น้ำรั่วหลังเคื่อง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย AppZaa, 6 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AppZaa

AppZaa New Member Member

50
    0
    0
    พอดีผมเพิ่งสังเกตุอ่ะคับเห็นน้ำหยดออกมาเยอะมากตรงช่วงหลังเคื่อง
    ตอนดับเครื่องถ้าขับไปไหนไม่ไกลก้อหยดไม่เท่าไหร่แต่ถ้าขับไปไหนไกลๆ
    หยดเยอะเกินกว่าที่จะเป็นน้ำแอร์อ่ะคับ
    ถ้าตอนร้อนๆๆเปิดแอร์ซักเบอร์3-4ก้มลงไปดูใต้รถไหลมาเป็นทางเลย
    ซัก1อาทิตย์น้ำในหม้อพักเหลือครึ่งนึงส่วนในหม้อน้ำเท่าเดิมคับ
    ปั้มน้ำก้อเพิ่งเปลี่ยนเมื่อเดือนที่แล้ว วาล์วน้ำก้อเพิ่งเปลี่ยนกลางปีที่แล้ว

รบกวนพี่ๆๆทุกท่านให้คำแนะนำด้วยนะคับ..ขอบคุณล่วงหน้าคับผม

2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    หาด่วนครับ ท่อยาง คงรั่ว เด๋วงานจะเข้า

ติดเครื่อง แล้วหาเลยครับ ว่า น้ำไหลจากตรงไหน

แต่ถ้าเป็นน้ำแอร์ ก็ต้องเช็คตู้ละครับ

อาจจะตัน ทำให้ระบายความเย็นไม่ทัน ทำให้กลายเป้นน้ำเยอะครับ

3. AppZaa

50
    0
    0

ขอบคุณคับ..แล้วถ้าเป็นที่ท่อยางนี้จะซักเท่าไหร่บาทอ่ะคับ
    รบกวนแนะนำร้านนิดนึงได้ไหมคับ
    ผมอยู่แถวลาดพร้าว บางกะปิ เกษตร-นวมินทร์ อ่ะคับ

4. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0

อึม ใช่ระบบแอร์หรือเปล่า ปกติ แค่เบอร์สอง นั่ง 4 คน ก็เย็น
    สบายแล้วนะครับ

เช็ค สอง ระบบ ก็ดีครับ จะได้สบายใจ เวลาเดินทางไกล:sad:

5. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    อาจเป็นท่อยางต่างๆ หลังเครื่อง ตอนติดเครื่องร้อนๆ น้ำมีแรงดันลองเอาไฟฉายส่องเข้าไปดู น่าจะมองเห็นนะครับ ถ้าเป็นท่อยางเส้นล่ะไม่กี่บาทเองครับ

6. AppZaa

50
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำคับผม...

7. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    น่าจะเป็นท่อยางต่างๆหลังเครื่องใต้ท่อไอดีครับ
    เบิกศูนย์ใส่เลยทนกว่าครับราคาไม่แพงด้วย

8. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ขอดูภาพดีกว่าครับ จะได้ช่วยกันตอบถูกๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้