ขอความรู้จากกูรู โช้ค-สปริงys120ก๊าบ

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย Hotto, 26 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Hotto

Hotto New Member Member

5
    0
    0
    ขอความรู้จากกูรู โช้ค-สปริงys120ก๊าบ ใส่กับอะไรได้บ้า ง รุ่น ยี่ห่อ อะไร รถผมล้อ20 ระยะจากยางหางกับซุ้มล้อ1cm ทั้งหน้า-หลังเลย(โช้ค-สปริงแข็งก็ได้ แต่ขอหนึบก๊าบ) ขอบคุณพี่น้องกูรูคับ

2. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    ตอบยากครับพี่ เพราะอ่านคำถามแล้วงงครับ ไม่รู้ว่าพี่มีสปริงys120 หรือจะหา
    สปริงมาใส่ ys120 ของพี่กันแน่ครับ
    งง งง งง งง งง งง งง
    :confused: :confused: :confused: :confused: :confused: :confused:

3. Hotto

5
    0
    0
    ใช้body ys120อยู่ อยากเปลี่ยนทั้ง โช้ค-สปริง ควรใช้โช้ค-สปริง ของอะไรดีคับ ปัญหาคือตอนนี้ล้อ20นิ้ว หน้ากว้าง หน้า10 หลัง13 โหลดลงมาความเตี้ยจากขอบยางถึงซุ้มล้อ 1cm(เดิมใช้โช้คกับสปริงของ cusco(แต่ตอนนี้มันติดดซุ้มด้านนอก) ขอบคุณพี่น้องก๊าบ

4. Da vip crew

Da vip crew New Member Moderator

171
    1
    0
    รอชมครับ สุดแน่ๆ

5. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    ผมไม่ใช่กรูรู นะคับ แต่ว่าพี่ใส่กระทะล้อที่มีความกว้างของท้องกระทะขนาดนั้น ซุ้มล้อมีการจัดการอย่างไรแล้วบ้าง ET ของล้อเป็นอย่างไร ลำพังถ้า ET ไม่ได้ก็ติดอยู่แล้ว แต่พี่ไม่ได้บอกว่าติดซุ้มในแสดงว่า ET ได้ หรือว่ารอง Spacer ฟันธงพี่ต้องจัดการกะซุ้มล้อช่วย สำหรับเรื่องโช๊ค ไม่รู้จริงๆคับ ต้องรอกรูรู มาตอบ โทรไปถามท่านนี้ก็ได้เซียน 0819263243 พี่อริยะพงษ์ พี่เขาเล่นมาหมดทุกกระบวนท่า

6. tha79

737
    0
    0
    ใส่ถุงเลยครับ

7. Hotto

5
    0
    0
    ขอบคุณคับพี่น้อง แต่ผมไม่ชอบใสถุงอะคับ มีทางอื่นอีกไม่คับ(ซุ้มจัดการแล้ว etได้คับ)หรือใครมีโช้ค-สปริงแนะนำบอกได้นะ อยากขับรถใจจะขาดแล้วก๊าบ

8. tha79

737
    0
    0
    เป็นรุ่นคานแข็งรึเปล่าครับ ถ้าใช่ ผมเคยสั่งของ Oszy 4*4 มาใส่ครับ สั่งจากออสเตรเลีย แข็งและหนึบมากครับ แถมให้เค้าเซ็ทให้ตามใจเราได้อีก เดิมผมใช้ ms132 คานแข็ง

9. HOT CYCLE

HOT CYCLE New Member Member

17
    0
    0
    ผมคือกูรูเชื่อผมของเดิมก็ดีอยู่เเล้ว (อิอิแวะมาแซวเพื่อน ผมว่าต้องเป็นมันแน่แน่)

10. tha79

737
    0
    0
    ถูกครับ ของเดิมเบิกห้าง จะเหมาะสำหรับรถเดิมๆ มากครับ ดีที่สุดด้วย
    แต่ถ้ารถแต่งอาจจะไม่พอนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้