อากาศร้อนกับ R10

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย AK12, 8 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AK12

AK12 New Member Member

22
    0
    0
    ขับเข้าพัทยาเมื่อวาน เจอรถติดนิดหน่อยอากาศข้างนอกก็ร้อนมาก อยู่ดีๆ เข็มรอบก็ดันกระดิกขึนๆลงๆ แล้วก็วูบดับไปเฉยเลย เป็นอย่างนี้ตลอดเลยครับ แอร์ก็เริ่มไม่เย็นซะงั้น ทำงัยก็ไม่หาย ขนาดปิดแอร์ช่วยก็ไม่ดีขึ้น ตัดสินใจจอด แล้วลองเปิดฝากระโปรงดู แค่เดินเข้าไปใกล้ๆ ก็ร้อนสุดๆ พอเปิดขึ้นสุดอากาศยังกับอยู่หน้าเตาร้อนๆยังงัยยังงั้นเลยครับ เลยรอประมาณเกือบชั่วโมงเลยไปต่อแต่ก็ยังไม่ดีขึ้น ตัดสินใจกลับแบบติดๆ ดับๆ พักที่ห้องแวะที่ห้องเพื่อนขนาดพักจนเย็นยังไม่ดีขึ้นเลย แต่พอเช้ามาอากาศเย็นหน่อยเป็นปกติครับ เลยยังไม่ได้เอารถไปเช็คเลย ทำไงดีครับอยากรู้เกิดจากอะไร :cry:

2. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    งานเข้าแล้วล่ะ อันนี้ต้องไปร้านแอร์ ไดนาโม เ ช็คระบบไฟฟ้า เลือกร้านดีๆ หน่อยนะครับ ระวังเจอเปลี่ยนมั่วหาอาการไปเรื่อย เสียเงินทั้งที่ของไม่ีเสีย สู้เขาทาเคชิ :):):)

3. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    พัดลมหม้อน้ำพังป่าวคับ

4. PreseaR10

PreseaR10 Member Member

196
    1
    18
    ของผมเคยเป็นแบบนี้สายพานไดร์ อะครับอาจจะย่อน ครับ แต่ต้องดูคอมแอร์ด้วยก็ดีเพราะถ้าคอมแอร์มีป้ญหา อาจจะโหลดเครื่องทำให้ร้อนได้

5. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    ตรวจสอบ พัดลมหม้อน้ำครับ มันหมุนแบบไม่มีแรง เป็นเพราะแปลงถ่ายมันหมดสภาพ

เข้าใจว่าอาการที่เป็นคือ เกือบๆจะฮีต แนะนำให้เปลี่ยนพัดลมใหม่ไปเลย

และเพื่อการต้อนรับหน้าร้อน ติดพัดลมเป่าหน้ารังผึ้ง ซักสองตัว ต้อนรับหน้าร้อน

ปล่อยไว้เครื่องฮีต จนดับ ฝาโก่ง คอมแอร์กลับบ้านเก่า หมดหลายพันถึงเป็นหมื่นๆ

ทั้งๆที่สาเหตุมาจากหลักร้อยเท่านั้นเอง

6. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ตามท่านนพว่า..พัดลมอาจไม่ทำงานหรือทำงานแต่ไม่ได้ได้รอบก็เป็นได้..
    รีบๆหาสาเหตุครับอย่าปล่อยไว้..หายไวไวเอาใจช่วย..:D:D:D

7. Porrasit

Porrasit New Member Member

226
    0
    0
    พี่หม่อม คนไหนท่านนพอะคับ ชื่นชมมานาน มีตติ้งเค้าจะไปมะ แล้วพี่จะเอาเหล้าไปกี่ลัง

8. shooting23

shooting23 New Member Member

167
    0
    0
    หายไวๆครับเอาใจช่วย

9. AK12

AK12 New Member Member

22
    0
    0
    ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ เดี๋ยวจะรีบดำเนินการ แล้วจะแจ้งให้ทราบครับ แต่ล่าสุดที่ทำไปคือถอดพัดลมหน้ารังผึ้งที่เหลืออยู่ตัวเดียวออกเพราะมันไม่ทำงานมานานแล้วก็ดีขึ้นบ้างครับ

10. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    เครื่องนิสสันพยายมอย่าให้ heat นะครับ เสือสูบอลูมิเนียม โก่งแล้วจะซวย หนักๆเข้าเสื้อสูบเบี้ยว ยกใหม่ทั้งตัวนะครับ

11. Sak_R10

Sak_R10 New Member Member

65
    0
    0
    ผมเวลาเจออากาศร้อน รอบก็กระพือเหมือนกันแต่พัดลมก็ยังหมุนดี
    มี ไม่แน่ใจว่าจะดูพัดลมได้ละเอียดยังไง ว่าหมุนแบบมีแรงหรือไม่มีแรง
    หรือว่าจะตัดใจยกไปเลยดีคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้