จับ R10 มาแต่งยังไงให้สวย

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย PeMhom, 14 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    นั่งอยู่ว่างๆ เลยเอารูปเจ้า R 10 มาแต่งเล่นๆ

2. PeMhom

1,163
    3
    0
    อันนี้มาจากเวปรูปมันเล็ก ดูกันเล่นๆล่ะกัน

3. TIRD

TIRD New Member Member

134
    1
    0
    แต่งไงคับพี่..สวยดีคับ

4. PeMhom

1,163
    3
    0
    สว่นนี้ก็ไม่รู้รถใครบ้างแล้วไปอยู่ที่ไหน
    สบายกันดีรึเปล่า เจ้าของรถเห็นแล้วก็มาทักทายกันบ้างเน้อ

5. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    ทำไมเค้าแต่งกันสวยๆ กันจัง ที่รถตูแค่ใส่ขอบ 17 หืดขึ้นคอแล้วต้องมาลดเหลือขอบ 15 ตอนนี้เอาแบบแตนๆ ไปก่อนแล้วกันเนอะ

6. PeMhom

1,163
    3
    0
    เดิมๆนี่ล่ะพี่ ค่อยๆเป็นค่อยๆไป ใส่น่ะใส่ได้น่ะพี่ อ้ายขอบ 17 อ่ะ ใจเย็น...ใจเย็น

7. peppy

peppy New Member Member

45
    0
    0
    ทำออกมาสวยเลยคับแต่ว่าเอากันชนมาจากรุ่นไหนคับ

8. BecoN

BecoN New Member Member

71
    0
    0
    wow

9. PeMhom

1,163
    3
    0
    แรงบันดาลใจมาจาก Uras A31 ของน้องที่ร้านน่ะ เขียนไปหันไปมองไป
    เรื่องของเรื่องหัดเล่น Photoshop น่ะ :)
    ส่วน ล้อก้อไปเอารูป จากในเน็ทมาตัดแปะไว้ มันไม่ค่อยเนียนเลยต้องทำให้เบลอๆเข้าไว้ :)

10. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    มีสีขาวอยู่คันนึงอ่ะ แถวอุดมสุข ส๊วยสวย

11. PeMhom

1,163
    3
    0
    R10 รึ R11ล่ะท่านวิน
    R11 ของท่านวินกลับมาแล้วเหรอ???

12. Killz R10

Killz R10 New Member Member

6
    0
    0
  13. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    R10 ครับ R10 รถขาวล้อRC2ขาว สวยดี

14. onemahachai

onemahachai New Member Member

19
    0
    0
    รถแต่งออกมาสวยมากๆเลยครับชอบๆ

15. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    คุณonemahachai ลองไปร่วมมิตติ้งสักครั้ง รับรองIdea แต่งรถกระฉูด ใจว่าจะไม่แต่งรถจะใช้แบบเดิมๆ ผมไปมิตติ้งมา 2 ครั้ง เสียเงินไปแล้ว 2 หมื่น (ค่าแม็กซ์กับยาง..อิอิอิ)
    เห็นรถเพื่อนๆเค้าสวยๆ อดไม่ได้ นี่ถ้าน้าหม่อมไม่ติดเบรคไว้คงไปอีกหลาย :cry::cry::cry:

16. onemahachai

onemahachai New Member Member

19
    0
    0
    ตอบ คุณ PANAKE ครับ งานหน้าเราไปด้วยแน่นอน ครับ แล้ว พบกันนะครับ ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ

17. Super_book

Super_book New Member Member

294
    4
    0
    สวยจริงครับ สังกัด ร้านข้าวมันไก่

18. PeMhom

1,163
    3
    0
    พยายามมองหาหลายวันล่ะ ไหงไม่เคยเจอเลยง่ะ
    ปกติเค้าวิ่งอยู่ช่วงไหนง่ะ ท่านบุ๊ค อยากเห็นอ่ะ ขนาดท่านวินยังชมว่าสวย นี่ต้องขอชมหน่อยแล้วล่ะ

19. Udong

Udong New Member Member

319
    0
    0
    อยากแต่งอย่างงี้บ้างจังเลย

อยากรู้ต้องเตรียมงบเท่าไหร่ถึงจะพอ??

20. PeMhom

1,163
    3
    0
    ผมก็อยากทำ..ค่อยเป็นค่อยไปสิ..เรายังเหลือเวลาเล่นกับเค้าอีกตั้งเยอะ:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 ธันวาคม 2008
  21. Udong

319
    0
    0
    พี่หม่อม ผมเสียวอย่างแรง

กลัวโคมไฟที่ซื้อมาวันนี้มันใส่เข้ากับรถมไม่ได้จังเลยอ่ะ

22. PeMhom

1,163
    3
    0
    เออ...อันนี้ไม่รู้น่ะ...ตั้งข้อสังเกตุอย่างนึงน่ะ
    บางคันใส่ได้เลย(เจ้าเอก)..แต่บางคันเห็นว่า..เค้าต้องไปคว้าน เหล็กรับโคมไฟ(เจ้าต้น)..อันนี้เลยไม่รู้ยังไง..ตอนผมเปลี่ยนผมเปลี่ยนทั้งหน้าตัด..เลยไม่รู้ว่าไงแน่..
    ไปลองแกะๆแงะๆใส่ดู...เห็นท่าไม่ไหว..หอบมาให้ช่วยทำก็ได้น่ะ

23. Udong

319
    0
    0
    สรุปว่าใส่ได้แล้วครับ
    หล่อเลยทีนี้
    555

ไฟสว่างกว่าเดิมหลายเท่าอยู่
    แต่ว่าๆฟเลี้ยวนี้ดิคับ ทำไมกลายเป็นไฟหรี่อ่ะ
    งง

หรือว่าไฟเลี้ยวคนอื่นเค้าอยู่ที่กันชนกันอ่ะครับ
    เพราะว่าผมเอาไฟหรี่มาผูกกับไฟันชน เลยไม่มีไฟเลี้ยวเลยทีนี้

24. PeMhom

1,163
    3
    0
    ไปให้ช่างร้านแอร์-ไดนาโมไล่ไฟให้ ค่าแรงไม่น่าเกิน 300 ล่ะ

25. PeMhom

1,163
    3
    0
    เพิ่มเติม สำหรับท่านUdong ท่านใส่ปลั๊กผิดตัวสิ หัวสายไฟหรี่กับไฟเลี้ยวเหมือนกัน
    ไฟหรี่ขั้วสายมันอยู่ที่ดวงกลางลองหาดู

26. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    เอาวสาวก r10 เเก้ๆกานไปครับ....จะได้หล่อๆครบๆ...ฮิอิ

27. PeMhom

1,163
    3
    0
    ก็เล่นหนีกันไปแล้วนี่....

28. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    ไม่ได้หนีซะหน่อยพี่..เเต่เหตุกานมานบังคับ..อ่ะ..อิอิ

29. Udong

319
    0
    0
    อารายบังคับหรอคับ...

30. Sak_R10

Sak_R10 New Member Member

65
    0
    0
    คันสีฟ้ารายงานตัวด้วยคับ อยากลอกหลังข้าง และก็ไฟท้าย เอ๋แล้วมุมข้างหน้าเป็นยังไงคับ
    , R10 มีใครใส่ตูดเป็ดบ้าง อยากเห็นอ่ะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้