แจ้งเพื่อนๆทุกคนที่มีรถ ให้ระวัง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย SORAWIT, 28 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SORAWIT

SORAWIT New Member Member

221
    14
    0
    ผมได้รับเมลจากเพื่อนมา เรื่องมีอยู่ว่า..เพื่อนผมไปเที่ยวที่จังหวัดแพร่ แล้วแวะเติมน้ำมัน หลังจากนั้นเพื่อนผมก้อขับรถเข้า กทม ในขณะที่ขับอยู่นั้น เหลือบไปมองกระจกข้าง เห็นถุงพลาสติก ปลิวอยู่บริเวณฝาถังน้ำมัน เพื่อนผมเลยจอดรถเปิดฝาน้ำมันและลงไปดู ปรากฎว่าถุงในนั้นภายในมี..ยาบ้าอยู่ 5 เม็ด เพื่อนผมตกใจมาก เลยโยนมันทิ้งข้างทาง แล้วขับรถต่อไป ขับไปได้สักพักเจอ..ด่านตำรวจ เค้าให้เพื่อนผมจอด แล้วบอกว่า..ขอตรวจค้นหน่อย ช่วยเปิดฝาน้ำมันด้วย เพื่อนๆที่อ่านเมลนี้คงเข้าใจแล้วนะครับว่าเกิดอะไรขึ้น เมื่อตำรวจตรวจค้นไม่เจอยาบ้า 5 เม็ดที่เพื่อนผมได้ทิ้งไปก่อนหน้า มันโกรธมากครับมันค้นทั้งคันก้อไม่เจอ จึงปล่อยเราไป เพื่อนผมเล่าให้ฟังว่าเดี่ยวนี้ ให้ระวัง มันร่วมมือกับเด็กปั๊ม โดยให้เด็กโทรแจ้งลักษณะรถ แล้วตำรวจไปรอตั้งด่านตรวจ หากใครเจอลักษณะนี้ ไม่รอดที่จะถูกเรียกเงิน อย่าน้อยก้อ 2-3 หมื่น แล้วแบ่งกันกับเด็กปั๊ม ช่วยเมลบอกเพื่อนๆต่อด้วย เวลาเติมน้ำมันหรืออะไรที่เกี่ยวกับรถ ระวังมันจะใช้รถของเราเป็นพาหนะนำของส่งโดยที่เราไม่รู้ตัว พลาดขึ้นมาเราเป็นเจ้าของรถ ซวยอย่างเดียวครั

2. tonpai

tonpai New Member Member

277
    37
    0
    ลงไปยืนดูตอนเติมน้ำมัน ก้ดีครับ

3. louismax

louismax New Member Member

432
    78
    0
    ขอบคุณคับที่เตือน

ออก ตจว. จะได้ระวังไว้คับ

4. JaCk_SiR

JaCk_SiR New Member VIP

680
    86
    0
    ขอบคุณมากครับที่มาเตือน
    ช่วงนี้อารายๆๆก้อแย่ ครับ ระวังกานหน่อย

5. NENG_VTEC

NENG_VTEC New Member Member

526
    31
    0
    จ.แพร่อำเภออะไรคับจะได้ระวังเป็นพิเศษ

6. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    ยาชนิดนี้น่ากลัวจัง
    ระมัดระวังกันด้วย

7. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ขอบคุณคับ มันมาหลายรูปแบบจริงๆ

8. เด๋วนี้ตำรวจมันหากินกันเหี้ย ๆ แบบนี้แล้วเหรอ แต่ส่วนมากเวลา
    เติมน้ำมันผมจะลงไปยืนดูตลิดนะ ยังไงก็ขอบคุณที่เอามาเตือนกันครับ

ป.ล. ไม่อยากเหมารวมตำรวจทั้งประเทศนะครับ เพราะตำรวจดี ๆ ก็มี
    แต่ว่าผมยังไม่เคยเจอเท่านั้นเอง

9. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0

ตอบได้มันส์ ถูกใจครับ

แต่เหตุการณ์แบนี้ มันเกิดขึ้นมา เมื่อ5-6 ปีที่แล้ว อะครับ และก็หาย
    เงียบไป มันมาอีกแล้วเหรอเนี้ยะ ..........สุด สุด ไอ้ปีง ปอง
    (บางตัว) ไม่ได้เหมานะครับ

10. Pond_Ek

Pond_Ek New Member Member

363
    49
    0
    หากินกันง่ายเนอะ

11. woon_why

woon_why Member Member

274
    20
    18
    ขอบคุณคับบบ

12. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    อย่างนี้นี่มันตำรวจชั้นเลวเลยนี้ ขอบคุณครับสำหรับสิ่งที่ควรรู้

13. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    ดีก็มี แย่ก็เยอะ ทางที่ดีระวังตัวเองดีกว่าครับ ปลอดภัยที่สุดอ่ะนะ :)

14. sarut

sarut New Member Member

372
    66
    0
    ขอบคุณครับ

จะได้ระมัดระวัง

15. beer_beer

beer_beer New Member Member

225
    56
    0
    ขอบคุณครับ

16. pop96

pop96 New Member Member

825
    68
    0
    ขอบคุณครับ

17. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0

ตำรวจที่ดี ยืนอยู่หน้ากรมตำรวจอ่ะที่อุ้มผู้หญิงและจูงมือเด็กไง(รูปปั้น)

ที่เหลือเหี้ยหมด ใครเคยโดนจับแก้ผ้ากลางลานจอดรถสถานบันเทิงรัชดา

เพื่อค้นหายาเสพติดแบบผมก็ต้องคิดแบบผม (ดีนะวันนั้นกางเกงลิงสวย)

ปล. แค้นมากแสดงว่าไอ้เด็กปั้มตอนของที่ผมซ่อนไว้เหลือแค่ 5 เม็ด เอิ้กๆ

18. TAR_EK

TAR_EK New Member Member

42
    5
    0
    แจ้งพี่น้องทุกท่านคับหากมาเที่ยวทางภาคเหนือให้ระวังกันไว้น่ะคับเรื่องยากับการจอดรถแถวๆชายแดนเพื่อนบ้าน......ตอนขากลับท่านอาจจะไม่ปลื้มคับกับด่านตรวจ

19. EK8777

EK8777 New Member Member

40
    3
    0
    แม้แต่เติมน้ำมัน เดี๋ยวนี้ยังต้องระวัง สมัยนี้แย่จิงจิง

20. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เเล้วจะระวังนะครับขอบคุณครับ

21. register

register New Member Member

46
    1
    0
    good news..............................

22. ขอบคุณครับ
    ต้องหาเมียเป็นคนเหนือแก้เคล็ดคร้าบ...พี่น้อง

23. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ขอบคุณครับ....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้