ถ้าเราเอารถไปทำ แล้วช่างนัดวันรับรถ แล้วเขาทำไม่เสร็จทันเวลา เราจ่ายตังค์เขาไว้ล่วงหน้า นัดแล้วนัดอ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย zxcvb, 20 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zxcvb

zxcvb New Member Member

48
    2
    0
    :) เอารถไปทำ ก่อนทำ คุยกันไว้อย่างดี เท่านั้นเท่านี้วัน จ่ายมัดจำล่วงหน้า เกิน 50% (เรายินดีจ่าย ) ไม่มีปัญหาเรื่องเงิน ขอให้รถเสร็จ ถึงวัน ไม่เสร็จ นัดแล้ว นัดอีก วันนั้น วันโน้น วันนี้ ก็ไม่เสร็จ เลยมาหลายอาทิตย์ แล้ว ก็ยังไม่เสร็จ รถก็ไม่มีใช้ เราจะทำไงดี

2. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    เอารถไปทำอะไรล่ะครับ ต้องดูด้วยว่ายากเพราะอะไร อันนี้พูดยากครับ

ขนาด อู่ผม ยอมรับตรงๆเลยครับ ว่านัด ลูกค้าเอาไว้ บางทีคิดว่า น่าจะเสร็จทัน

แต่ ว่าดันไม่ทัน ติดนู้น ติดนี้ ก้อต้องเลื่อน ลูกค้าไป ผม ว่าคุยกัน ดีที่สุดครับ

ว่าทำไม เพราะอะไร ถ้าเข้าใจกัน ทั้ง 2ฝ่าย ก้อ ไม่น่าจะเป็นปัญหาอะไร คนไทย

นิสัย อลุ้ม อล่วย อยู่แล้วครับ :D:D:D:D

3. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    คุย กันให้ รู้ เรื่อง ครับ
    และ ต้อง รับ ฟัง เหตุผล ด้วยนะครับ

4. zxcvb

48
    2
    0
    เลยมาหลายอาทิตย์ แล้ว ก็ยังไม่เสร็จ โทรไปไม่รับสาย:eek: จะเอายังไงก็ยังไม่ได้เรื่องเลยครับ ถ้าช้าซัก สองสามวัน ก็พอรับได้ นัดวันนั้น วันนี้ ไปดู ยังไม่เสร็จ นี่ สามอาทิตย์ เข้าไปแล้วครับ พี่น้อง:eek::eek:

5. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ทำเครื่อง หรือ ทำสี ครับนั่น

6. zxcvb

48
    2
    0
    ทำสี ครับ ทำไงดี ครับ :eek::eek::eek: ไม่ขอบอกที่ทำแล้วกันนะครับ แต่อยากหาทางออกให้ชีวิตครับตอนนี้ เศร้าจัง:confused::confused:

7. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    จ่ายเงินไปมั่งเหรอยังละครับ

8. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ทำสีเรื่องทำมะดาค้าบรถผมโดนไปเดิอนครึ่ง ส่วนมากอู่สีจาเอางานเล็กก่อนปล่อยรถเร็วเราก้อต้องรอต่อไป

ต้องคุยกะเค้าแล้วอ่ะค้าบ
    :)

ปล.แต่งานดีไม่ผิดหวัง :D

9. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    ลองดู งาน แล้วกันครับ ของแบบนี้ ถ้างานออกมาดีน่าพอใจ ก็ ถือซะว่า เค้าทำงานดีๆให้เรา ถึงช้า เคยเจอ มาเหมือนกันครับ ซ่อมตัวถัง ทำสี จอดไว้ เดือนกว่าๆ ผลงานออกมา หมาไม่แดก แต่ ถือซะว่าง ช่าง แม่ง จะกลับไปเคลม ก็คงจะไม่ทำให้ดีกว่านี้ ซักเท่าไหร่ เสียเวลา เสียอารมณ์ ผ่านมาไม่เกิน สามปี สนิม แดก ซะแล้ว เลย ทำใจ ไม่เข้าแม่งอีกเลย

10. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    ของผมนี่หายหัวไปเกือบ2เดือน ผลงานที่ออกมาถ้าเทียบกับสมัยผมเรียนปวช. วิชาซ่อมตัวถัง ผมยังพ่นเนียนกว่ามันอีก ไม่ได้มีห้องอบไรด้วย กั้นคอกเปิดน้ำราดให้นองๆพื้น พ่นเลย เงากว่าไอ้อู่ชื่อดังคับเวปอีก ไม่ต้องสีทูKทูเคอไรด้วย โป๊วแดงๆนี่แหล่ะ ตอนนี้สีหลังคาปูดแล้วครับไม่ต้องอะไรมาก ไอ้อู่สีนี่นะต้องจี้ทุกเม็ดอย่าปล่อย ของผมสีโคตรด้านเลย นกแก้ว2Kด้วยนะครับไม่อยากบอกเลยอาย...นี่เหรอวะสีนกแก้ว อยากกะสีนกกะปูด ไม่อยากจะเส่ด เซง ยังไงก็ขอให้ออกมาดีนะครับ

ปล.อยากรู้ชื่ออู่เด๋วจะจัดให้ทางPM ผลงานสีดูได้ที่รถผม

11. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    งานสีนี่ ผมบอกวันเพิ่มให้ช่างตลอดครับ

ไม่อยากเร่งกลัว ไม่เนียน

ตอนนี้ รถก็อยู่อู่สี เอาไปวันพุธ ช่างบอกวันเสาร์ ผมบอก อาทิตย์สายๆละกันพี่ 555

12. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    หลังคาติดต่อหมออาร์ท เลยยยย :D:D:D

13. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    งานสีเป็นอะไรที่........ ไม่เนียนแล้วเซงเลย

14. zxcvb

48
    2
    0
    ขอบคุณทุกกำลังใจครับ ได้แต่ทำใจครับ

15. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0

ยุ่งรายเนี่ย :D

16. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    มาแอบดู

17. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    ไปที่ อู่ เลยคร้าบบ

18. nick_oversize

nick_oversize New Member Member

445
    9
    0
    อู่ที่ไปทำสีของผม บอกเดือนนึงก็เดือนนึงเปะเลย งานออกมาก็ดีมาก

ก่อนทำ กะหลังทำ

19. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    แล้วอู่ทำเครื่องอ่ะพี่ เสร็จยัง

20. ก้างปลา

ก้างปลา New Member Member

46
    5
    0
    ผมก็โดนไปเกือบๆ3เดือนครับยังเซ็งไม่หายเลยพูดถึงเรื่องนี้ครับ เครื่องเน่าเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้