คิดยังไงกับที่ญี่ปุ่น เลิกเอา City (Fit Aria) เข้าไปขายแล้ว

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Cain, 18 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Cain

Cain New Member Member

70
    0
    0
    พอดีมาคิดอยู่อย่างก็คือ ถ้าอย่างนั้นตอนนี้ Honda ที่ญี่ปุ่นก็ไม่มี รถ 4 ประตูในพิกัดภาษีล่าง (กท. 5XX) ขายเลยในตอนนี้ เพราะ Civic มันขึ้นไปอยู่ในระดับภาษีบนไปแล้ว (มันกว้างเกิน 1700mm ไปแล้ว) เลยอยากถามว่า เพื่อนว่ามันจะมีข้อไหนที่เป็นไปได้ครับ

1. เอา City ใหม่ไปขายต่อ (ตอนนี้ยังไม่เห็นข่าวนะครับ)
    2. ผลิตรุ่นใหม่ไปเลย
    3. เลิกทำรถใน segment นี้ไปซะ

เอาละครับ ลองเดากันดู

2. K.June

K.June New Member Member

56
    6
    0
    มาหาความรู้คับ 555

3. Berg_Tomaru

Berg_Tomaru New Member VIP

1,121
    19
    0
    คิดว่าอาจจะขายตัวเก่าไปเรื่อยๆ แล้วอีกหน่อยค่อยเอาตัวปัจจุบันบ้านเราไปขายครับ

4. mInnu

mInnu New Member Member

434
    10
    0
    รู้อย่างเดียวคับ พื่อนมันบ่นใหญ่เลย ว่าไม่มีของแต่งตรงรุ่นcityใหม่ให้มันเลย

mugenไม่ผลิต มันบอกเซง

5. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    มาเก็บข้อมูล...

6. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    แต่รูปทรงก็สวยดีนะครับ ดูหรูเล็กๆ

7. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    เมืองไทยเปิดตัว ซิตตี้ใหม่ ก่อนญี่ปุ๋นครับ รอซักนิดครับเดี๋ยวญี่ปุ่นก็เอามาขาย

8. POM CiViC EG

POM CiViC EG Well-Known Member Moderator VIP

1,125
    27
    48
    ผมว่า honda ไม่ยอมทิ้งตลาดตรงนี้ไปหรอกครับ ต้องมีขายอยุ่แล้ว เพื่อแชร์ตลาดและให้แบรนด์เป็นที่รู้จก คงไม่ยอมให้ยี่ห้ออื่นแน่

TankEk ถูกใจสิ่งนี้
  9. ToPmAn

ToPmAn New Member Member

626
    56
    0
    น่าจะมีนะครับ FIT ARIA ที่ญี่ปุ่นอะ น่าจะสักพักนะ

TankEk ถูกใจสิ่งนี้
  10. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    รู้แต่ว่าตอนนี้ Honda ญี่ปุ่นเจ๊งไป 30000 กว่าล้านบาทดูจากข่าววันก่อน
    ถ้าจะต้องลดการผลิตกับรุ่นรถแน่ๆ

11. BANK3650

BANK3650 New Member Member

838
    22
    0
    ผมว่าที่ญี่ปุ่นเขาไม่นิยมรถ sedan 4 ประตู น่ะ ส่วนมากจะเป็น hatchback 5 ประตู มั๊ง ไม่รู้สิ

12. model_tum

model_tum New Member Member

1,212
    10
    0
    ความรู้ๆใหม่ๆ เยอะเลย

13. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    ที่เขาเลิกเพราะคงเห็นยอดขายแล้ว ปวดหัว ครับหรือไม่ ก็เพราะต้องการลดต้นทุน เพราะราคา กำไร ต่อคันมันไม่สูง เลยเอาเงินไปลงทุนหรือทำอย่างอื่นดีกว่า

14. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    สงสัยเค้าไม่นิยม รถ4ประตูซีดาน กันเท่าไร :D

15. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    นั่นสิ เก็บข้อมูลด้วยคนคับ

16. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    ความจริงรถไซด์เล็กๆ ทุกยี่ห้อ ควรให้เลิกผลิตไปเลย

เพราะความปลอดภัยสู้รถใหญ่ไม่ได้

แล้วหันมาลดภาษี รถใหญ่ให้ถูกลง

เอาแบบ อเมริกา ที่มีแต่รถ BIG BIG

17. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0

ผมก็ว่างั้น

18. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    มารอฟังด้วย

19. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ขอถามเจ้าของกระทู้นิดนึงนะครับ ว่า กท. ที่บอก (ตัวสีแดงด้านบนที่ผม Quote ไว้) หมายถึงเลขบนป้ายทะเบียนของรถญี่ปุ่นรึเปล่าครับ ถ้าใช่ รบกวนขอข้อมูลทีครับว่าป้ายทะเบียนญี่ปุ่นมันมีวิธีดูอย่างไร โดยเฉพาะเลขกับตัวอักษรด้านบน และตัวหนังสือที่อยู่หน้าเลขด้านล่างด้วยครับ สงสัยมานานมากๆแล้วครับว่าตัวเลขมีความหมายว่ายังไงบ้าง

แต่ถ้าไม่ได้เกี่ยวกับทะเบียนรถญี่ปุ่นก็ขออภัยด้วยครับ แหะๆ:eek:

20. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    อยากรู้เหมือนกัน

21. pong505

pong505 New Member Member

106
    1
    0
    รู้อย่างเดียว ไม่มีของแต่ง เซ็ง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้