ใครรู้วิธีแกะสติ๊กเกอร์ 3 M บ้างคับ

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย นัฐพล เจือทอง, 10 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    เวลาแกะมันจะไม่ลอกออกมาทั้งแผ่นคับมันจะออกมาเป็นขุย ๆ ใครรู้วิธีแกะให้

ออกมาแบบเร็วๆบ้างคับ:cry::cry::cry::cry:

1. wootino

wootino New Member Member

11
    0
    0
    ถ้าติดที่กระจกนะครับ ใช้ใบคัตเตอร์วางลงบนกระจกตามแนวยาว จับเอียงประมาณ 45 องศาแล้วขุดเลยครับ ถ้าฝืดมากเอาน้ำมันสนเช็ดก่อน แล้วคอยขูดด้วยขัดเตอร์ ลองเบาๆก่อนนะครับถ้าคล่องแล้วขูดเต็มที่เลยครับ ไม่เป็นรอยแน่นอนครับถ้าคล่องมือ

2. SORAWIT

SORAWIT New Member Member

221
    14
    0
    โดนปกติเค้าจะไม่ติด 3 M ลงบนพื้นผิวจริงหรอกครับ เพราะ3Mเวลาใช้ไปนานจะกรอบ เวลาลอกจะไม่เป็นแผ่นอย่างที่คุณว่าครับ หากติดกับสีรถเวลาลอกสีจะติดออกมาด้วย วิธีติดก้อคือปูบนสติกเกอร์ PVC อีกทีครับ

3. TTL

TTL New Member Member

614
    20
    0
    อืมๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้