รบกวนถามเรื่องผ่าขยายล้อแม๊กครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Boonchai, 8 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Boonchai

Boonchai New Member Member

18
    0
    0
    ไม่ทราบว่าถ้าผมจะเอาล้อแม๊กไปผ่าขยายให้กว้างขึ้นเฉพาะคู่หลังจาก 8 เป็น 8.5 หรือ 9นิ้ว สามารถทำได้ไหมครับและจะมีผลเสียในเวลาใช้งานหรือเปล่าครับเช่นวิ่งเร็วๆหรือตกหลุมและช่วยแนะนำที่ทำให้ด้วยครับขอบคุณมากครับ

2. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    ตกหลุมไม่รุ้คับ

แต่ที่ความเร็ว 250 ลองมาแล้ว ไม่มีปัญหาอะไรครับ

ขึ้นอยุ่กับร้านที่ทำการผ่าขยายล้อมาด้วยนะครับ

3. ALTIMA BDA_U13

ALTIMA BDA_U13 New Member Member

384
    12
    0
    สวนมะลิการช่างครับ แต่ต้องเอาเศษล้อไปด้วยนะ

4. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ทำได้อยู่แล้ว ในเว็ปนี้ก็มีคนรับทำ

5. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    ทำทีเท่าไรหว่า

6. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    เขาทำคิดวงเท่าไร ครับ

7. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    ผลเสีย นานๆไปไม่รู้ครับ อันนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะ ผมว่าเรื่องล้อเนี่ย ควรจะหาล้อนอก

ที่ขนาดได้ตามที่ต้องการมาเลยจะดีกว่านะครับ ขับแล้วน่าจะสบายใจกว่า

8. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    จะ ให้ เต็ม ร้อยเหมือน ล้อที่ทำมา ทั้งวงไม่ได้หรอกคับ

เรื่อง ราคา แถวบ้าน วงนึก รวม ทำสี ตก วง ละ พัน ห้า ไม่เกิน พัน แปด

9. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    ผ่าเเล้วก็ไม่มีปัญหาอะไรนะคับ เพราะเพื่อนเเถวบ้านผมก็เอาไปผ่าขยายจากเดิมกว้าง 7" นิ้ว เอาไปผ่าขยายเป็น 9" นิ้ว เพื่อจะใส่ยาง
    Nitto 272 เอาใว้เเข่งขัน ทุกวันนี้ก็ใช่ล้อที่ผ่าขยายเเข่งตลอดยังไม่มีปัญหาอะไรเลยคับ ทั้งนี้ทั้งนั้นก็คงอยู่ที่ร้านที่รับผ่าขยายล้อด้วยเเหละคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้