ถามร้าน อัดน้ำมันโซ๊คไหม่หน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ออโต้one, 26 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ออโต้one

ออโต้one New Member Member

131
    2
    0
    ถามร้าน อัดน้ำมันโซ๊คไหม่หน่อยครับ แถวพระราม2 หรือ แถว บางนาก็ได้
    แล้วถ้าชื้อโช๊คไหม่ ราคาเท่าไรครับ โช๊คเดิมนะครับ

2. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    พรเทพโช๊คอัพ ราคาคู่ละ 800 บาท(อัดน้ำมันใหม่)
    อีกร้านไกล้ๆกันก็คู่ละ 800 บาท(ไกล้ ป.กุ้งเผากลางซอยอุดมสุข)

3. 323 colorkey

323 colorkey New Member Member

10
    1
    0
    พรเทพเลยครับ ท้ายซอยอุดมสุขเยื้อง ๆ ร้านอาหารสมบูรณ์

4. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ร้านคุณวิญญู แถว พุทธฆลฑล สาย1 ฟังจากรายการ พี่บอยวรพล
    แห่ง ไทยไดรเวอร์ คลื่น 96 บ่ายโมง ถึง 3โมงเย็น ตัวละ500 รวมค่าแรง
    แล้วนะครับ เห็นมีป้ายแดงไปทำหลายคัน เห็นคนที่ไปทำออกรายการ
    ว่า หนึบขับแล้วมั่นใจกว่าเดิม เมื่อเทียบกับราคา ไว้จะหาเบอร์โทรมาให้
    ครับ ป้ายแดง นิสสันทิด้าครับ มีเครื่องเทส โช๊คอัฟด้วยนะครับไม่ใข่
    ดำน้ำแต่งให้เราไปทั่วซะงั้น............

หมายเหตุ เป็นการโมดิฟายให้ดีขึ้นกว่าเดิมนะครับ ไม่ใช่เหมือนเดิม
    โดยที่ไม่ต้องไปหาโช๊คแต่งใส่เลย ประหยัดกว่าครับ ถ้างบจำกัด อิ อิ:eek:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 มกราคม 2009
  5. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
  6. itkuji

itkuji New Member Member

267
    40
    0
    ราคาโช๊คเดิม
    TOKICO เคยซื้อมาต้นละ 1800
    ส่วนราคาเบิกศูนย์ จำไม่ได้คับ
    แต่ราคาพอๆกัน

7. ออโต้one

131
    2
    0
    ขอบคุณมากครับ พี่ๆๆเพื่อนๆๆ

8. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    พรเทพ ด้วย

9. WITSANOWA

953
    23
    0
    0818180173 ไปหาเบอร์โทรมาให้ เห็นบ้านอยู่ใกล้แถวโซนนี้
    ไม่ได้รู้จักส่วนตัวนะครับ แต่ฟังจากพี่บอย วรพล ก็มั่นใจครับ

10. dear3231

dear3231 New Member Member

317
    5
    0
    พรเทพ แจ่มดีครับ

11. ออโต้one

131
    2
    0
    ขอบคุณมากครับ ที่หาเบอร์มาให้ เดียวจะลองถามดูครับ

12. หล่อจังเว่ย

หล่อจังเว่ย New Member Member

8
    1
    0
    ขอให้ปีใหม่นี้ เสียแค่โช๊คอย่างเดียวน๊า

เคยคุยกับพี่ใหม่ ร้านพรเทพโช๊คอัพ
    เค้าเคยบอกว่า คู่ละ800 แต่ว่า อาจจะเสียค่าบู๊ทยางไรไม่รู้ ถ้าหากถอดโช๊ค
    มาแล้วบู๊ทยางตัวนี้เสีย อาจต้องจ่ายเพิ่มอีก600 ค่าบู๊ทยางใหม่
    แต่ไม่รู้ ว่าเปลี่ยนเฉพาะคัน หรือทุกคันนะ
    ปล.ขอให้อาการโช๊คเป็นอาการสุดท้ายของปีนี้นะ ปีหน้าค่อยว่ากัน อิอิ :p
    ปล.2 ผมก็เป็นนะ แต่ยังไม่คิดจะอัดโช๊คใหม่ ว่าจะหาชุดสปริงโหลดหรือ
    โช๊คแต่งมือ2 แล้วใส่ทีเดียวเลย จะได้ไม่เสียตังซ้ำซ้อน:confused:

13. WITSANOWA

953
    23
    0
    เอาไปอีกร้าน ได้รับคอมเมน จากพี่บอยวรพล อีกร้านหนึ่ง
    ร้าน คุณต้อง แถวรามอินทรา โทร 0897956138 เป็นอดีต
    มือทำซ่อมบำรุง โช๊คอัฟ ยี่ห้อ เทอิน ต้นละ ประมาณ 1000บาท
    เป็นบ้าน ๆ น่าจะได้ฟิว......เทอินบ้างละนะ...........
    ............. น่าจะไปแนวทาง โมดิฟาย อีกแล้วอะครับ หรือไง
    ลองโทรถามกันดูเอาเองเด้อ.........

14. Porz-Porz

Porz-Porz New Member Member

10
    0
    0
    พูดถึงเรื่องอัดน้ำมัน หรือกึ่งเเก๊สต้องเลือกร้านดีๆนะครับ

ของผมเคยไปทำมาที่ร้าน Frist แถวโชคชัย 4 อ่ะครับ

ไม่เวิกเลย ทำครั้งแรก ถึงร้าน9โมงเสรจสองทุ่ม ขับแล้วยังยวบยาบไปหมดอีก

ครั้งสองกลับไปแก้ก็โอเค ทีนี้ผมขับไปปีนมา อาการออกเลยครับ เข้าร้านประจำแถวบ้าน ช่างชี้ให้เห็นเลยว่า แม่งตรงบัวที่รองสริปงมันไปขัดกับปีกนก พอกระเเทกแรงๆ ช่วงล่างเจ๊งเลย

ช่างเค้าเลยบอกว่า เอาไปให้ที่ร้านแก้ดีกว่า เพราะว่ามันยังรับประกันอยู่

พอไปถึงมันก็แก้ให้จริงแหละ ขับแรกๆไม่ได้อะไร แต่พอไม่กี่ชั่วโมงก้อเริ่มสังเกตุอาการได้อีกเลยเข้าอู่อีกที ช่างชี้ให้ดูเลยว่าแม่งขันboltไม่แน่น ทำเเบบลวกๆมากอ่ะ

ไอเราก็เลยช่างมันแระ ทำแล้วไม่จบอย่างนี้เลิกเลยดีกว่า

ตอนนี้ก้อทนไปใช้ไปก่อน รอโช้คใหม่อยู่ ใครมีอะไรแนะนำก็บอกมาได้เลยนะครับ จริงไม่จริงยังไงก็ว่ามาได้เลย อันนี้ผมเจอจริงๆ

15. ko eg1

ko eg1 New Member Member

67
    1
    0
    พอจะทราบป่าวว่าเปลี่ยนบู๊ท 600 บาทนี้ต่อ 1 ตัว หรือว่า 4 ตัว ครับ

16. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    แนะนำให้เปลี่ยนใหม่ดีกว่าครับ ราคาขึ้นอยู่กับยี่ห้อ และร้านค้า ราคาก็ประมาณพันกว่าบาท ยังไงอัดน้ำมันก็ไม่ทนเท่าของใหม่ครับ เพราะชิ้นส่วนที่ใช้งานมานานย่อมมีการสึกหรอ ถึงจะเปลี่ยนซีลใหม่ เปลี่ยนน้ำมันใหม่ ก็จะใช้งานไปได้อีกซักพักนึง ถ้าร้านไหนทำปราณีตหน่อย ใช้วัสดุดีหน่อย ก็อยู่ได้นาน ร้านไหนชุ่ย เอาเร็วเข้าว่า ก็ต้องเข้าไปแก้งานกันบ่อย จนเบื่อไปเลย ดีไม่ดี ทำออกมาความหนืดไม่เท่ากัน รถก็จะมีปัญหาเรื่องช่วงล่างและการทรงตัวอีก

โดยจรรยาบรรสื่อแล้วตามที่ผมเข้าใจนะครับ เค้าจะไม่แนะนำร้านผ่านสื่อที่เค้าทำอยู่หรอกครับ นอกเสียจากว่าได้สปอนเซอร์ ฟังแล้วก็ใช้วิจารณญานในการฟังด้วยครับ การไม่มีข้อมูล บางครั้งยังดีกว่า ได้ข้อมูลลวงมาเสียอีก

ถ้ามีร้านที่หลายๆ ท่านแนะนำมา ผมคิดว่าก็น่าจะเชื่อถือได้ครับ

17. Porz-Porz

Porz-Porz New Member Member

10
    0
    0
    เห็นด้วยอย่างแรงครับ อย่างผมเนี่ยก็จะเปลี่ยนใหม่แล้ว เป็นKONI เพราะว่าทนกับไอที่อัดน้ำมันมาไม่ไหวแล้ว ให้เราไปตามเเก้บ่อยๆมันก็ไม่ใช่อ่ะนะ เลยคิดว่าเปลี่ยนเป็นตัวที่เค้าทำมาให้กับตรงรุ่นเลยน่าจะดีกว่า แต่ก็นานาจิตตังนะครับ ฟังหูไว้หู

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้