........ภาพสลดเตือนใจผู้ขับขี่.........

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Fredy, 18 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    พอดีอ่านข่าวเจอสยองโคตรๆ

มีสติ อย่าประมาท ถึงบ้านปลอดภัย

วันที่ 15 กุมภาพันธ์ เวลา 16 : 00 น.

ได้รับแจ้งจากศูนย์วิทยุ สภ.นครหลวง ว่ามีเหตุรถพ่วง 18 ล้อชนรถเก๋งมีผู้เสียชีวิตหลายราย พอไปถึงที่เกิดเหตุพบรถพ่วง 18 ล้อตัวแม่หมายเลขทะเบียน 81 9659 พ่วงตัวลูก 81-9164 พระนครศรีอยุธยา ผู้ขับรถ 18 ล้อชื่อ นาย จักรกฤช ฤทธิ์น้อย อายุ 34 บรรทุกถ่านหินมาจาก อ.นครหลวง ใกล้กันพบรถยนต์โตโยต้า วิช สีขาว หมายเลขทะเบียน ฌฌ 1042 กรุงเทพมหานคร กลางสะพานข้ามคลองชลประทาน( คลองนครหลวง ) สี่แยกชายราง บนถนนสายนครหลวง ภาชี ม.5 ต.บ้านชุ้ง อ.นครหลวง จ.พระนครศรีอยุธยา โดยสภาพรถยนต์โตโยต้า ถูกชนขาด 2 ท่อน จนเกิดไฟลุกท่วมคลอคนที่อยู่ในรถทั้ง 8 คน เสียชีวิตทั้งหมด เบื้องต้นพบว่าเป็นหญิง ที่เป็นผู้ใหญ่ 4 ราย และเด็กผู้หญิง 2 รายเด็กชาย 1 ราย และผู้ชายที่เป็นผู้ใหญ่ 1 รายรวมทั้งหมด 8 ราย

ผู้เห็นเหตุการณ์เล่าว่า ก่อนเกิดเหตุรถยนต์โตโยต้า วิช ขับออกมาจากถนนเลียบคลองชลประทาน เมื่อมาถึงสี่แยกที่เกิดเหตุจึงเลี้ยวรถขึ้นบนถนนสายนครหลวง ภาชี กะทันหัน ทำให้รถบรรทุกพ่วง 18 ล้อ ซึ่งเป็นรถหนักที่บรรทุกถ่านหินมาเต็มคัน เบรกไม่อยู่จึงพุ่งชนอย่างแรง ทำให้เกิดไฟลุกท่วมรถยนต์โตโยต้า ทั้งคัน และลามไปไหม้ที่หัวรถบรรทุกพ่วงด้วย ซึ่งเจ้าหน้าที่ดับเพลิงขององค์การบริหารส่วนตำบลบ้านชุ้ง ใช้รถดับเพลิงฉีดนานกว่า 10 นาที ก่อนที่จะนำผู้เสียชีวิตทั้งหมดออกมา และส่งไปยังโรงพยาบาลสมเด็จ ฯ

http://www.thaimisc.com/freewebboard/php/vreply.php?user=ayarsecue&topic=804&page=1

ขออนุญาติไม่ลงรูปเพราะมันสยองมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ถ้าขวัญอ่อนหรือจิตตกอย่าตามไปดูที่linkนะครับ รับรองกินข้าวไม่

ลงแน่นอน เอาไว้เป็นอุทาหรณ์ในการขับ

ขอให้ไปสู่สุขติด้วยนะครับ

2. OoTooNoO

OoTooNoO New Member Member

265
    11
    0
    ขอบคุณสำหรับเรื่องราวชวนเตือนสติครับผม
    ขอให้ไปสู่สุขคติครับผม

3. ~ Taohoo ~

~ Taohoo ~ New Member Member

273
    1
    0
    สุดๆๆ ดูรูปแบบนี้มาก็มาก แต่อันนี้ สุดจริงครับ

4. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    สยองมาก

เสียจัยกับผู้ที่เสียชีวิตด้วยค่ะ

Fredy ถูกใจสิ่งนี้
  5. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    ขอเเสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตด้วยคับ...

ขอดวงวิญญาณผู้เสียชีวิตไปสู่สุขติด้วยเถิด...

6. Populaz

Populaz New Member Member

4,970
    25
    0
    เสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตด้วยครับ

(น่าจะเชื่อเค้า ไม่น่าเปิดลิ้งดูเรยเรา T.T)

ซามูไรเจี้ยวหวาน* และ Fredy ถูกใจสิ่งนี้
  7. tank

tank New Member VIP

887
    31
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ดูตอนตี1 น่ากลัวมาก สยอง!!!

8. crown

crown New Member Member

549
    19
    0
    เสียใจด้วยครับ

9. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    โอ้ว.....น่ากลัวจังกินข้าวไม่ลงเลย

10. max_upgrad

max_upgrad Member Member

471
    7
    18
    สุดๆ เลยครับ เสียใจกับญาติผู้เสียชีวิตด้วยครับ

11. PadZz

PadZz New Member Privilege

786
    4
    0
    ขอแสดงความเสียใจ กับผู้เสียชีวิตด้วยครับ

12. NaWaa

NaWaa New Member Member

5,079
    85
    0
    ขอแสดงความเสียใจกับผู้เสียชีวิตด้วยครับ
    [ไม่กล้าเปิดลิ้งค์ดู]

13. @nice car

@nice car New Member VIP

436
    19
    0
    แสดงความเสียใจ กับผู้เสียชีวิต และญาติที่สูญเสียด้วยครับ

14. Parch 92

Parch 92 Member VIP

572
    13
    18
    ชัดเจน !!!
    ขอแสดความเสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตด้วยครับ

15. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    ไม่เข้าดูดีกว่า

ขอบคุณที่เตือนครับ

16. eL tommkrub8_

eL tommkrub8_ New Member Member

79
    2
    0
    ไม่กล้าดูเรยคัฟ - -"
    เอาไว้ดูพรุงนี้

17. เสียใจด้วยครับ

18. eL tommkrub8_

eL tommkrub8_ New Member Member

79
    2
    0
    ขอให้สู่สุคติด้วยครับ

19. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

20. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0
    เสียใจด้วยคับ

21. KMnO4

KMnO4 Member Member

173
    1
    18
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ....... ดีนะอ่านคอมเม้นก่อน ไม่กล้ากดลิงค์ดูเลย .... :eek:

22. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    ขอบคุณครับ สำหรับข้อเตือนใจ น่ากลัวจริงๆ
    แล้วก็ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ กับผู้เสียชีวิต

แล้วเช้านี้ผมจะกินมาม่าได้ยังไงเนี้ย

23. ........

24. JZA760

JZA760 New Member VIP

413
    100
    0
    ไม่กล้าตามไปดู

25. boy2L

boy2L New Member Member

444
    13
    0
    เสียใจด้วยครับ น่ากลัวจริงๆ

26. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    สยองจิงๆๆ

27. Tum WINGS

Tum WINGS New Member VIP

331
    13
    0
    เชื่อมั้ย..กดลิ้งค์เข้าไป
    ผมมือสั่นเลยอะ
    ไม่เคยดูภาพแบบนี้เลย

ขอให้ไปสู่สุขคติครับ
    เสียใจด้วยจริงๆครับ

28. FIFTYFIFTY AC-M92

FIFTYFIFTY AC-M92 New Member VIP

1,790
    29
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

29. BuGI_GT

BuGI_GT Active Member VIP

3,217
    11
    38
    ระวังระไว ไม่ประมาท

30. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    น่ากลัวมากๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้