ไฟหน้าปัด R11 ดับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Manee B., 16 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Manee B.

Manee B. New Member Member

271
    0
    0
    คือว่า ไฟหน้าปัดที่แสดงตัว D ดับ ในขณะที่ตัวอื่นๆติด หมายความว่าหลอดขาดใช่ไหมครับ การแก้ไขจะต้องรื้อทั้งแผงเลยใช่ไหม เกรงว่าหากเจอช่างไร้ฝีมือ คงจะมีอะไรดังเพิ่มอีกแน่ๆ ขอคำแนะนำด้วยครับ ( เคยดับครั้งหนึ่งแล้ว ช่างไปขยับตรงไหนไม่รู้ติดขึ้นมา แต่ตอนนี้ดับเลยยังไม่ได้ให้ช่างดูเลย

2. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    น่าจะแค่หลอดขาดนะคับ

ใช้หลอด T5 เวลาเปลี่ยนก็อย่างที่บอกมานั่นแหละคับ

ถอดแผงหน้าคอนโซล

ถอดแผงไมล์ เปลี่ยนหลอดจากด้านหลังอะคับ

3. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    เสี่ยโอฟังดูง่ายอ่ะ ... แต่ผมคงทำเองไม่ได้แหงๆ ...
    ยากตรงถอดแผงไมล์เนี๊ย ดีนะที่หลอดผมยังไม่ขาด :D:D:D

4. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    ทำไม่ยากหรอกคับ..........ถ้าเคยถอดซักที่ สองที่ก็คล่องแล้ว

5. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ไม่ยากหรอกคับ

วันมีตติ้งยังไปนั่งเปลี่ยนของตัวเองอยู่เลย

6. Manee B.

Manee B. New Member Member

271
    0
    0
    คงต้องให้ร้านทำให้แหละครับ เพราะทำเองไม่เป็น (หากหลอดขาดนะ) ขอบคุณทุกคำตอบที่แนะนำมา

7. Romeo_R11

Romeo_R11 New Member Member

46
    0
    0
    เดียวจัดหัย อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้