แอร์ไม่ตัดลากรอบสูงพังไหม

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย Kupee, 26 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kupee

Kupee New Member Member

118
    0
    0
    คอมแอร์ไม่ตัดตามรอบ ลากรอบสูงๆ คอมเพรซเซอร์ พังใช่ไหมคับ ถ่าเปลี่ยนคอมกี่ตัวก็ไม่เย็นเพราะมันพังใช่ไหม หน้ากากแอร์ ของผมไม่auto ควรเปลี่ยนให้เป็น auto ใช่ไหมคับ

helpme

2. kenglek

kenglek Active Member Moderator VIP

1,034
    19
    38
    เวลาซัดก็กดปิด AC เอาสิครับ

ชัวร์สุด

3. Mitty

Mitty New Member Member

33
    1
    0
    แอร์พังหรือเปล่าไม่แน่ใจ แต่น่าจะมีการสึกหรอมาก อย่างไรก็น่าจะปิด a/c ก่อนซัดนะครับ แต่ถ้ากลัวลืมกดปุ่ม a/c ปิดแอร์ก่อนซัด
    ก็เอากล่องไปทำรอมแล้วให้เขาไส่ฟังชั่นตัดแอร์ตามรอบเครื่องซิครับ ของผมตัดแอร์ตอน4900รอบตอนเทคเปิดพอดิได้กำลัง(ใจ)มาอีกนิด
    หนึ่ง แต่ถ้าเล่นกันยาวๆก็มีอาการเหงื่อตกเหมือนกัน แต่ก็ปลอดภัยสำหรับคอมแอร์ดีครับ และจะประหยัดน้ำมันด้วยเพราะจะไม่ขับรถ
    ให้เทคเปิดยาวๆเพราะมันจะร้อนครับ ลองทำดูน่าจะแก้ปัญหาได้นะครับ ส่วนปุ่มแอร์autoไม่น่าจะเป็นการตัดแอร์ตามรอบเครื่องนะครับ
    น่าจะเป็นการปรับอุณหภูมิมากกว่า

4. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ตัดด้วยมือนี่ล่ะคับชัวร์สุด ทำให้มีเวลาคิดก่อนซัดอีกนิดนึง น้ำมันมันแพง ขึ้นกันรายวันเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้