ขอความช่วยเหลือ จากพี่ๆ ชาว RC WEB หน่อย เรื่องเกี่ยวกับถังน้ำมันครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย *o* YoouSky -_-", 15 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. *o* YoouSky -_-"

*o* YoouSky -_-" New Member Member

147
    6
    0
    พอดีผมขับรถเก่าแล้ว ผมเอารถไปวางเครื่องมาครับ

แล้วถังน้ำมันก็เจาะ ใส่ปั้มติกในถังมาแต่พอตอนเลี้ยว

แล้วน้ำมันมันดูดไม่ทันนะครับ ปั้มติกพังไป 4 ตัวแล้ว

ใครรู้จักร้านรับผ่าถังน้ำมันบ้างช่าวบอกทีครับ

ผมจะทำตัวกันกะชอกในถังนะครับ แต่ผมไม่รุ้จักร้าน

ซักร้านเลยครับ ที่เขารับผ่าถัง พี่ๆ ชาว RC WEB

ชวยแนะนำร้านให้ทีครับ

2. MOJOJOJO

MOJOJOJO New Member Member

59
    0
    0
    ลองดูในนี้นะครับ bangkokclassiccar.com

3. *o* YoouSky -_-"

*o* YoouSky -_-" New Member Member

147
    6
    0
    ช่วยทีครับ

4. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ดันไว้ให้ครับ :D

5. *o* YoouSky -_-"

147
    6
    0
    ขอบคุณครับที่คันไว้ไห้ครับ

6. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    มาช่วยอีกแรงคับ

7. VoLkSuBaGeN

VoLkSuBaGeN New Member VIP

107
    3
    0
    อู่สี, ร้านท่อไอเสีย, ร้านรับทำงานเหล็กทั่วไป

ลองดูนะครับ

ปล. ของผมสั่งทำถังน้ำมันสแตนเลสทั้งใบ สั่งจากโรงงานรับทำงานสแตนเลสทั่วไปครับ

8. [P]OP[P]Y_[C]hom[V]iew

[P]OP[P]Y_[C]hom[V]iew New Member Member

271
    7
    0
    ถ้าไว้นอกถังเลยละครับจะจบง่ายกว่าหรือป่าวครับ รถผมก็นอกถัง ยังไงลองความคิดอื่นครับ

9. *o* YoouSky -_-"

147
    6
    0
    อยากได้ในถังนะครับ ไม่อยากทำจุดยึกกับเดินสายน้ำมันใหม่นะครับ

รบกวนใครรู้ร้านทำช่วยบอกทีครับ ขอบคุณทุกคนที่ตอบเละช่วย UP ครับ

10. innocent

innocent New Member Member

514
    73
    0
    UP คร้าบ รอคนมีประสบการณ์ มาตอบ

11. *o* YoouSky -_-"

147
    6
    0
  12. ek_standard

ek_standard New Member Member

1,564
    17
    0
    ช่วยอีกแรง

13. *o* YoouSky -_-"

147
    6
    0
    แง แง แง มีไครรู้ร้านบ้างตอบมาทีครับ

14. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    ถ้าเดาไม่ผิด มันจะเป็นตอนน้ำมันในถังมีน้อยๆ เลี้ยวแรงๆทีเครื่องแทบจะดับ (ขาดน้ำมัน) อาการนี้เป็นที่ตัวปั้มติดอยู่สูงเกินไป และไม่มีแผ่นกันน้ำมันกระเพื่อม ทางแก้ จุ่มปั้มลงไปให้สุดครับ (ประสบการณ์จากรถคันเก่าที่ผมว่า JZ อะครับ)

15. *o* YoouSky -_-"

147
    6
    0
    ผมทำแล้วครับจุ่มปั้มไห้สุดยังไงก็ไม่หายครับรองแล้ว อยากได้ร้านที่รับผ่าถังครับ

น้ำมันเกือบครึ่งถังยังเป็นเลยครับ ปั้มติดผมเจาะมาเยื้องด้านซ้ายมาเยออะ

พอเลี้วยซ้ายแรงหน่อยก็ แควก น้ำมันดูไม่ทันนะครับ

16. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    เอาถังน้ำมันของ 32 ใส่แทนกันได้ไหมครับ กลัวว่าหากเอาของเก่าไปทำเพิ่มอาจเกิดปัญหาเรื่องสนิมตามมาครับ

ว่าแต่ยังไม่เคยได้ยิน 30 คันไหนเคยบ่นเรื่องนี้เลย ไม่รู้ว่าการติดตั้งปั๊มติ๊กหรือระบบถูกต้องหรือไม่

17. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    งั้นเป็นเอามากเลยครับ (ที่เคยเจอมันเป็นตอนน้ำมันจะหมด) อาจจะเป็นที่การติดตั้งดังที่คุณ Puky ว่าแล้วละครับ

ส่วนเรื่องผ่าถังเห็นเพื่อนผมมันเคยเอาเปอร์โย ( รุ่นคราวพ่อเก่ามากๆ ) ไปผ่าถังน้ำมันที่ร้านทำท่อไอเสีย เฮดเดอร์ ปลายท่อ อะไรประมาณเนี้ย อะครับ คือต้องถ่ายน้ำมันแล้วไล่อากาศและไอน้ำมันออกใหม่หมดก่อนทำการตัดด้วยแก๊ซ ไม่งั้นอาจเป็นข่าวหน้าหนึ่งวันรุ่งขึ้น

เพราะรถจอดไว้นานน้ำมันก็ไม่มีในถัง สนิมเลยกิน พอเอามาวางเครื่องใหม่ช่างมันก็ลืมดู ใส่ติ๊กเข้าไป ผลคือ วิ่งสะดุด แถมมันยังใส่กรองเบ็นซินกลับด้าน อีกด้วย เห็นสภาพแล้วปวดหัวเลยครับ ( ต้องจูนแบบสายันต์หลายรอบ ) ขนาดผมไปดูด้วยมันยังเถียงว่ามันทำถูก เอา OUT ใส่ IN แล้ว IN ใส่ OUT แล้วมันจะกรองอีท่าไหนวะ สุดท้ายยอมมันขี้เกียจเถียง วิชามันเยอะเหลือเกินไหลไปเรื่อย กลับมาบ้านเพื่อนผมให้มันยกรถขึ้น ถอดกรองตัวอย่างแล้ววิ่งไปซื้อใหม่มาใส่ ทุกวันนี้วิ่งนุ่มเลย

18. *o* YoouSky -_-"

147
    6
    0

เอาถังเดิมไปทำสนิมไม่กินหลอกครับถังเป็นปิเนียมอะครับ

19. *o* YoouSky -_-"

147
    6
    0
  20. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    ดันไว้ให้ครับ

21. *o* YoouSky -_-"

147
    6
    0
  22. *o* YoouSky -_-"

147
    6
    0
    ท่าทางงานนี้ต้อง ไปตามหาเองซะแล้ว แต่ไครรู้ร้านก็ช่วยบอกทีนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้