**อ่านซักนิดก่อนคิดจะไปTrackday!! by Narasak บทความดีๆจากบอร์ดSSS ครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย พัทยา@MRC#012, 3 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    http://www.siamsubaru.com/board/index.php?topic=41887.0

เครดิต จากคุณเอส นาราศักดิ์ แชมป์แรลลี่หลายสมัย จากบอร์ด SSS:cool:

2. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    ขับระวังกันด้วยนะครับ

3. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    จากที่ผม เคยหมุนและหลุดอยู่ในพีระ หลายรอบ หลายปี มาก่อน
    แม้หลังๆ จะขับช้ามาก วิ่งรั้งท้ายๆกลุ่มตลอด ก็หมุนและหลุดได้เสมอครับ

ย้ำและยืนยัน อย่างคุณเอส เน้นเอาไว้เลยนะครับ
    ว่าใน " สนามอุบัติเหตุย่อมเกิดขึ้นได้ตลอดเวลา เพราะอุบัติเหตุคืออุบัติเหตุไม่คาดฝัน "
    แต่เราระวังให้เกิดน้อยที่สุดได้ ฉะนั้น อย่าประมาท

โค้งเดิม ไลน์เดิม ความเร็วเท่าเดิม เคยยัดได้
    พอวิ่งซ้ำเข้าไป กลับหลุดและหมุน เพราะพื้นแทร๊คสภาพไม่เหมือนเดิม มันเปลี่ยนตลอดเวลา
    และสภาพยางและเบรคไม่เหมือนเดิม
    ตรงนักแข่งทุกท่านต้องระวังให้มากครับ

อย่าประมาท ใช้การเติมความเร็วเพิ่มโดยไม่คุ้นเคยและชำนาญในโค้งนั้นๆครับ
    ยิ่งพวกยัดโค้งไปก่อน และ ไปแก้เอาให้ในโค้งเอาดาบหน้า แบบนี้อันตรายมากครับ
    ควรตัดสินใจให้จบ ว่าจะไปไลน์ไหน และจุดเบรคความเร็วให้จบ ก่อนยัดโค้งทุกโค้งในสนามครับ
    อย่าไปแก้ในโค้งครับ

4. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    มือขนาดแชมป์แรลลี่ประเทศไทยยังพลาด
    ต้องขับระวังๆกันให้มากๆแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้