คิดยังไง กับ พวก มา เช็คกระจก เราตอน ติดไฟแดง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Tucky Z, 17 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tucky Z

Tucky Z New Member VIP

247
    6
    0
    พี่น้อง คิดไง กับ วัยรุ่น หน้าตา มึนๆ มาเช็ดกระจก ตอนเราติดไฟแดง ก๊าบ

ส่วนตัวผม ไม่ชอบ อย่างแรง
    เจอ หลายครั้งแหละ

แยก สีลม

มีเมื่อวาน ไม่มีเศษตัง และถ้าไม่ให้ คงโดน ถีบรถอ่ะ
    โดนปกติ ไม่ชอบ อยู่แล้ว เพราะเช็ด ทีไรแม่ง เละ
    กว่าเดิม

อยากรู้ว่า ทำไม ตำรวจ ไม่มาปราบปราม หรือว่า ........

^BANK^ ถูกใจสิ่งนี้
  2. NooYou@volvoclub

NooYou@volvoclub Member Member

152
    5
    18
    ไม่ชอบเหมือนกันครับ ถึงขนาดเปลี่ยนเลน ออกเลยก้อมีอ่ะครับ

3. ek_standard

ek_standard New Member Member

1,564
    17
    0
    ไม่ให้ตังเพราะไม่มีเศษ โดนมันด่ากลับซะงั้น

4. GU GANG GODS

GU GANG GODS New Member Member

147
    4
    0
    เจอบ่อยเลยแยกเพชรบุรี-รัชดา โครตเซง

5. ++E..L.L..E++

++E..L.L..E++ New Member Member

793
    1
    0
    ลองทำแบบโฆษณาจิ..แหะๆ

แต่เราม่ะกล้า..น่ากัวอ่ะ

6. za_la_go

za_la_go New Member Member

55
    4
    0
    ตรงแยกสีลม ถ้าพวกดมกาวมันไม่มีรายได้จากการเช็ดกระจก มันก็จะเข้าไปในโรงบาลจุฬา หรือไม่ก็ซุ่มอยู่ตามสะพานลอย ดักปล้น
    ถึงไม่ชอบแต่ผมแต่ก็ต้องให้พวกมันมีรายได้ ไม่งั้นก็จะเห็นในห้องฉุกเฉินมีคนโดนรูดทรัพ

7. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    โครตเช็งอะ ติดไฟแดงแยกรัชดา-ลาดพร้าวเอาแล้ว
    บอกมีเศษตังค์แค่ 3 บาท มันบอกว่า แบงค์ 20 ก็ได้พี่หรือแบงค์ร้อยก็ ได้นะ ผมเลยถามว่าจะเอาไหมมี 3 บาทมันก็ทำท่าทางไม่พอใจ (คิดใจกูผิดไรวะนิ บอกและนะว่ามึงไม่ต้องเช็ด ก็ยังจะเช็ด) ดีนะไฟเขียวพอดีไม่งั้น ได้คาดลายทางรอบคันแน่ๆตู

8. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    ตรงแยกสีลมนี้แหละตัวดีเลยครับ

มันมาเช็ดตอนไหนก็ไม่รู้ พอไฟเขียวมันก็มายืนขวางรถไม่ยอมหลบ

ไม่เมายาเมากาวก็ไม่รู้จะว่าไงแล้วครับ คันหลังก็บีบแตรงด่า

ผมก็พุ่งไปหามันแล้วเบรกใส่หน้ายังไม่หลบ สุดท้ายต้องยอมอออกขวาหลบให้มันไป

ตำหรวจแมร่งก็ยืนอยู่ตรงแยกนั้นแหละ มองก็เห็นแต่ก็ไม่เห็นจะมาช่ายห่าไรเลยยย ระวังๆกันดัวยครับ

หลังๆผมเป็นไปได้ออกจากจามจุรีแสควร์มา ออกขวาขึ้นสะพานยาวๆ สบายใจกว่าครับ

9. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    บอกไม่ต้องเช็ดมันก็เห็นนะว่าเราโบกมือว่าไม่ต้องเช็ด แต่มันก็ยังเดินเข้ามาลูบกระจกทีนึง.. แล้วขอตัง :D

10. Populaz

Populaz New Member Member

4,970
    25
    0
    เคยเจอแถวงามวงวานอ่ะงับ

มันเดินมาเช็คก้อเดินหน้ารถไปนิสนึงแล้วมันก้อเดินผ่านเราไปเรย :D

11. Tucky Z

247
    6
    0
    ถ้าแม่ง พิการ ผมก็อยากให้นะ นี่ ทำ ส้นทีน เกิ๊น

ตำรวจ ไม่ปราบปราม งง โคตร

จับมันตรวจ ยา ผมว่า น่าจะ เจอนะ

12. เปิดใบปัดน้ำฝนไล่ตลอดเลยครับไม่ก็ฉีดน้ำไล่

พอได้เงินไปก็ไปซื้อกาวดมเจอประจำแถวสวนลุม

13. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    ไม่ได้รังเกียจ หรือขยะแขยง แต่อย่ามาใกล้รถตู เด๋วกระจกกรูเลอะกว่าเดิม

14. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    ใช่วิธีแบบผมดิ เวลาจอดติดไฟแดง ให้เว้นระยะห่างคันหน้าเอาไว้หน่อย พอเวลาพวกนี้แม่งเดิมมาถึงรถเรา ค่อยกดเดินหน้าหนีแม่ง เดี๊ยวมันก็จะเดินไปหาคันหลังเราเอง

15. m230

m230 Member Member

463
    12
    18
    ผมใช้วิธีนี้ ตั้งแต่ทำมาได้ผลตลอด
    คือก่อนถึงหรือรถติดๆ ดูว่า มาพวกเช็ดกระจกอยู่ป่าว
    ถ้ามี ไห้เว้นห่างคันหน้าเยอะๆ แล้วหยุด
    ถ้ามันจะมาเช็ด ไห้ขยับรถเลื่อนเดินหน้า แต่อย่าเยอะ เพราะบางทีมันตามมา ก้ได้ขยับอีก สองที ก้ไปแล้ว อิอิ (กะจังหวะไห้ดีๆ) ช่วงขยับให้มันทำท่าก่อนนะ
    ส่วนใหญ่พอเลยไปแล้วคือรอด ไม่หันกลับมาเช็ดอีก
    ข้อระวังที่มันใช้อีกอย่างคือ เดินมาทำเป็นไม่มองรถเรา พอถึงรถเราดันหันมาเช็คเลย ไม่ไห้ตั้งตัว ฉะนั้นกะจังหวะไห้ดีๆ

แก้ไขล่าสุด: 18 กุมภาพันธ์ 2009
    nikexposure ถูกใจสิ่งนี้
  16. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    ยังไม่ทันได้เช็ด...ผมก็เปิดหน้าต่างให้พวกนี้แล้ว 5 บาท....ถ้าปล่อยให้เช็ด...แบบว่ารถผมล้างมาแล้ว สะอาดแล้ว กลัวเละกก่าเดิม อ่ะ

17. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    รำคาญ

18. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ตรงแยกรัชดา-ลาดพร้าวมีเด็กผู้หญิงคนนึงเหนหลายทีละ ก็ไม่เด็กมากนะน่าจะเฉียดๆ20ได้

เช็ดโคตะระโปรมาก เร็ว คล่อง มากๆ เหลือนเปนศิลปะอย่างนึง รถติดๆดูเค้าเช็ดคันอื่นก้เพลินดี แต่อย่ามาเช็ดรถตรูน๊า

19. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    โอ้โห ... ยิ่งแยก ลาดพร้าว - รัชดานี่

ม่ายลุ๊กองโจรหรือ อาราย เดินมาทีคิดในใจอย่าเจือกแถมาหากรุเชียว

มะไหวคับพวกนี้ เช็ดเสจแม่งก้อไปแว๊น แว๊นอย่างเดียวมะว่าตัวพาตำรวยมาจับพวกตูอิก

20. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    เคยเจอเด็กผู้หญิงมาเช็ด

แล้วเปิดกระจกไปบอกว่า

ขึ้นรถมากะพี่ เด๋วพี่ให้ 500

มันหยุดเช็ด เดินหายไปเลยอ่ะ

:D

21. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    5 5 5

ถ้าน้องเค้าเอาละครับ 500 จะยอมให้น้องเค้าไปด้วยอ่ะเป่าาา:D:D:D

22. pexky

pexky Member VIP

174
    9
    18
    ผมชิงให้เงินมันก่อนเลย แล้วบอกไม่ต้องเช็ด หุหุ ให้น้อยๆนะคับ

23. dek_rayum

dek_rayum New Member VIP

1,720
    21
    0
    จะไปยากอารายหล่ะคร้าบบบบบบบบ

พกกระป๋องฉีดน้ำไว้คนละกระป๋อง แล้วเห็นมันทำท่าเดินมา เปิดกระจกลงไปฉีดกระจกรถตะเองเลยค้าบบ แล้วยืนเช็ดดดด เอาฮาหน่อย มีแบบ เอาปากเป่า เหอะ เหอะ ดูว่าใสปิ๊งแร้วววยัง แร้วหันไปยิ้มให้มันทีหนึ่งงง อิอิ

24. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    แสดงว่าแยกรัชดา-ลาดพร้าวมีคนโดนเหมือนผมเลย หึหึ

25. Tucky Z

247
    6
    0
    ไอ้ เด็ก เช็ดกระจก ผมมันดันเป็น ผู้ชาย งี้ ชวนขึ้นรถดีป่าว อ่ะ

26. Air shifter

Air shifter New Member Member

199
    6
    0
    เคยเจอมันเอาผ้ามาเช็ด ดังแกรกๆ ยังกะกระดาษทราย เลยไล่มันไป เซ็งมากกกกก
    ตอนนี้ถ้าเจอ จะฉีดน้ำ และปัดทำความสะอาดไว้ล่วงหน้าเลยครับ แบบว่า ของกรูสะอาดแล้ววว ไม่ต้องมา

27. Kodomo-Indy

Kodomo-Indy New Member Member

1,134
    13
    0
    ผมโดนแยก รัชดาลาดพร้าว ตลอด

5 วัน โดน แม่ง 3 วัน

เลยเตรียม เศษ 25 สตางค์ไว้ เยอะๆ เวลา เหลือทอนจากเซเว่นก็ให้มัน

หน้าด้านมาเช็ดเอง ตู ก็หน้า ด้านให้ 25 ตางงะ ทำมายยย วะ 5555

28. กูอ้วน

กูอ้วน New Member Member

51
    4
    0
    555+ ถูกใจมาก แล้วถ้าผู้ชายผมว่าพูดแบบเดียวกันก็น่าจะได้ผลนะ มันคงกลัว...

หรือเปล่าหว่า แต่ผมสงสัยว่าพวกลำตวจ(ขอใช้นามสมมติ) ทำไมเค้าไม่จับแม่ง

หรือว่ามันมีเบื้องหน้าเบื้งหลังหว่า น่าสงสัย ไม่รู้ว่ากรูจะเสียภาษีไปจ้างพวก

ลำตวจไว้ทำแมวอะไร วันดีคืนดีมันมาจับกรูอีก พวกทำผิดไม่จับ เฮ้อ..............เซ็ง

29. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ผมเองก็ใช้วิธีนี้เหมือนกัน

30. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    ตอนนั้นล้านรถมาใหม่ๆเลย ก็ว่ากระจกเค้าก้ล้างให้นะ รัชดา-ลาดพร้าวเด็กมาเช็ดเฉยสกปรกกว่าเดิมอีกโอ้ว

เพื่อนบอกว่าถ้ามันเช็ดก็เปิดใบปัดน้ำฝนกับฉีดน้ำกระจกเองเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้