แจ้งเปลี่ยนสีตาโต...ช่วยทีครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย noki, 22 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. noki

noki New Member Member

3
    1
    0
    เปลี่ยนสีตาโตเป็นสีบรอนมา....ไม่ทราบว่าต้องแจ้งในเล่มเป็นสีอะรัยครับ

millinium5755 ถูกใจสิ่งนี้
  2. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    เอาไป ตรอ. เลยครับ
    เมื่อก่อนรถสีอะไรครับ แล้วตอนนี้บรอนท์เงินหรือทองครับ เมื่อก่อนผมสีบรอนท์ทองในเล่มจะเป็นสีน้ำตาลครับ

millinium5755 ถูกใจสิ่งนี้
  3. noki

3
    1
    0
    ของเดิมสีเลือดนก..ครับ..เปลี่ยนเป็นสีบรอนเงินครับ..(รบกวนคนที่ใช้รถสีนี้บอกหน่อยว่าในเล่มระบุสีอะรัย)

จำเป็นต้องทำใหม่เพราะ...ชนมา..ทำให้หัวใจสุดรักb16a..อายุกว่าแปดปี..เหลือแค่เศษเหล็ก..เลยถือโอกาสเปลี่ยนสีเลยดีกว่า:cry:

4. millinium5755

millinium5755 New Member Member

190
    91
    0
    ตะก่อนเป็นสีบรอนซ์เงิน ในเล่มเขียนว่า สีเทา ตอนนี้เป็นสีดำไปแล้วจ้า:):)

5. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ช่ายแล้วคับ ระบุเป็นสีเทาคับ นำเอกสารไปแจ้งเปลี่ยนสีได้ที่ขนส่งเลยคับ

6. noki

3
    1
    0
    ขอบคุณ..คร้าบบบบบบ

เห็นรูปเครื่องตระกูลB....แล้วมันคันจัง..ไว้เก็บตังสักปีก่อน..อิอิ
    ของเดิมถึงกะ....ไส้แตก..:cry:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 กุมภาพันธ์ 2009
  7. oak_99

oak_99 New Member Member

49
    5
    0
    ถ้ามีเล่มอยู่ไปขนส่งทีเดียวจบครับ

แต่ถ้าติดไฟแนนท์ เรื่องมากหน่อยต้องทำเรื่องขอยืมเล่มที่ไฟแนนท์ เสียค่ามัดจำ 5000 บาท แล้วนำเล่มพร้อมรถไปที่ขนส่งให้เค้าดูสีให้ ถ้าทำฝากระโปรงดำ ให้ขนส่งระบุด้วย กันหัวปิงปองหาเรื่อง
    ถ้าเสร็จแล้วก็เอาเล่มไปคืน แต่เงินจะได้หลังจากคืนแล้ว ประมาณ 7 วัน บางที่อาจได้เลยนะครับ ส่วนบางที่ก็โอนเข้าบัญชี เป็นความรู้เล็กๆน้อยๆนะครับ พอดีผมก็จะทำเรื่องอยู่เหมือนกัน ก็เลยรู้บ้าง

8. sarut

sarut New Member Member

372
    66
    0
    ตามที่พวกพี่บอกครับ

เอ๊ะๆ

ผมเองยังไม่ได้เเจ้งเลยเปลี่ยนเลย

ลืมไปเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้