รถผมบูชคาริเปอร์เบรคหลวมครับวิ่งแล้วดังกุกๆ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย nogkapood, 3 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nogkapood

nogkapood New Member Member

36
    0
    0
    ดังทั้ง2ข้างเลยครับแต่ด้านซ้ายหลวมมากเอามือขยับได้เลยจะดังมากตอนเลี้ยว.ว่าจะเปลี่ยนแต่ยังหาของไม่ได้เลยครับกะว่าถ้าหาไม่ได้จะไปกลึงเอา รบกวนพี่ๆแนะนำด้วยนะครับ

2. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    น่าฉงฉานจัง กระทู้ผู้ชายไม่มีใครตอบเลย รถผมก็เป็นครับถอดเอาไปกลึงประมาณข้างละ 400 บ. ตอนนี้เงียบสนิท :D:D:D

3. nogkapood

nogkapood New Member Member

36
    0
    0
    ขอบคุณนะครับคุณเป็นเอกที่ตอบเดี๋ยวว่าจะลองดูครับถ้าหาของไม่ได้ ดูครึกครื้นกันดีนะครับช่วงนี้555555 ดีครับดี

4. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    ของผมยังไม่หายเลยคร๊าบบบ...ที่เพชรบูรณ์ไม่มีร้านกลึง...เซ็งเป็ดครับ...
    ผมใช้ท่อน้ำมันมอไซค์สวมแทนยางหุ้มสลักอ่ะครับ...แล้วกระดาษทรายขัดให้ได้ขนาด
    กะว่าให้พอดีรูสลัก...ไม่แน่นไม่หลวมเกินไป...ให้สลักมันขยับเข้าออกได้บ้าง...
    ก็ใช้ได้ในระดับนึงครับ...แต่ล้อหลังเนี่ยหมดปัญญา..เพราะดันเป็นสลักเหล็ก...
    ไม่มียางหุ้มทั้งสองล้อเลย...ก็เลยยังไม่ได้ทำอ่ะ...

5. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    หากระดาษฟอยพันก้านสลักไปก่อน แล้วลองใส่ดูครับ

เอาแบบพอดี ขยับได้นะ แต่ไม่ดัง

ลองดู ประหยัดดี

6. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    มันตรงไหนเหรอ..นึกไม่ออก..

7. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    ง่ะ...ตอนผมทำน่ะ...มือเปื้อนจารบีดำปิ๊ดปี๋...เลยไม่ได้ถ่ายรูปไว้ให้ดูอ่ะ...

8. Super_book

Super_book New Member Member

294
    4
    0
    กว่าจะจบได้ ผมก็โดนไป3อู่ ร่วมด้วยช่วยกัน

9. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ง่ะ..กำลังตามไปติดๆ..ตอนนี้..อู่ที่ 3 แล้ว..ยังม่ายจบ..
    งานนี้นำหน้าพี่บุ๊คอยู่อู่นึงดิ..ส่วนเจ้าปอ R 10 ตามมาติดๆ..อยู่ในช่วงอู่ที่ 2 ..:D:D:D
    อาการคล้ายกันเลย..ตอนแรกรั่วข้างล่าง..ทำเสร็จ..ไปรั่วปั๊มบนต่อ..หนุกหนาน..หนุกหนาน..นี่ขนาดเบรคเดิมน่ะเนี้ย..:D:D:D
    อีกเรื่องนึง..สลักคาลิปเปอร์ผมคดง่ะ..ผ้าเบรคสีจาน..ดัง..งิ๊ง..งิ๊ง..ตลอดเลย

10. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    กลึงแล้วตีปลอกขึ้นมาใหม่ครับ ใช้ได้ดีระดับนึง ไม่ก็แปลงเบรคนิสันรุ่นอื่นมาใส่ ขาเบรคนิสันเท่าๆกันหมด แล้วกลึงรูกลางใหม่ ได้เบรคที่ดีขึ้นงบ3000+/-

11. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ตกลงจบแล้วเหรอตาบุ๊ค

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้