(ขออนุญาติประชาสัมพันธ์งานแข่งค่ะ) : SUPERTRUCK RACE & MIDWAY Drag 2009

การสนทนาใน 'Thonburi Truck' เริ่มโดย เอวี่^เรซซิ่ง, 5 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    การแข่งขัน SUPERTRUCK RACE & MIDWAY Drag 2009

เป็นการแข่งขันรถยนต์(โดยเฉพาะกระบะ)ในรูปแบบทางตรง ซึ่งจัดขึ้น ณ สนามบินพาณิชย์ จ.ราชบุรี เช่นเดิม

โดยในปีนี้จะมีการแข่งขันทั้งหมด 5 สนาม

โดยสนามที่ 1 จะมีขึ้นใน วันอาทิตย์ ที่ 1 มีนาคม 2552

สนามที่ 2 จะมีขึ้นในเดือน พฤษภาคม 2552

สนามที่ 3 จะมีขึ้นในเดือน สิงหาคม 2552

สนามที่ 4 จะมีขึ้นในเดือน ตุลาคม 2552

สนามที่ 5 จะมีขึ้นในเดือน ธันวาคม 2552

มีรุ่นการแข่งขันหลัก ทั้งหมด 12 รุ่น ดังนี้

1.รุ่น XX.Sec

2.รุ่น Bracket 20 Sec

3.รุ่น Bracket 19 Sec

4.รุ่น Bracket 18 Sec.

5.รุ่น Super Street Gasoline Turbo.

6.รุ่น Super Street Direct Turbo Junior.

7.รุ่น Super Street Swirl Turbo Junior.

8.รุ่น Super Street Direct Turbo Pro.

9.รุ่น Super Street Swirl Turbo Pro.

10.รุ่น Super Street TOYOTA Commonrail (อนุญาตให้ตระกูล Ford+BT50 ลงได้)

11.รุ่น Super Street MITSU Commonrail (อนุญาตให้ตระกูล Nissan ลงได้)

12.รุ่น Super Street 4J Commonrail

งานนี้ เป็นงานแข่งกลาง ทุกคนมีสิทธิ์ลงแข่งได้ทุกรุ่นค่ะ ตาม กฏ กติกา ที่ระบุ ไว้ ทุกคนก็สามารถลงได้หมดค่ะ

ไม่ได้จัดขึ้นในรูปแบบงานคลับ ค่ะ

ไม่ว่าจะอยู่ทีมไหน คลับไหน เพียงท่านเห็นข้อความ ประกาศนี้ อยากจะร่วมสนุกก็ ไปสนุกด้วยกันได้หมดทุกคนนะค่ะ

ใครมีอะไร งง หรือ สงสัยจุดไหน สอบถามได้หมดนะค่ะ

รายละเอียด กฎกติกา อัตราค่าสมัคร และเงินรางวัล สามารถ มาดูได้ที่ www.supertruck-thailand.com ในหมวด NEWS นะค่ะ

หากมีข้อสงสัย ในเรื่องใดๆ สามารถสอบถามได้ หรือติดต่อ-สอบถาม ทางผู้จัด SUPERTRUCK ได้ตลอดเวลาค่ะ

081-110-3003 , 089-232-2828 หนึ่ง
    081-110-3636 เอวี่

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 มกราคม 2009
  2. pai dragon MTC 081

pai dragon MTC 081 New Member Moderator

445
    5
    0
    เป็นที่รู้กันคร๊าบบบบบ

3. jory

jory New Member Member

197
    2
    0
    จัดไปคร๊าบบบบบ.............

เอวี่^เรซซิ่ง ถูกใจสิ่งนี้
  4. neung4doors

neung4doors New Member Member

551
    11
    0
    รับทราบคับ

5. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    รับทราบครับ

6. โอ๊ต MIDWAY

โอ๊ต MIDWAY New Member Member

496
    7
    0
    อยากเห็นมานานแล้ว....กับงานแข่งที่ไม่แบ่งค่าย.-.แบ่งคลับ..-- แบ่งชนชั้น......................

โดยเฉพาะ..ผู้จัด..ที่สนิทกันเป็นการส่วนตัว..................และ ไม่เคยยืมตังค์...(เอ๊ะ..ไม่เกี่ยว 5-5-5)......

พร้อมสนับสนุนเต็มที่ครับ.......สําหรับ น้องที่ตั้งใจทํางาน และ..แก้ไข-ปรับปรุงจุดบกพร่อง จากสนามก่อนๆ..................................

งานนี้มีเวลาเตรียมตัว..3เดือน...ทีมโฆษก..และ..คนจัดรถ....ใช้จากสนาม..เสาร์ 1....(กลางคืน)...........................(ป๋ายุทธ)

7. neung4doors

551
    11
    0
    เห็นด้วยคับ ^_^

8. chun

chun Member Member

558
    2
    18
    ไปวิ่งกันเยอะๆ นะครับ น่าสนุกดี สนับนุนความมันส์ที่ถูกต้อง

9. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    พี่โอ๊ต ขอ สปอนเซอร์ หน่อย อิอื

10. l2ey619

l2ey619 New Member Member

76
    1
    0
    งานดีๆอย่างนี้ ไม่พลาด

11. a`Mad Dog & P_Ranger

a`Mad Dog & P_Ranger New Member Member

525
    0
    0
    รายละเอียดจะอยู่ใน WWW.SUPERTRUCK-THAILAND.COM นะครับ

ส่วน ใครสงสัยอะไรนอกเหนือ จากข้อความที่โพสต์แจ้งไว้ทุกจุด

สามารถสอบถามได้ที่ผู้จัด เอวี่ และ ผมเองได้เลยนะครับ หรือที่ร้าน MIDWAY นครปฐม เท่านั้นนะครับ (อีกสักพักจะทำโปสเตอร์ รายละเอียดมาให้อ่านอีกครั้งนะครับ)

12. LEK DRAGON

LEK DRAGON New Member Member

86
    1
    0
    ไม่พลาดแน่ครับ

13. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    รายละเอียด กฏ กติกา การแข่งขัน อัตราค่าสมัคร เงินรางวัล ของรางวัล ชี้แจงไว้แล้ว เข้าไปดูได้ที่ WWW.SUPERTRUCK-THAILAND.COM เลยคะ

และขอขอบคุณ ผู้สนับสนุนหลัก อย่างเป็นทางการค่ะ

1.ร้านอะไหล่ซิ่ง MIDWAY นครปฐม

2.นิตยสาร Race Truck Magazine

3.ร้าน N.J.Modify นครปฐม

4.ผลิตภัณฑ์ NORTH CLEANER

14. mityxโบHIT

mityxโบHIT New Member Member

169
    0
    0
    รับทราบทั่วๆๆๆกันครับ

15. ZDI_3.0

ZDI_3.0 New Member Member

123
    0
    0
    อยากไปคับ

16. notty

notty New Member Member

873
    20
    0
    จัดไปงานดีดีอีกเเล้วงานนี้

17. a`Mad Dog & P_Ranger

a`Mad Dog & P_Ranger New Member Member

525
    0
    0
    มากันให้ได้นะครับ มากันแยะๆครับ เดี๋ยวงานจะมีเซอร์ไพรส์ ดีๆ มาเรื่อยๆนะครับ

18. neung4doors

551
    11
    0
    อีกเดือนหน่อยๆ

19. โอ๊ต MIDWAY

496
    7
    0
    8888

:teeth::teeth::teeth::teeth:เน้นนะครับ..ไม่ใช่งานคลับ...............

ในฐานะ..ผมเป็นน้องใหม่อายุเยอะ.:).อาจจะไม่ค่อย..หรือ..ไม่รู้..ถึง..การแบ่งคลับ..อะไรยังไงเท่าไร...แต่..ผมอยากเห็นงานนี้..มีเพื่อนๆ..น้องๆ..จาก..MINITRUCK CLUB มาวิ่งด้วย......เพราะ..โดยชื่องานแล้ว...ทาง หนึ่ง..และ..เอวี่......ผม..และ..บ.ก ต่อ..ได้..คุย..ปรึกษา..ว่า..มันไม่ควรจะแบ่งคลับ กันอีก...:D:D:D:D:D:D:D

ซึ่งผมขอถือโอกาสนี้....ส่งเทียบเชิญ..เพื่อนรถกระบะทุกท่าน..ทุกคลับ..ทุกจังหวัด..ที่สะดวกมา..มาร่วมแจมกันนะครับ...:teeth::teeth::teeth:

ประเทศไทย..กําลัง สมานฉันท์..ครับ...:D

20. Parch 92

Parch 92 Member VIP

572
    13
    18
    งานดีๆแบบนี้ไม่พลาดแน่นอนครับผม

21. neung4doors

551
    11
    0

อันนี้ เห็นด้วยกับพี่โอ๊ต คับ

22. Ch@rbA

Ch@rbA New Member Member

63
    1
    0
    แจ่ม แจ่ม

23. a`Mad Dog & P_Ranger

525
    0
    0
    หวัดดี ทัวร์ ถ้าตรงกับวันว่าง......ไปด้วยกันนะ :D

24. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    ไปไหนกันครับ

25. โอ๊ต MIDWAY

496
    7
    0
    ปีนี้.........ผมได้รับการสนับสนุน.....หลายๆ อย่าง..จากนิตยสาร RACE TRUCK / RACE MAGAZINE / AUTO CRAZY.............................................................................รวมถึง.......การที่ โฆษณา แล้ว..เค้าไม่คิดตังค์..แต่....เอาเป็น....อย่างอื่น...แทน..........5-5-5 สติ๊กเกอร์ที่จะให้ติดรถแข่ง 1/4 และ พีระ หมดแล้ว.....อย่า งก........เอามาให้ด้วย......ออโต้ เครซี่อีก.....ทวงหลายรอบแล้ว

ก็...ขอ..ขอบคุณ..และ..ขอบใจ.....ใน..มิตรภาพ.............[COLOR="Red"]ที่รอ..การ...ตอบแทน
    ...5-5-5......รู้นะ..ว่า..รออะไรอยู่...... อีกเรื่องนึง..ที่..ต้อง..ออกตัว..ขอบคุณแทนกันเลยคือ......ขอบคุณแทนน้องๆ..และ..เพื่อนๆ...ทีมงาน..ใน MIDWAY หลายๆ คน........ทั้ง../////////..WWW.SUPERTRUCK-THAILAND.COM.....////.........ผลิตภัณฑ์ ดูแลรักษารถยนต์ และ..รับจัดระบบ คาร์แคร์ NORTH CLEANER ....////// ร้านเสื้อ สาวๆ I am IEAB (บ้านโป่ง) ...////........ที่ช่วยมาทําข่าวให้....ทั้งๆ ที่..ยังไม่ดัง.....และ..ก็..มาถ่ายรถ..ทั้งผลัก..และ..ดัน......ให้แจ้งเกิด ในฐานะ น้องใหม่.........และยัง......เสนอตัวเป็นสปอนเซอร์ร่วม ทั้งสนามราชบุรี และ พีระ..เหมือนหมูไม่กลัว นําร้อน..ทั้งๆที่ยังไม่รู้ว่า..จะรอดหรือเปล่า......หรือ..จะดัง..หรือ..จะดับ.....[/COLOR]

อันนี้............เพื่อนๆ..สื่อ สํานักอื่น....ไม่ต้องคิดมากนะครับ.....ผม..ขอบคุณ เค้าในฐานะเพื่อน..ที่..เค้าไม่เก็บตังค์ผม.......แต่..ทวง บางสิ่ง-ยางอย่างแหลกเลยอ่ะ........

และ ก็...ขอบคุณ..สื่อ หลายๆ สํานัก..ที่..ให้การสนับสนุน...สนาม น้องใหม่ แต่เก่า เช่นราชบุรี ทั้งภาคกลางวัน..และ..กลางคืน...............................................ข่าว...สําหรับ สนามพีระ..ทั้งปีที่แล้ว..และ..ปีนี้....

เพื่อน-พี่น้อง ผมที่รู้จักทั้งหลายๆคน...ทั้ง ตาเบริ์ด GT-R......// อ๊อด+ทอง OPT -4 // พี่หลิน BKK // นุ..จาก THE TRUCK

และสุดท้าย...สําหรับ...มิตรภาพใหม่.....อิ+อิ+อิ.......ตาอาร์ม จาก นิตยสาร ออนไลน์ mo-e-mag

ฝาก เนื้อ-ฝากตัว........และ..ฝากน้องๆ..ด้วยครับ...อิ+อิ+อิ

26. a`Mad Dog & P_Ranger

525
    0
    0
    ถ้างานแข่ง.....กระบะ....กลางคืน คุณคิดถึงงาน ราชบุรี เสาร์1(เสาร์2เดิม)

งานแข่ง....กลางวัน....วันอาทิตย์....ก็ขอฝาก งานนี้ ไว้ในอ้อมใจด้วยนะครับ

ถึงแม้ชื่องาน จะเปลี่ยนไป (เกือบทุกปี) แต่ 3 ปี ที่ผ่านมา เก็บรายละเอียด ข้อผิดพลาด ไว้มากแล้วครับ....รับรู้แล้ว

ปีนี้.....จะจัดใหม่.....แก้ไขใหม่

ยังไงก็ขอฝาก งานแข่งอย่างเป็นทางการ แต่ไม่เป็นทางการ ??? ไว้ในอ้อมใจ ด้วยนะครับ

27. โอ๊ต MIDWAY

496
    7
    0
    ไม่รู้ผมอยู่เบื้องหลัง บ.ก...........หรือ...บ.ก. อยู่เบื้องหลังผมกันแน่..อิ+อิ+อิ.....เท่าที่รู้...ไม่เคยมีใครสั่งผมได้นะ..บ.ก....5-5-5

28. a`Mad Dog & P_Ranger

525
    0
    0
    สนามบิน ราชบุรี สนามเก่าแก่ สนามเล็กๆ สนามภูธร....................แต่ ในอดีต เคยผ่านรายการสำคัญใหญ่ๆ มานักต่อนัก ระดับประเทศก็เคยมาแล้ว

ยังไง กลิ่นอาย ความยิ่งใหญ่ ยังคงอยู่ครับ

ต่อไปนี้..........................หากใครคิดถึง นึกถึง สนามแข่งรถ ราชบุรี ก็นึกถึง สนามบิน พาณิชย์ ราบุรี

ถ้านึกถึงสนามบิน ให้นึกถึงงานแข่ง.............ถ้านึกถึงงานแข่งกระบะ วันเสาร์ ให้นึกถึงเสาร์ที่1 ของทุกเดือน..................ถ้านึกถึงวันอาทิตย์ ให้นึกถึงงานกลางวัน ของ Race Truck & MIDWAY & SUPERTRUCK นะจ๊ะ

2 รายการนี้คือ สัญลักษณ์ แห่งสนามราชบุรี นะจ๊ะ พี่น้อง ชาวกระบะ

29. เอวี่^เรซซิ่ง

2,620
    79
    0
    สู้เค้านะ ทาเคชิ

30. a`Mad Dog & P_Ranger

525
    0
    0
    มาอัพ แก้ตัว...แก้ข่าว...:D

อันเนื่องมาจาก.....ตั้งแต่เดือนกุมภาพันธ์ และ เดือน มีนาคมนี้ งานแข่ง เยอะมากๆ รวมๆทุกประเภท เรียกได้ว่า มีทุกสัปดาห์...............เฉพาะแดร็กก็ เกือบๆทุกอาทิตย์เลย ครับ

เลยมีการสับสน เรื่องงาน ผู้จัด สถานที่ วัน/เวลา................

เลยมาย้ำ เป็นข้อๆ ให้ พี่ น้อง ที่สงสัยนะครับ จะได้ไม่งง และ สงสัย เอะใจ กันอีกครับ

เรื่องงานก็ งานนี้ SUPERTRUCK & MIDWAY Drag 2009 By Race Truck ครับ

สถานที่ สนามบิน ราชบุรี ONLY !!! ถ้าแดร็กวันอาทิตย์ ราชบุรี......ให้นึกถึงเรา :D

วัน/เวลา วันอาทิตย์ ที่ 1 มีนาคม 2552 นะครับ :D ONLY !!! สนามที่1 :cool:

ผู้จัดก็ ผมเองนะครับ หนึ่ง MIDWAY & Bangmod & SUPERTRUCK :D สมาชิก Thonburi Truck และ อดีตผู้ดูแล/เลขา MiNi Truck Bangkok ครับ :D

และ เอวี่ ผู้ดูแลร่วม Thonburi Truck นะครับ

ก็ขอชี้แจง ให้พี่น้อง ชาวกระบะ ทุกๆท่าน ทุกๆทีม ทุกๆคลับ ที่อ่านข้อความนี้ด้วยนะครับ

หากสงสัย หรือ ต้องการสอบถาม สอบถามได้นะครับ 081-110-3003 , 089-232-2828 หนึ่ง ครับ
    081-110-3636 เอวี่
    นะครับ......ย้ำนะครับ 2 คนเท่านั้น และ 1 มีนา ที่ราชบุรี นะครับ
    :D

ขอขอบคุณ ที่ปรึกษา และ ทีมงานผู้สนับสนุน ทุกท่านนะครับ

พี่โอ๊ต MIDWAY
    พี่น้อย N.J.Modify
    บ.ก.ต่อ Race Truck
    พี่จุ๋ม ผลิตภัณฑ์ NORTH CLEANER
    ป๋ายุทธ โฆษกเสียงหล่ออารมณ์ดี (ป๋ายุทธพากษ์ครับ ทั้ง5สนาม)
    พี่เบนซ์ ราชบุรี และทีมงานปล่อยรถมืออาชีพ(จากเสาร์1)
    พี่สุพัฒน์ ผจก.สนามบิน ผู้ใจดี
    และ พี่น้อง สื่อมวลชน ทุกท่าน ที่ติดต่อมา และ ให้การสนับสนุนนะครับ
    :cool::D:cool:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้