LSD. KAAZ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ฅนก่อสร้าง, 12 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ฅนก่อสร้าง

ฅนก่อสร้าง New Member Member

329
    15
    0
    รบกวนสอบถาม LSD. KAAZ ที่เพื่อนๆใช้กันอยู่ ใช้น้ำมันเกียร์ของอะไร

ซื้อได้ที่ไหน และราคาเท่าไรด้วยครับ...

หากจะหาน้ำมันเกียร์ของ KAAZ เลยนี่ซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ

ราคาเท่าไร

ขอบคุณครับ..

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ของผมใช้ Penzoil หัวจรวด เบอร์ 90

3. 2Bar

2Bar New Member VIP

70
    1
    0
    เห็นมีของ CUSCO ใช้กะ lsd โดยเฉพาะ @~ autocar จ้า

4. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    ของผมใช้ วาโวลีน ครับ:D

5. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    Pennzoil หัวจรวดเบอร์ 90 เหมือนกันครับ

6. ฅนก่อสร้าง

329
    15
    0
    ขอขอบคุณทุกๆคำตอบครับ

มีท่านใด แนะนำอีกไหมครับ....

7. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

3,000
    12
    0
    จะสั้งของ KAAZ เลยก็ได้ครับ หรือจเอาของ CUSCO ที่ AUTO CAR ก็ใช้ได้เหมือนกันครับ

8. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    เ เ ต่ ก่ อ น ใ ช่ Pennzoil เ เ ต่ ต อ น นี้ เ ป ลี ย น ม า ใ ช่ Valvoline เ เ ล้ ว เ งี ย บ ก ว่ า

9. model_tum

model_tum New Member Member

1,212
    10
    0
    วาโวลีน อีกเสียงครับ

10. ฅนก่อสร้าง

329
    15
    0
    ขอบคุณทุกท่านเลยนะคร๊าบที่เข้ามาตอบและให้คำแนะนำ

มีอีกหรือเปล่าครับ....

ขอบคุณคร๊าบ...

11. ใช้ Valvoline เหมือนกันครับ ไม่มีปัญหา แต่ใช้ของ Ptt ทำไมแตกบ่อยจัง

12. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    Valvolineอีกเสียงครับใช้ดีครับ

13. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    ถามหน่อย นะคับ

ถ้าเฟืองท้าย ไม่มีเต็ด

ใส่น้ำมันเฟืองท้ายเต็ด เข้าไป มันจะมีผลอะไรรึ ป่าว คับ

แบบว่า สงสัย มานานแล้ว^^

14. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    และขอถามอีกข้อด้วยเหมือนกันครับ น้ำมันเกียร์ไม่เต็ดแต่ใส่ในเกียร์เต็ด (เฟือง) จะมีปัญหาอะไรมั้ยครับ?

15. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
  16. ฅนก่อสร้าง

329
    15
    0
    เฟืองท้ายธรรมดาไม่มี LSD. ตามปรกติน้ำมันเกียร์

ใช้เบอร์เดียวกันกับน้ำมันเครื่องได้เลยครับ

หากไปใช่น้ำมันสำหรับ LSD. ซึ่งเป็น เบอร์ 90
    ความหนืดมันค่อนข้างสูง คงไม่เหมาะสมกับการใช้งานน่ะครับ

End Motor Sport ถูกใจสิ่งนี้
  17. ฅนก่อสร้าง

329
    15
    0
    คาดว่ามีปัญหาแน่นอนครับ เช่น เสียงอาจจะดัง

LSD. จับไม่เต็มประสิทธิภาพ

เพราะการทำงานของ LSD. ต้องใช้แรงดัน

น้ำมันเกียร์ในการทำงานด้วยครับ

18. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    วาโวลีน กระป๋องทอง ครับ :D

19. ฅนก่อสร้าง

329
    15
    0
    มีใครใช้ตัวไหน อีกไหมครับ

มาแชร์ความรู้กันครับ

ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้