R11 เลี้ยงนกในห้องเครื่อง

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Dognation, 24 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Dognation

Dognation New Member Member

20
    0
    0
    มีเสียง จิ๊บๆ ตอนติดเครื่องน่ะคับ เสียงสายพานใช่ป่ะคับ แล้วอันตรยไหม มีผลเสียยังไงบ้าง แก้ปัญหายังไงครับ ถ้าเปลี่ยนราคาเท่าไหร่ครับ ขอบพระคุณอย่างสูงที่แวะเข้ามาตอบครับ

2. Porrasit

Porrasit New Member Member

226
    0
    0
    เสียงนกนี่ไม่แน่ใจแต่เสียงไกปรึกษาท่านหม่อมเลย เลี้ยงไว้นาน 5555

3. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ก็น่าจะเสียงสายพานนั้นล่ะ..จัดการมันซะก่อนมันจะกลายร่างเป็นหนูยักษ์..จิ๊ดดดดดดดดดดดดดดดด

:D:D:D

4. Udong

Udong New Member Member

319
    0
    0
    ของผมเคยเป็นนะ

ป็นที่สายพานแน่นอนครับ

เข้าไปให้ช่างเค้าตั้งให้หน่อยก๋็ ok แล้ว

5. โตโต้

โตโต้ New Member Member

158
    0
    0
    ให้ช่างเค้าแกะออกมาดูดิครับ ของผมตอนเปลี่ยนใหม่ๆก็เป็น มันต้องตั้งความตึงอ่ะ แต่ถ้ายังไม่เคยเปลี่ยนอาจเป็นเพราะมันเก่าจนกรอบอ่ะครับ ลองเอามือลงไปลูบดูก็รู้ครับ ถ้าสากๆกระด้างๆก็เปลี่ยนมันเถอะ เส้นละ ไม่กี่ร้อยเอง แล้วก็ให้คุณพี่ช่างช่วยตั้งความตึงให้มันเงียบซะ

6. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    ถ้าถอดออกมาเเล้วร่องสายพานมันปริหรือเเตก..ก็เปลี่ยนเลยครับ

ถ้าพึ่งเปลี่ยนก็ตั้งสายพานเอาครับอย่าให้หย่อน

คลายตัวยึดไดชาจ..เเล้วขันตัวตั้งให้ตึงขึ้นเรื่อยๆครับจนเงียบก็ OK

หมุนขวาตึงหมุนซ้ายหย่อนครับผม

7. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    แล้ตามด้วยจาระบีลูบบาง ๆ ในร่องสายพาน........ก็ช่วยได้นะคับ.......อิอิ :D:D:D

8. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ตอนนี้ลูบไปเป็นกระปุกแล้ว ก็ยังดังอยู่อ่าาา

9. Manee B.

Manee B. New Member Member

271
    0
    0
    ของผมก็เคยเป็น แต่ตั้งสายพานให้ตึงก็หายครับ

10. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    ของผมมีเสียงติ๊ก ติ๊ก ... ติ๊ก ติ๊ก ... ไม่รู้ใครมาตั้งระเบิดเวลาเอาไว้ :D

11. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ท่านเจฟ..ของผมก็เคยดัง..แต่มันจะดัง..ไม่เป็นจังหวะ
    เอาแน่เอานอนกับมันไม่ได้..สรุปตอนหลัง..หลังจาก..พารานอย..เต็มที่แล้ว..วิเคราะห์ไปต่างๆ..นานา
    สาเหตุมันมาจากนาฬิกาจับเวลา..ที่โยนไว้ในเก๊ะหน้ารถ..แม่จ้าว..ให้มันได้งี้สิ
    ตอนนี้มีเสียงใหม่..ให้ได้เพลิดเพลิน..จรรเริญใจ..เป็นเสียงเหมือนไฟมันสป๊าค..แถวๆกล่อง..
    เสียงมันมาพร้อมกับสัญญาณไฟ..ที่ไปจ่ายหัวฉีดหายไป..งานนี้หนุกหนานเหมือนเดิม..:D:D:D

R10 เจ้าเอย..เจ้าใย..ใจดำกับพี่ยา..:confused:

เอาสิ..ให้มันรู้ไป..ว่าใครมันจะแกร่งกว่ากัน..สู้โว๊ยยยยยยยยยย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้