เกือบโดนหลอกค่ะ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย เอวี่^เรซซิ่ง, 1 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    เหตุเกิด เมื่อวานนี้ ตอน 10 โมงเช้า ค่ะ

คือ เอ ขับรถ ไปส่งน้องที่มหาลัย(ม.สยาม) เสร็จปุ๊บ ก้อขับรถออกจากมหาลัย

จะไปทำธุระต่อที่บางนา ก้อขับมาจากเส้นเพชรเกษม มุ่งหน้าไปแยกท่าพระ

ต่อด้วยเลี้ยวขวาไปแยกมไหสวรรค์(เขียนถูกรึป่าว) อิอิ เพื่อจะไปขึ้นทางด่วนตรงสุขสวัสดิ์

จากเส้นเพชรเกษมนั้น เอ ก้อ ได้ขับ รถไปติดไฟแดงตรง 4 แยก ท่าพระ พอ ดี

....จากนั้น เอง เรื่องก้อเกิดค่ะ!!!....

มี มอไซค์ คันนึง เปนมอไซค์ คันใหญ่ ที่เรียกกันว่า GTO ที่เค้าใช้ส่งแก๊ซ อะค่ะ

มาจอดเทียบแล้ว
    เคาะกระจก รถของ เอ

ใน ใจ เอ ก้อคิด ว่า เค้าจะถามทาง เรา ก้อไม่ได้เอะใจอะไร ก้อ
    เปิดกระจก ครึ่ง นึง

จากนั้น คนขับมอไซค์
    (เอ ขอเรียกว่า "ไอ้ตี๋สลัม" นะค่ะ) เพราะหน้าตามันบ่งบอกถึงการอดยาก อะค่ะ

ไอ้ตี๋สลัม มัน บอก เอ ว่า มะกี้ พี่หน่ะ(ดูๆมาเรียกพี่ หน้ามันแก่กว่า เอ อีก เหอะๆ) ต่อๆๆ

ไอตี๋สลัม "มะกี้ กระบะท้ายรถพี่หน่ะ มาเบียดผม"

เอ "ตอนไหน!"

ไอตี้สลัม "มะกี้ตรงหน้า โรงเรียนพาณิชย์ วิบูลย์"

เอ "ไม่เห็นรู้เรื่อง เลอะ ถ้าโดนมันต้องมีเสียง แล้วต้องรู้สึกดิ"

ไอตี๋สลัม "พี่จะไปรู้สึกอะไรล่ะ รถมันมาเบียดผมอะ"

(เอ ก้อนึกในใจ กรูขับรถมา 5-6 ปี กรูไม่รู้สึกเลยหรอวะแสดด)

เอ "เออ แล้วเป็นไรมากป่ะล่ะ" (น้ำเสียง+หน้าตา กวนตี....น):mad:

ไอตี๋สลัม "ก้อ..(มันนึกคำพูด)...ก้อปวดอ่ะ"

(เอนึกในใจ แสดด ผู้ชายสำออย มรึงโดนแค่นี้ มรึงบอกปวด

รถกรูไม่ใช่ผึ้งนะ โดนต่อย ไอห่...า ปัญญาอ่อน ทำเปนปวด)

ในเมื่อ มันอยู่ท้ายรถ เอ มัน ไม่ระวัง เอง จิงป่ะ แสดงว่า มันขับไม่มองข้างหน้าเลยดิ

มัน จงใจจะมาหาเรื่องแน่ๆ อยากได้ตังไปแหลกข้าวมั้ง ดูหน้าตา เปนคนขี้โกหก

เอ จ้องตามันตอนมันพูดกะ เอ อ่ะ

เหมือน เอ มี เซ้น คล้ายว่า มันจะหลอก เอาตังค่าทำแผลที่มันเจ็บมันปวดด

ใครจะให้ แสดดด ข้าวจะแหลก ตอนเช้ากรุยังไม่เข้าท้องเลย

จะเอาตัง ไปให้มรึงรักษาแผล ที่มรึงปวดนี่นะ ฝันไปเถอะ!!ชิ๊

(ไม่ได้ งก นะ แต่ มันหาเรื่อง แบนี้ไม่ให้เด็ด ขาด ให้คนขายพวงมาลัยยังดีกว่าให้มันอีก จิงม่ะ)

ปวดแค่นี้ ทนไม่ได้ มรึงก้อลาม๋าตายซะ มรึงทนขับมาเกือบ 50 เมตร และ

มรึงทนปวดไปได้ไง ไม่นอนให้รถเหยียบไปเลยหล่ะ (นึกในใจนะ)

แล้ว เอ ก้อ บอกว่า "มันจะโดนได้ไง หาเรื่องนี่หว่า จะเรียกร้องอะไรเนี่ย!"(สีหน้า+คำพูด โมโห จะโดนหลอกแด...กตัง)

ไปตี๋สลัม " ผมไม่ได้เรียกร้อง ผมยังไม่ได้เรียกร้องไรเลยพี่!!"(มันทำสีหน้าประมาณว่า เอ รู้ทันมัน มันจะไม่ได้ตัง ทำหน้าโมโหใส่ เอ)
    :D

แล้วมันก้อ บ่น ๆ ไร คนเดียว ไม่รู้ แล้วมันก้อเลื่อนรถ ไปหน้าสุด

ตอนนั้น รถ เอ ก้อ จอดติดไฟแดงคันหน้า แต่ไม่ถึงเส้นขาว มัน บ่น พรึมๆเสร็จ ก้อเลื่อนรถไปตรงเส้นขาว

ประมาณว่า กรูเอาตัง ไม่ได้แล้ว ไปหาหลอกแด....ก คนอื่นดีกว่า เอาตังกะอีนี่ถ้าจะยาก

ช่วงนั้น มี ป้อมตำรวจด้วย อยู่ด้านขวา ถ้าบ้านใครอยู่ แยกท่าพระ คงรู้

รถ เอ ติดไปแดงอยู่ช่องกลาง คนติดไปแดงเยอะอยู่ เอ เลยไม่กลัว เพราะ ถ้าเราโดนจิงๆ เอ จะไปแจ้งตำรวจทันที

แต่ไม่โดน ลอดตัวไป แต่เสียอารมณ์ หน่อย หิวข้าวด้วย
    :p

ไอตี๋สลัม ลักษณะการแต่งตัว เหมือนเด็กส่งแก๊ซ แต่ไม่ใช่ค่ะ

มันใส่กางเกง ขายาว สีครีมๆเข้มๆ ใส่เสื้อตัวในสีขาว ใส่เสื้อตัวนอกแขนยาวสีแดงเปนผ้าร่ม มีหมวกกันน๊อก

ทะเบียน รถมัน
    บนต 897 กท รถมอไซค์ จีทีโอ สีเขียวน้ำเงิน

มีกะเป๋าสะพายเหมือนใส่เอกสาร สีดำ 1 ใบ

(มันคงไม่แต่งตัว แบบนี้ทุกวันหรอก เอ ว่านะ)

แต่ อยากจะบอก เพื่อนๆ พี่ ๆ น้องๆ ทุกคน โดยเฉพาะ ที่เป็นผู้หญิง ที่ต้องขับรถคนดียว ในทุกวัน ทุกเวลา

ถ้าเจอ เหตุการณ์แบบ เอ อย่าลงจากรถ นะ ถ้าไม่จำเป็น และถ้าสถานที่ไม่เอื้ออำนวย อย่าลงจากรถเด็ดขาด

จะตอนกลางวัน หรือ กลางคืนเถอะ อันตรายทั้งนั้นนะค่ะ

เหตุการณ์ นี้ เอ ขอ ให้เป็น อุทาหรณ์ ให้กับเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ โดยเฉพาะอย่างยิ่ง ผู้หญิง นะจ้ะ)

ระวังตัวเองด้วยนะค่ะ อย่าคิดว่า จะไม่เกิดกับตัวเอง แต่เราต้องระวังตัวไว้ดีสุดค่ะ

โทรศัพท์ เปน อุปกรณ์ที่ช่วย ชีวิต เรา มากที่สุด ค่ะ...

ขอบคุณที่ให้โพสค่ะ

อ่อ ลืม บอกไป วันนี้ หวย ออก

พอ ดี ทะเบียนรถ ไอตี๋สลัม เลข 3 ตัว มัน บนต 897

ตรงกะ เลขทะเบียนรถ เอ ค่ะ รถ เอ ทะเบียน รจ 8972

อิอิ เอ เลยโทรบอกแม่ค่ะ ให้ซื้อ 3 ตัว นี้ บน ล่าง โต๊ด ด้วย เหอะๆๆ นอกเรื่องหน่อย ขำๆ ค่ะ ฟาดเคาะห์ค่ะ อิอิ

ซ๊าทุ รณรงค์ อย่า เล่นเยอะ แบบพอประมาณ เหอะๆๆ
    :D

jojo9, nOxIeS และ บักเสี่ยว ถูกใจสิ่งนี้
  2. ขอบคุณค่ะ เอ๊ย คับ อิๆ

เอวี่^เรซซิ่ง ถูกใจสิ่งนี้
  3. Speytro_Karn

Speytro_Karn Member Member

245
    8
    18
    ระมัดระวังตัวดีครับ เยี่ยมๆ

4. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    อิอิ ขอบคุณครับ

5. LiL-p

LiL-p New Member Member

514
    2
    0
    เหอะๆ ดีแล้วที่มีสติ

พวกนี้มันคงจ้องแต่รถที่ ผู้หญิงขับแน่เลย

6. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    เล่นแบบนี้เลย

ไอตี๋สลัม

และขอบคุณนะคับสำหรับเลขเด็ดจะลองซื้อดูคับ

7. feelgood

feelgood Well-Known Member Privilege

1,874
    69
    48
    นี่แหละน้าที่คนบ้านนอกเขาบอกว่าถ้าเบียดแล้วไม่ตายต้องกลับมาซ้ำให้ตายจะได้สิ้นเรื่องสิ้นราว :sad:

8. JZA80DriftDancer

JZA80DriftDancer New Member VIP Privilege

1,029
    53
    0
    จะบอกว่าผมก็เคยโดนไอ้คนนี้อะ

วันนั้นจะไปสะพานเหล็ก ก็ขับไปเส้นเดียวกันนี่แหละ

ก็บอกได้เลยว่า ซัดมายาวๆ ประมาณ 100 ขึ้นอะ แค่จำไม่ได้ว่าเท่าไหร่

พอติดไฟแดงติด อยู่คันเดียวด้วย ก็มีมอไซต์มาบอกแบบนี้แหละ ว่าผมไปสกิตโดนมัน

ผมเลยถามว่าเป็นไรมั้ย มันบอกรถล้ม เลยถามไหนหละแผลบอกว่าไม่มีแต่ให้ดูรถเป็นรอย

ผมก็เลยบอกว่า ถามหน่อย กู กดมาเนี่ย มึงตามทันหรอ บอกรถล้มอะ มันบอกก็ไล่แทบตาย จนมาเจอไฟแดงเนี่ย

เลยถามว่าเอางี้ถ้ากูลงไปดูแล้วรถกูไม่มีรอย มึงโดน มันตอบจะมีได้ไงเพราะว่า ไม่ได้ชนแต่ผมขับมาเร็วลมตีมันล้ม

ผมก็เลยบอก ขำหวะไอ้ควาย บอกมันไปแบบนี้ แกล้งถามไปอีก จะเอาไง มันบอกพี่ก็ช่วยซ่อมหน่อยสิ 500-600

ผมตอบคำเดียวเลยว่าถ้าชนมันสัก แค่รอยขนแมวจะจ่ายให้เลย แต่นี่กูไม่ได้ชน สิ่งที่มีให้คือนี่ ไม้เบสบอล

มันเลย ด่าผมไอ้ กวย แล้วอัดรถหนี

ทายสิครับว่าผมทำไง กดตามแม่งเลย อยากจะบอกว่า GTO ส่งแก๊สเนี่ย มันแรงได้แค่นี้หรอ

ไปจอดไฟแดง หน้าด้วยกัน มันรีบยกมือไหว้เลย ผมลงจากรถบอกมันว่าสายไปแล้วโว๊ย

ที่เหลือไม่ต้องบอกนะว่า เป็นไง หุหุ

9. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    เหอะๆ พี่ FeelGood ใช้วิธีแบบคนบ้านนอก ถ้าทางจะดีนะพี่ อิอิ พวกนี้ มันต้องโดนอย่างที่พี่บอกเลยค่ะ :D

10. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    ดวงดาวไถเข้าสิง

11. somok

somok Member VIP

801
    14
    18
    พี่ตี้ นี่เข้าข่ายเดียวกะผมนะเนี้ย เหอๆๆ เอเก่งดีวุ้ย ๆๆ ใช้ได้ ๆ

ฝากถึงเพื่อนนี่ผ่านเส้นนี้ให้ระวังๆด้วยนะครับ โดยเฉพาะสาวๆ ที่ขับรถคนเดียว ...

(ปล.เป็นห่วงคร๊าบ)

12. เอวี่^เรซซิ่ง

2,620
    79
    0
    เหอะๆ คุนตี้ เด็ดมาก สงสัย เอ จะเจอ คนๆเดียวกันกะคุนตี้ แน่นอนเลยค่ะ ถ้าเจอแทบ แยกท่าพระ อีกครั้ง ที่นี้ ไม่ไว้หน้าแน่ค่ะ
    จะพาเพื่อนไปกระทืบ หมั่นไส้ เหอะๆ

13. เค้าแค่อยากจะมาบอกให้รู้หรือเปล่า แค่ขอโทษกันก็คงจบๆ กันไปนะ เท่าที่อ่าน

14. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38
    แย่จิงๆคนพวกนี้ไม่รู้จักทำมาหากิน

15. earth mo

earth mo New Member Member

142
    1
    0
    ยัยเอ เกือบไปแหละ ..........โชคดีไปนะ ขอให้ถูกหวยและแบ่งกานด้วยน้า

16. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    ขอบคุน ที่ มา เตือนๆ กัน นะ คับ

เก่งจัง เลย งุงิ

17. ผู้หญิงตัวคนเดียวขับรถ ต้องระวังหน่อยคับ น่าจะมีของติดรถไว้บ้าง อย่างน้อยซัก กระบอก ....กะ....อีกสัก 2 เล่มน่าจะเอาอยู่
    ข้าวหลาม กะ หนังสือกาตูน หน่ะคับ เอาไว้ตอนรถติดๆ หิวๆ เซ็งๆ ................ ......ขำๆนะคับ ขอบคุณที่ให้หวย

18. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0

แหล่มจริงๆครับ สงสัยมันยังไม่เข็ด เผื่อเพื่อนคนอื่นเจอ ฝากด้วยสัก2-3ดอก ไอ้ขยะสังคม:mad:

19. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    สมัยนี้คนเรามานหาเงินกันแปลกๆอ่ะเนอะ

20. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ขอบคุณมากคับที่นำเรื่องมาเตือนกันคับ

21. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    ระวังกันไว้นะครับเดี๋ยวนี้ พิษภัยรอบด้านครับ

22. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ทำถูกต้องแล้วครับ ที่ไม่ลงจากรถ
    เพราะอาจจะมีพวกมันรออยู่อีกก็ได้

หวยออกยังเนี่ยะ

23. Uncle AE 101

Uncle AE 101 New Member Member

3
    1
    0
    สมัยนี้ต้องระว้ฃังกัหน่อยนะ เล่ห์เหลี่ยมมันเยอะ

24. jirayu

jirayu New Member Member

252
    10
    0
    ขอบคุนนะคะะะ

25. Either

Either Member Member

299
    10
    18
  26. nuno69

nuno69 New Member Member

343
    20
    0
    ไอ้ตี๋สลัมต้องเจอแบบนี้ 555

27. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0

เรียบร้อยคับ เต็มๆ :D:D:D

897

8972

ป.ล ยิ่งอ่านก้อยิ่งนับถือความใจกล้ามากๆ

28. ถูกแด๊ก...........เรียบร้อยคับ..........อิๆ

29. love _Evo

love _Evo New Member Privilege

56
    2
    0
    ขอบคุณพี่ๆคับทีมาเตือน งุงิ ยังไงก็ระวังกันหน่อยนะคับ อันตรายรอบด้าน อ่างับ

30. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    ภัยบนถนน ระมัดระวังกันหน่อย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้