>>>>>>ความประทับใจในสนามเทพนครที่ยากจะลืม........

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย Kammy ka~, 28 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kammy ka~

Kammy ka~ New Member Lady Member

761
    39
    0
    วันนี้เป็นวันแรกที่ได้ไปเยือนสนามเทพนครค่ะ เคยได้ยินมานานแล้วว่า เป็นสนามที่ใหญ่ที่สุดในไทย สวย และได้มาตฐาน ละพอดีวันนี้มีงานTOYOTA และอีกหลายๆงาน ก้อเลยมีโอกาสได้ไปดูซักครั้ง

ไปถึงประมานเกือบบ่าย 3 คะ รถไม่เยอะนะคะ ค่อนข้างน้อยมากถ้าเทียบกับขนาดสนาม แทร๊คสวยงามอลังการ ใหญ่จิงๆคะ มีสนามดริฟด้วย
    สำหรับงานโTOYOTAเริ่มสมัครละก้อ เข้าซ้อมประมาน 4 โมงได้คะ สนามเปิดให้เวลาซ้อมนาน (มาก) ซักพัก หมดเวลาซ้อม เพื่อเตรียมตัวแข่ง แต่ปรากฎว่า ได้มีการขยายเวลาซ้อมต่อไปอีก จนเวลา จะ 6 โมง ถึงจะเริ่มลง มี 4 รุ่นคะ
    เริ่มแข่งไปซักพัก จนถึงรุ่นสุดท้าย ปรากฎว่า ฝนตก ค่ะ รู้สึกว่าจะเกือบทุ่ม ทางสนามรอให้ฝนหยุด ละบอกว่า จะทำความสะอาด ซัก 1 ชั่วโมง ทุกคน รอ รอ รอ รอ รอ จนเกือบ 3 ทุ่ม ยังไม่เสร็จ - - ทั้งหมดทั้งปวง จะไม่เคืองเลย ถ้า....

- ทางสนามควรมีมาตรฐานในการจัดการและเตรียมการกับเวลาและตารางการแข่งที่ดีกว่านี้ เพราะถ้าเทียบกับสนามอื่นแล้ว การควบคุมเวลา ไม่ว่าจะซ้อม หรือควอลิฟาย แล้ว เค้าสามารถจบการแข่ง ได้ตรงกับตารางที่กำหนด แต่ที่นี่ ดึงเวลาในการซ้อมนานเกินไปจนไม่มีรถลงไปซ้อมนานแล้ว แต่ก้อยังไม่แข่งซักที แต่จากที่ได้สอบถามก่อนไป ทราบว่างานจะเสร็จราวๆ 6 โมงถึง 1 ทุ่ม เพราะมีแข่งงานอื่นตอนค่ำต่อ (กิจกรรมต่างๆไม่ตรงตามที่กำหนดเลย)

- ไม่มีมาตฐานในการเตรียมความพร้อมรับกับเหตุสุดวิสัย วันนี้ฝนตกหนัก ค่ะ แต่มันไม่ใช่เรื่องผิดเพราะเป็นเหตุสุดวิสัย เมื่อฝนหยุด staff เป็นสิบทุกคนลงมาช่วยกันกวาดน้ำ แต่เทพนครเป็นถึงสนามใหญ่ระดับประเทศ แต่ใช้เครื่องสูบน้ำ อันเล็กประมานลูกฟุตบอล ค่อยๆดูด พอเสียก็ไม่มีสำรอง และในที่สุดต้องเอาที่ตักผง มาค่อยๆตักน้ำลงถัง ทุกคนรอจากที่แจ้งว่า 1 ชั่วโมง เป็น 3 ชั่วโมง ยังไม่เสร็จ โดยยังประกาศให้รอต่อไปอย่างไม่มีกำหนด และไม่มีการตัดสินใจทำอะไรซักอย่างให้เด็ดขาดลงไป

รถรุ่นอื่นที่รอแข่งต่อ ทะยอยกันกลับ จนจะหมด ส่วน TOYOTA ก้อค้างอยู่ที่รุ่นสุดท้าย และคิดว่าคงได้ถ้วยกันครบ เพราะเหลืออยู่ 2 คัน รถที่ดริฟอยู่ กลับจนหมด แต่....ก็ยังทำความสะอาดแทร๊คไม่เสร็จ เหตุการณ์นี้เลยอยากฝากถึงผู้จัดหน่อยคะว่าที่โพสนี่อยากให้เป็นการ"ติเพื่อก่อ" เนื่องจากเทพนครเป็นสนามใหญ่จิง แต่มาตรฐานในส่วนต่างๆ ยังเทียบกับสนาม(อื่น)ที่เล็กกว่า แต่มาตรฐานมีมากกว่าไม่ได้เลยค่ะ ไม่ว่าจะเป็นด้านการจัดการ ตารางการแข่ง การเตรียมการ และความพร้อมรับเหตุสุดวิสัยต่างๆ
    ยังไงก็ขอให้พัฒนาต่อไปเรื่อยๆนะคะ ละจะคอยติดตามเรื่อยๆค่ะ
    Ps. สุดท้าย ขออภัยคะ ถ้าข้อความกระทบให้ใครเกิดความไม่พอใจ แค่อยากจะออกความเห็นในฐานะคนดูรถแข่งคนนึงเท่านั้นคะ

bern_drangkab, ek_standard และ Mor ถูกใจสิ่งนี้
  2. nutto_TT132

nutto_TT132 New Member Member

166
    8
    0
    .......ใจเย็นๆ...จ๊า.....ใหม่ๆก็ มีปัญหา นิดหน่อยๆ ...ค่อยๆ พัฒนาปรับปรุงไปน่ะครับ พี่น้อง.......เพื่อวงการรถแข่งบ้านเราจะได้ ดีขึ้น ครับ

Mor ถูกใจสิ่งนี้
  3. Daniella

Daniella New Member Lady Member

968
    67
    0
    กำ...
    สนามใหญ่แต่ใช้เครื่องสูบน้ำอันเล็กนิดเดียว เฮ้อออ - -"

ยังไงก็ขอให้ทางผู้จัดอ่านแล้วก็นำไปปรับปรุงด้วยนะคะ

ปล. ยังไม่เคยไปเลย ใครมีรูปให้ดูมั่งมั้ยเอ่ย....

4. Rc7

Rc7 New Member Member

235
    15
    0
    ก็ขอให้พัฒนาขึ้นไปเรื่อยๆคับ สมกับความยิ่งใหญ่ของสนาม เอาใจช่วยคับ..:cool:

5. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    ฝนตกหนักๆนี่เสร็จเลย...

6. mos1

mos1 New Member Member

71
    1
    0
    น่าจะมีสนามแบบอินดอร์เน๊อะ..อิ.อิ.แบบว่าเซ็งอ่ะ
    เตรียมรถ เตรียมยาง เครื่องมือ แม่แรง ซื้อน้ำมัน แถมมาตั้งไกล แต่ไม่ได้วิ่ง..เซ็งโพด

7. ทุกอย่างต้องมีครั้งแรกแล้วค่อยพัฒนาต่อไป ถ้าไม่มีการปรับปรุงก้อไม่รู้จะว่างัยแล้ว

8. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    ค่อยๆพัฒนากันไปคับมีดีกว่าไม่มี

9. JZA80DriftDancer

JZA80DriftDancer New Member VIP Privilege

1,029
    53
    0
    ยังไม่เสร็จดีเลยครับ ใจเย็นๆ:D

10. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    ของแบบนี้ไม่ต้องรอพัฒนาม้างง

11. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83

สังคมเราต้องอย่างงี้ครับ เพื่อไปสู่การพัฒนาต่อๆไป..

12. kang 79

kang 79 New Member Member

159
    8
    0
    ....ก็บอกเองนิฝนตกหนัก.....ไม่ใช้สนามในร่มนิ...เรื่องโปแกมการแข่งขันมันต้องเลือนตามไปอยู่แล้ว ...เอออ..ถ้าฝนไม่ตก สิ...ก็ว่ากันไป
    แต่นี้ฝนมันตก...มันก็มีเหตุ อยู่..จริงปะ
    ปล.เห็นเป็นทุกสนามละ....ไม่ว่าจะเป็นสนามใหน..ฝนตกก็ต้อง รอ รอ รอ นะครับ

13. amiyama

amiyama Member Privilege

278
    10
    18

เหอๆ คิดเหมือนผมเลยอ่ะ แต่คงเสียงดังน่าดู ไหนจะควันอีก

เอาน่าครับ ใจเย็นๆกันเนา เมื่อคืนที่คลอง 5 ก็ไม่ได้วิ่งครับ กลายเป็นงานนโคโยตี้ไปซะงั้น หน้ายาวอุตส่าห์มาตั้งหลายคัน

เซ็งเหมือนกันครับ แต่ฝนมันตกเนาะ ทำไงได้

14. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ็ก็ค่อยเป็นค่อยไปแล้วกันนะ สนามสนามก็ยังไม่เสร็จดี น่าจะให้เสร็จก่อนแล้วเปิดที่เดี๋ยว ให้ใหญ่ไปเลยดีกว่า

15. TIN HYYASIN

TIN HYYASIN New Member Member

30
    1
    0
    แต่เมื่อวาน ที่สนามก็จัดการจนวิ่งได้นะครับ ยังไงก็รอสักพักครับ เดี๋ยวอะไรก็เข้าที่เข้าทาง

16. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ใจเย็นๆนะคร้า บ

17. คนโง่

คนโง่ New Member VIP

213
    16
    0
  18. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ปรับปรุงกันไป

19. TUNNING

TUNNING New Member VIP

157
    2
    0
    โทษทีครับ พอดีเมื่อวานฝนมันตกอะครับ น้ำฝนมันอยู่เต็มสนามเลยครับเราเลยต้องใช้เวลาในการเอาน้ำออกครับ เพราะมันอย่างนั้นมันอันตรายแก่ผู้แข่งครับ
    มันเป็นเพราะฝนตกอะครับ สนามอื่นที่ฝนตกบางทีเค้ายังยกเลยแข่งขันเลยครับแต่เราพยายามที่จะให้แข่งได้ครบหมด แต่เมื่อวานก็แข่งได้ครบเกือยทุกรุ่นครับและนักแข่งส่วนใหญ่ก็เข้าใจกันดีครับเพราะว่าฝนมันตก

ปล. ขอโทษทีด้วยนะครับที่ทำให้เสียเวลารอในการแข่งขันและจะพยายามปรับปรุงใหม่และบางทีที่บอกว่าเปิดให้ซ้อมนานและแข่งไม่ตรงเวลาเพราะว่าบางรุ่นมันมีรถที่ลงน้อยครับเลยต้องรอเวลาลงมาลงอีกงั้นก็แข่งไม่ได้ครับ

20. Kammy ka~

Kammy ka~ New Member Lady Member

761
    39
    0
    ตอบดี ขอบคุนค่ะ ติดตรงท้ายนิดนึงคะ เรื่องนี้มันคงอยู่ที่วินัยละมั้งอันนี้ ถ้าทีหลังทราบว่าสนามนี้จะซ้อมรอ วันหลังจะได้ไม่ต้องตื่นมาเซ็ทรถแต่เช้า ตารางบอกเริ่มแข่งบ่าย 3 โทรไปถามบอกให้ไปถึงบ่าย 2นะ แต่ปรากฎว่าแข่งจริง 6 โมงกว่า (ละพอฝนตก มันเลยรวนไปหมด) รู้งี้ทีหลังจะได้ไปถึงซัก 6 โมงละกันค่ะ เพราะใจดี รอแข่งด้วย

ถามนิสนึง ถ้าคุณรู้ล่วงหน้าว่าฝนจะตกตอนเย็น คุณจะปล่อยเวลาให้สนามว่างช่วงกลางวันและให้คนที่มาถึงตั้งแต่บ่ายรอต่อไปอยู่อีกไหม??

เรื่องบางเรื่อง น่าเก็บไป "แก้ไข" น่าจะดูดีกว่า "แก้ตัว" มั้ยคะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 มิถุนายน 2009
  21. Gu!Nui_Evo

Gu!Nui_Evo New Member Member

5
    0
    0
    ไม่เข้าใจว่าทำไมไม่แข่งงานtoyotaไห้มันครบก่อนแล้วค่อยเริ่มรุ่นอื่นงานอ่ะดีนะครับ แต่โฆษกโคตรพูดมากจัดก่อนมั่วมากๆข้ามรุ่นไปข้ามรุ่นมา ถ้ามีแข่งที่เทพนครอีกก้อจะไม่มีใครไปหรอครับ

22. TobZwa Neko

TobZwa Neko New Member Member

605
    7
    0
    +++++++++++

ทงสนามและผู้จัดงานคงจะพลาดเรื่องเวลาซะมากกว่านะครับ
    ประกาศให้มาบ่าย3แต่วิ่งจริงๆ ปาเข้าป6โมง โดยไม่มีการแจ้ง
    ที่ไม่ค่อยพอใจมากๆคือตัวโฆษกครับ แบบว่า "ปากมอม" ไปหน่อย
    เข้าใจครับว่าต้องการพูดหรือสื่อให้คนดู ขำ หรือ สนุกสนาน
    แต่บางคำพูดก็หยาบคายและรุนแรงไปหน่อย อยากให้ปรับปรุง
    ตรงจุดนี้ด้วย ส่วนเรื่องเหตุสุดวิสัยเพราะฝนตก ถ้าผมจำไม่ผิด
    ตอนก่อนที่สนามนี้จะเปิดเห็นบอกว่ามีรถรีดน้ำ แต่วันนั้นผมหา
    ไม่เจอเลยครับ
    สรุป กลับไปปรับจุดบกพร่องของตัวเองและบุคลากร
    ซะหน่อยก็ดีนะครับ สนามใหญ่ขนาดนี้ ทำการบ้านเยอะๆ หน่อยครับ
    ขอบคุณครับ

ANTILAG ถูกใจสิ่งนี้

23. เพ่กริช โย่วๆแม้นนนน... :D:D

24. 525is-GTE

525is-GTE New Member Member

33
    3
    0
    ไปมาเหมือนกันครับ,,,รู้สึกไม่ค่อยประทับใจเหมือนกันครับ,,,,ดีนะชิ่งกลับก่อน

แต่ก็เข้าใจผู้จัดครับ,,,เค้าก็คงไม่อยากให้เกิดขึ้น,,,จะทำทุกอย่างให้ถูกใจทุกๆคนคงลำบาก

เป็นกำลังใจให้ต่อไปครับ,,,สู้ๆ จากทีมงาน เจี๊ยบ บางจะแกร็ง 555+

25. ผมก็ไปแข่งมา แต่ผมว่าทางสนามและผู้จัด ผิดอย่างเดียวเอง คือไม่ยอมเอาผู้หญิงซิงซิง ไปปักตะไคร้ ไม่ให้ฝนตก ก็เท่านั้น (แต่ผมว่าสมัยนี้หาผู้หญิงซิงซิง ยังยากกว่าหาตังมาทำหลังคาครอบแทรกอีก ก็เลยไม่โกรธ ทางผู้จัดเขา)

26. ไม่เคยไปอ่ะ ไกลจัด ฟังแต่ข่าวลือ ... :D ของใหม่ต้องทำใจ ลีลาอาจไม่เร้าใจเท่าของเก่า เอิ๊กๆ!

ปล.ยังงัยก็ต้องหัดบินหลายๆชั่วโมง เพื่อสู้กับนักบินรุ่นเก่า อย่างคลองห้ามั่งก็ดีนะค๊าบ สู้ต่อไปนะ....จีบัน!! :D

27. kang 79

kang 79 New Member Member

159
    8
    0
    ...... บิน หลาย หลาย ชั่วโมง ก็ตก ใด้นะครับ.....เห็นมาหลายลายแล้วครับ.......
    ปล.ดูอย่าคลองห้าสิ..ประสบการเยอะ

28. นิดา

นิดา New Member Member

1,335
    148
    0
    ใจเย็น ๆ กันเน้อ เป็นปกติของสนามนี้แหละ

ยิ่งแข่งกระบะน่ะ โน่นรอกลับบ้านตี 3 ได้เลย

ยิ่งฝนตกนะไม่ตกพูดถึง รอกวาดน้ำจากแทร็คนานมั่กมาก

เจอครั้งล่ารุ่นพี่แอ๊ดมา ต้องรอคอนเสิร์ตเล่น กว่าจะแข่ง open โอยต้องหลับรอเลย

แต่สนามเค้าก็เหมาะกับดีเซลแรงๆ นะ

29. ฅนก่อสร้าง

ฅนก่อสร้าง New Member Member

329
    15
    0
    สนาม เทพนคร

เอาการบ้านนี้ไปทำมาด้วยนะครับ

คิดดี พูดถูกใจ รับไป 5 กะโหลก ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้