วิบากกำ น้ำท่วมรถ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย TheCrow, 28 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TheCrow

TheCrow New Member Member

177
    1
    0
    น้องขับไปจอดไว้ฝนตกแล้วน้ำท่วมสูงถึงที่จุดบุหรื่เลย สตาร์ทไม่ติดเครื่องหมุน แต่ไม่ติด กล่องน้ำเข้า มีใครมีกล่อง sr18 บ้างครับ รบกวนด่วนตอนนี้รถอยู่อู่ที่ขอนแก่น หรือว่าจะวาง sr20 ดี อู่บอก 25000 ไม่รวมวายริ่ง อีก 4500 (แพงจัง) นี่ยังไม่รวมค่าเช็คเครื่องตัวเก่า ระบบไฟ เกียร์ ฯลฯ
    ท่านใดปรานีเรื่องคำแนะนำหรือกล่อง(อู่บอกต้องเปลื่ยน) รบกวนทิ้งเบอร์โทรด้วยครับ
    ปล.ไม่ได้ไปโพสด้านบนเพราะต้องการคำแนะนำอื่นๆด้วยครับ

2. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    ฝนน้ำท่วมขนาดสึนามิเข้าเลยนะเนี่ย ท่วมถึงที่จุดบุหรี่ ผมว่าขนาดนี้ภายในและระบบไฟฟ้าไม่ไปหมดหรือคับ เห็นใจจิงๆ ผมว่าน่าถ้าค่าซ่อมใกล้เคียงกับเปลี่ยนเครื่อง เปลี่ยนดีกว่าครับ ซ่อมอาจจะไม่จบ ถ้าช่างไม่เก่งจริงปวดหัวตึบ :):)

3. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    ฝนตกที่ขอนแก่นแรงจริง ๆ ครับ...แต่อยากรู้ว่าน้องท่านเอารถไปจอดไว้แถวไหนหว่า...
    น้ำถึงท่วมได้ซะขนาดนั้นอ่ะ...แถวหมู่บ้านพิมานเพลสรึป่าว...
    แต่วาง SR20 เห็นสมาชิกเค้าว่าวางจบกันที่ห้าหกหมื่นอ่ะนะ...

4. TheCrow

177
    1
    0
    มันเซ็งตรงรถใช้มาไม่เคยเสียเลยครับก็เลยชอบมันมาก แต่ดันมาโดนแบบนี้ :cry:
    หน้าศูนย์ฮอนด้า มอ ดินแดงครับ วันอื่นมันก็ไม่ท่วมนะครับ ทำไม่ฟ้าทำกับผมอย่างงี้:cry:

5. presea _r11

presea _r11 Member Member

74
    0
    6
    sr20 วางที่ขอนแก่น ห้า-หกหมื่นก็แพงอยู่นะครับ หาช่างใน กทม.ไปลากมาทำน่าจะจบที่ ไม่เกินสามหมื่นห้าคุ้มกว่าไหมครับ

6. Diamond0722

806
    2
    0

มองในแง่ดี...นี่คือโอกาสได้เปลี่ยนเครื่อง...เน๊าะ...แต่ราคาเครื่องที่ได้มา...
    กะค่าวาย...ก็น่าจะโออยู่นะ...ลองเปรียบเทียบราคาซ่อมกับวางเครื่องก่อน...
    ดีมะ...

ว่าแต่หน้าศูนย์ฮอนด้าน้ำมันเคยท่วมเหรอว๊า...

7. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    เปลี่ยนเครื่องดีก่า ไม่รุน้ำเข้าเครื่องไปมั่งป่าว จะได้ไม่เสียหลายรอบ ถ้าเกิดน้ำมันเข้าเครื่องอ่ะ จะไม่คุ้มเอาครับ
    แล้วถ้าไหนๆวางเครื่องแล้วก้อแนะนำวายสายใหม่ด้วยเลยจะดีกว่าครับ รถก้ออายุเยอะแล้วสายไฟ ปลั๊กกรอบหักหมดแล้ว กัดฟันทำทีเดียวเลยดีก่าครับ

8. TheCrow

177
    1
    0
    กล่องเชียงกง 3500 - 4000 แพงไปมั๊ยครับ (ต่างจังหวัด + รถนำเข้า =ฟันกันเข้าไป)

9. Diamond0722

806
    2
    0

ลองหาดูในกระทู้ขายอะไหล่รึยังท่านบอย...ผมว่าผมเคยเห็นแว็บ ๆ นะ

แล้วตกลงจะวางใหม่รึยังไงเนี่ย...

10. TheCrow

177
    1
    0
    ยังไม่รู้เลยครับพี่อุ้ย ที่จริงอยากจะซ่อมแค่ใช้ไปก่อนเพราะมีโปรเจ็คใหม่ตอนต้นปีอ่ะครับ (สงสัยจะได้ลูกชายเพิ่ม)

ขอบคุณพี่วินที่แนะนำครับ (คือผมก็อยากวางใหม่แต่ ยังขัดแย้งกับตัวแม่อยู่)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้