ถามผู้รู้เรื่องจะเปลี่ยนล้อR-10หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย whiteMPV, 25 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. whiteMPV

whiteMPV New Member Member

2
    0
    0
    คือว่าR-10นี่ออฟเท่าไหร่คับ
    แล้วถ้าผมเจาะดุมเอาล้อR32GTR มาใส่ได้มั้ยครับ
    หรือGTS รบกวนเพื่อนๆผู้รู้ตอบให้หน่อยนะครับ
    ปล.ถ้าแปลงเบรค SKYใส่หน้าหลังนี้จะยุ่งมั้ยครับ
    ขอบคุณคร๊าบ

2. Udong

Udong New Member Member

319
    0
    0
    อันนั้นผมไม่รู้หรอกครับ

แต่ผมเองก็อยากเอา Model5 มาใส่เหมือนกันอ่ะ

อย่าเอารูปมาล่อดิคับ

กิเลสมา

อุตส่าห์ทำใจว่าจะใช้เดิมๆไปก่อน

ประหยัด

อิอิ

3. whiteMPV

whiteMPV New Member Member

2
    0
    0
    ล้อ

แป่ว55+
    ใครรู้ช่วยผมหน่อยนะค๊าบ

4. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    เจาะดุม R10 4/100 ต้องดูว่าเนื้อที่พอไหมอะครับ

ถ้าพอก็เจาะได้ ไม่เหมือนพวก 4/114.3 ไป 5/114.3 ที่เหลือเฟือครับ

ถ้าไม่ได้ก็ต้องใส่อแดปเตอร์ แปลงเป็น 4 ออก 5 ครับ

ล้อ GTS น่าจะใส่ได้ครับ 16x6.5 หรือ 7 นี่แหละ

GTR 16X8 จะกว้างไปป่าว ออฟเซ้ทจำไม่ได้ครับ แต่น่าจะ 30-40 นี่แหละ

แปลงเบรกหน้าไม่ยากคัรบ หลังก็ไม่ยาก

ถ้าแปลงเบรกมือด้วยล่ะ ยาก

5. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    เห็นกระทู้นี้หลายวันล่ะ..แต่ไม่กล้าตอบ..เพราะไม่รู้ว่าไปทำอะไรกับช่วงล่างมาบ้าง..
    เดิมๆหรือยังไง..ของเดิมๆหน้าออฟ 32 รอดอยู่..แต่อย่างที่บอก..ไม่รู้วางเครื่องเดิมหรือ..เปลี่ยนเครื่อง..แปลงโช๊ค..เพราะมุมเลี้ยวกับระยะห่าง..จากถาดสปริงโช๊คมันเปลี่ยน
    ไปได้นิดนึง..ส่วนหลัง..ต้องดูที่ความกว้างของหน้าล้อด้วย..หลุดในอาจมาติดนอกก็ได้..ต้องดูว่าไปทำอะไรมาแล้วบ้าง..
    ดิสหน้าเอา R32 ตัวขับ 4 มาใส่เห็นว่าใส่ได้เลย..โบ๊ะๆ..:D:D:D..เบรคทีก็หัวทิ่ม..ทีนี้ต้องมาดูความต้องการของเจ้าของรถว่าจะแปลงไปเพื่ออะไร..
    จะแปลงเพื่อใส่ล้อ 5 รู รึ 4 รู..รบกวนพี่ชายแจ้งความประสงค์หน่อยสิ..แล้วตอนนี้พี่ชาย..ไปทำอะไรมาแล้วบ้าง..
    นู๋จะได้..ถามไถ่..ผู้รู้มา..ขยายความได้ถูก..:D:D:D

6. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    ตามทั่นหม่อมบอกเลยคับ
    ดุมr10มี2แบบ บอร์กลางไม่เท่ากัน ถ้ารุ่นใหญ่จะเหมือนกับทั่วไปสามารถเจาะดุมได้แต่ว่ามีเยื้องนะครับ แนะนำว่าอุดรูเดิมแล้วเจาะใหม่เลย จะได้ดีกว่าการเยื้อง อย่าลืมใส้ปลอกกันสั่นด้วยก็ดี ล้อใส่ได้ gts ตามน้องข้างบนบอกครับ gtr ใส่ได้แต่โหลดมากไม่ได้ ดูยี้ห้อยางด้วยคับถ้าดันลอปจะได้หน้ากว้างกว่ายี่ห้ออื่น ในซีรี่เท่ากัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้