R10 กะแม็ก 17

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Sak_R10, 28 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Sak_R10

Sak_R10 New Member Member

65
    0
    0
    ผมใช้รถ R10 ไปซือแมก 17" ออฟ 40 7" มือสองมา เพราะลายมันโดนคับ ทั้งๆที่ยังไม่รุเลยครับจะยัดลงป่าว
    อยากรบกวนถามท่านใดใส่แม็ก 17 บ้างไ ม่ทราบต้องใช้ยางขนาดเท่าไหร่ แล้วติดปัญหาอะไรบ้างครับ ถ้าจะลงจิงๆแล้วมันจะจบมั้ย... ถ้าไม่ได้จิงๆ ก็คงตัดสินใจปล่อยคับ

ผมเคยเจอกระทู้ที่คุยเกี่ยวกะแม็ก แต่คุ้ยไม่เจอ
    ท่านใดทีข้อมูล แม็กกะยางรบกวนลงไว้ด้วยครับ
    อยากให้เป็นแนวทางของคนใช้ R10 ต่อไป

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 มกราคม 2009
  2. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    ล้อขนาดนี้ใส่ได้ครับเมื่อก่อนผมก็ใส่ขนาดนี้อยู่

เเต่ผมใส่ยาง 205-40-17 นะครับ...เพราะใส่ 45 ด้านหลังไม่ได้ยางมันจะติดเบ้าโช๊ค...เเต่ด้านหน้าใส่ 45 ได้ครับ

หรือถ้าอยากใส่ 45 ด้านหลังก็รองสเปเซอร์ออกมาซักนิดหน่อยก็พ้นเเล้วที่สำคัญมันจะออกมาเต็มๆซุ้มด้วย..อิอิ...สวยๆ

3. Udong

Udong New Member Member

319
    0
    0
    โอ๊ย

อ่านแล้วก็อยากจะเปลี่ยนแม็กใหม่เหลือเกิน

4. Sak_R10

65
    0
    0
    คุณ A-K-E_@P11 ไท่ทราบว่าใส่ spacer ออกมาระยะสักเท่าไหร่คับถึงจะพอดีซุ้ม
    มันจะทำให้สกรูใส่น็อตสั้นจนใส่น็อตไม่สุดหรือปล่าว ไม่ทราบว่าล้อหน้าติดตอนเลี้ยวมั้ยครับ

รบกวนถามต่อครับ ถ้าจำเป็นต้องใส่ adapter 4/100->4/100ราคาแทนที่จะใส่ spacer ต่อคู่ตกเท่าไหร่คับ

5. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0

สงสัยอ่ะท่านSak_R10 นี่ใช่คันสีน้ำเงินรึเปล่าครับ

6. PeMhom

1,163
    3
    0

สงสัยอ่ะท่านSak_R10 นี่ใช่คันสีน้ำเงินรึเปล่าครับ..ถ้าใช่ไว้จะเข้าไปเยี่ยมเยียนอีกรอบครับ..:D:D:D

7. เสก R10

807
    8
    0
    จำไม่ได้เเล้วครับ...เพราะของผมก็ไม่ทันใส่เหมือนกานสเปเซอร์อ่ะ..กระจายไปก่อนครับ

น๊อตไม่สั้นหรอกครับ..เพราะถ้าใส่ก็รองออกมานิดเดียว

ล้อหน้า off 40 กว้าง 7 ขอบ 17 + ยาง 205 40 17 ติดครับ (ที่เคยใส่อยู่)..ติดด้านในเวลาเลี้ยวสุดนิดหน่อย

ราคา adapter ไม่เเน่ใจครับ..ลองสอบถามร้านเเม็กดูครับ

8. เสก R10

807
    8
    0
    ถ้ารองต้องกะเอาตอนใส่เเม็กเลยครับ..ว่ารองกี่มิลถึงจะสวยถึงจะพอดี....เพราะถ้ารองออกมาเต็มซุ้มก็ต้องดูโช๊คเราด้วยว่ายุบตัวเเค่ไหนไม่งั้นเวลาโดดยางอาจโดนขอบซุ้มได้ครับ

9. Sak_R10

65
    0
    0
    ่่่คันสีน้ำเงิน ไม่ใช่ของผมอะคับ จากการดูรูป R10 ในคลับแล้ว
    ไม่มีคันใหนสวยเท่าของผมซักคัน...(เพราะสวยกว่าผมทุกคันเลย อิอิ)

คันของผม R10 สีแดงคับ รอยเต็มคัน คนที่เคยโทรไปถามเรื่องกรอบช่องแอร์ไงคับ ว่าแต่ว่ายังเหลือป่าวคับ

ใครเจอรถผม ทักทายกันได้คับ คุยจะเจ้าของรถนะคับ อย่าไปคุยกะรถ เด๋วคยมอง
    อีกอย่างเจอแต่รถ ไม่เจอคนไม่ต้องฝากรอยทักทายไว้ที่รถนะคับ ไว้วันหลังก็ได้ อิอิ ขำๆคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 มกราคม 2009
  10. Sak_R10

65
    0
    0
    หลังจากได้ล้อม้า เสี้ยนมากๆคับ วันนี้เลยเสร็จสมอารมหมายแล้วคับ

เนื่องจากไม่แน่ใจว่าจะยาวรึป่าวเลยให้น้องที่ office แนะนำร้านยางเปร์เซนให้ จะลองดูและหาเก็บข้อมูลไปด้วย ล้อหน้า 205/45/17 เลี้ยวสุด ซ้ายขวาไม่ติดคับ ระยะจากล้อถึงเบ้าโชคนิ้วมืสอดผ่านได้คับ คิดว่า 215/45/17 น่าจะใส่ได้ เด็วจะหายางมาลองอีกที

สว่นงานเข้าตรงล้อหลังคับติดเบ้าโชค ต้องรองสเปซเซอร์ออดมา 5 มิล ใส่น็อตล้อได้ไม่มีปัญหา ระยะหว่างเบ้าโชคกะยางแค่แบงลอดผ่าน ถ้าเป็นยางใหม่ดอกเต็มๆ คงมีปัญหา เพราะขนาดยางเปอร์เซนที่ด้านข้างดอกบางกว่าลองวิ่งดูก็มีโดนกินเป็นช่วงๆ

เชคระยะว้มกะยางดูแล้วคิดว่าน่าออกมาได้อีกพอสมควร แต่ก็ยังไม่แน่ใจว่า จะใส่น็อตสุดรึป่าว วันหลังจะไปลองแก้ดูอีกที แล้วมารายงานอีกที ช่วงนี้ขอปั่นเล่นไปพลางๆก่อน

มีเรื่องสอบถามเพิ่มเติมคับ ล้อหน้าด้านซ้ายเวลาวิ่งแล้วมีเสียงลมหอน วูๆค่อนข้างดัง หยั่งกะเสียงท่อเลยแต่เบากว่า หลังจากผมไปตั้งศูนย์ถ่วงล้อมาแล้วก็ไม่หาย แต่ดังข้างเดียวไม่ทราบว่าอาจเกิดจากเสียงยางรึป่าวคับ รบกวนชี้แนะด้วยคับ

11. Udong

319
    0
    0
    อยากเห็นจังครับ

ยังไงถ่ายรูปมาให้ดููบ้างนะครับ

12. เสก R10

807
    8
    0
    อาจจะเสียงยาง..หรือลูกปืนล้อก็เป็นได้ครับ

13. PeMhom

1,163
    3
    0

ท่านศักดิ์ คันสีแดงมีหางด้วยป่ะ..เหมือนจะเคยเห็น..วิ่งเข้าไปแถวเทพลีลา..แต่กวดไม่ทันอ่ะ..

14. Sak_R10

65
    0
    0
    ผมไม่มีหางคับ อีกอย่างกวดไม่ทันนี่ไม่ใช่ผมชัวร์ ผมดมแก๊สไปชมวิวไปไม่รีบคีบ
    ผมทะเบียน ชช5276 คับ เด๋ววันหลังไปติดกรอบช่องแอร์คงได้รุจักกันคร้าบบบ...

15. Sak_R10

65
    0
    0
    ถ่ายมาให้ดูแล้วคับ อุด้งคุง
    ดีใจมากที่น้องเด็กใหม่รุจักและใช้ R10 ไม่ทราบหาเองหรือว่ามรดกตกทอดครับ

16. Sak_R10

65
    0
    0
    มายรูปไม่ขึ้น

17. Sak_R10

65
    0
    0
    มีวิธีเทสป่าวคับ ลองสลับล้อซ้ายขวาได้ป่าวคับ หรือว่าต้ออถึงมือช่าง...

18. nueng Presea R10

nueng Presea R10 New Member Member

32
    1
    0
    ของผมใส่โช็คแต่ง 4 ต้นเลยครับ แค่ 16 ยาง 50 ก็เฉียดๆเบ้าโช็คแล้วครับ
    แล้วจะใส่ 17 ได้มั้ยเนี่ย เสี้ยนๆอยู่ด้วยช่วงนี้ ลืมบอกไปของผม R10 นะครับ
    อยู่ชลบุรี ทะเบียน 7017 กท ครับ ว่างแวะมาทักทายกันได้นะครับ

19. Udong

319
    0
    0
    หง่า อยากเหงคร้าบ

เหอๆ

คันนี้ปงมรดกคร้าบ

ตอนมา ก็เยินอยู่ ก็ทำเท่าที่งบตัวเองทำได้ ก็ได้แค่เนี้ยอ่ะครับ

รองบมาใหม่อีกรอบก่อน

เด๋วจะแต่งให้รึ่มเลย

แต่แฟนบอกว่า ซื้อใหม่ไปเลย

เซง

20. Sak_R10

65
    0
    0
    อุด้งคุง ด้านซ้ายเลยคับ

21. Udong

319
    0
    0
    เยี่ยมเลยคร้าบ
    สวยคร้าบ
    ชอบ

ไม่ได้เข้ามาเล่นตั้งนานแน่ะ
    เหอๆ

เท่ครับ สรุปใส่ยางเท่าไหร่อ่ะคับ

22. Porrasit

Porrasit New Member Member

226
    0
    0
    วันอาทิตย์นี้ผมจาเข้าร้านพี่ หม่อม มาพร้อมกันมะคับ อิอิ อยากชมแบบถึงลูกถึงคน

23. PeMhom

1,163
    3
    0
    เฮ้ย..เฮ้ย..มาทำไม..ใครชวนว่ะ..คิดดูสิ..รถผมเอง..ผมยังวิ่งไปทำที่อื่นเลย..เศร้าใจ..Shift..หาย..

24. Porrasit

226
    0
    0
    55555อันนี้ก็แล้วแต่อารมท่านพจเค้าล่ะคับ ผมก็ไปวัดดวง เอิ๊กๆๆๆๆ

25. Udong

319
    0
    0
    อ่ะนะ

อะไรจะขนาดนั้นครับพี่หม่อม

26. Sak_R10

65
    0
    0
    ไปกี่โมงครับ แต่รถเพิ่งชนมา ติดกรอบช่องแอร์ก่อน ทำสีไว้ทีหลัง อิๆ

27. Porrasit

226
    0
    0

ผมจะไปเช้าหน่อยอะคับ ซัก 10-11 โมงเอาไปจอดไว้เผื่อท่านพจเค้าจะมีอารมลากรถผมขึ้นฮ๊อยไปดูเล่น อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้