ขอสอบถามเรื่องการสปอตตัวถังคับ.... ( A31 )

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ceker1991, 28 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ceker1991

ceker1991 New Member Member

22
    0
    0
    1. มีร้านไหนรับสปอตบ้างคับ ( + เบอร์โทร ) ราคาประมาณเท่าไร
    2. ถ้าเป็นร้านเชื่อมที่มีเครื่องเชื่อมสามารถทำได้ไหมคับ
    3. ถ้าเราต้องการความแข็งแรงเพิ่มขึ้นกว่าปกติ ( ไม่ได้แข่งเป็นหลัก ) มีจุดไหนบ้างคับที่จะต้องสปอต

ใครมีอะไรแนะนำเพิ่มเติ่มรบกวนด้วยนะคับ .......

2. 13o1313y

13o1313y New Member Member

51
    7
    0
    สปอตตัวถังมีหลายร้านครับ ราคาแต่ละร้านไม่เท่ากัน ราคาขึ้นอยู่กับความรู้ ประสพการณ์ และอื่นๆด้วย ค่าของไม่แพงเท่าไหร่ แต่ค่าฝีมือค่าวิชาชีพแพง
    ร้านที่รับสปอตก็มีหลายร้าน ในเว็บนี้ก็มีโฆษณาอยู่ หรือถามตามอู่สีดูก็ได้ ถ้ารถเคยชนมา ก่อนทำต้องดัดตัวถังกลับก่อน ขั้นตอนและวิธีนั้น เบอร์โทรและราคาของแต่ละร้าน ผมขอไม่ให้รายละเอียดนะครับ

ถ้ารู้เทคนิคหรือวิธี ทำเองก็ได้ครับ หรือถ้ามันลำบากยากเย็นมากในการสปอตตัวถัง ใช้โรลบาร์แทนก็ได้ แต่ก็เหมือนกัน ร้านทำมีเยอะ แต่ร้านที่ทำเป็นนั้นไม่เยอะเท่าไหร่ ลองหาอ่านดูจากบทความต่างประเทศเอาละกันถ้าถนัดภาษาอังกฤษ

จุดไหนที่น่าจะเสริมความแข็งแกร่ง ก็ทั่วๆไปเลยจุดสำคัญๆ หัวโชค คานรับน้ำหนัก

รายละเอียดเยอะครับ พิมพ์ไม่หมดหรอก ถ้ามีไรก็พีเอ็มมาถามได้ครับ ว่าแต่จะทำรถไปแข่งอะไรหรือทำอะไร ถึงคิดจะสปอตตัวถัง พอดีทำเซฟิโร่อยู่เหมือนกัน มีอะไรอยากรู้ ถ้าผมช่วยได้ก็ยินดีครับ

3. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    การสปอตตัวถังมันมีทั้งข้อดีและข้อเสียอยู่ในตัวของมันเองด้วยนะครับ ต้องดูจากวัตถุประสงค์หรือความต้องการและการใช้งานแบบไหนเป็นหลักครับ :D

4. ceker1991

ceker1991 New Member Member

22
    0
    0
    ขอบคุณคับ ......
    มีอีกไหมคับ

5. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    พี่จุง ไอติมซิ่งครับ อ่อนนุช 50 เบอร์ลองดูในเวปนี้เลยครับ

6. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    เข้ามาหาข้อมูล อิอิ

7. GT_911

GT_911 New Member Member

90
    5
    0

ศูนย์นิสสัน บอดี้เลยครับ จะได้เนียนๆ วิภาวดีก็มี

8. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    จิต ออร์โต้เฟรม ทำรถแข่งไทยมานานครับ

087 354 6353

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้