ฟิล์ม 3M ราคานี้เป็นไงครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย khunlamai, 16 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. khunlamai

khunlamai New Member Member

1,221
    15
    0
    รถผม Tiger Cab หน้าบานเต็ม 50% รอบคัน 80% ราคา 3300 เพื่อนๆว่าราคาเป็นไงครับ

2. Mochisuperhero

Mochisuperhero New Member Member

760
    6
    0
    ประมาณนี้

3. max_upgrad

max_upgrad Member Member

471
    7
    18
    ของผมปรอท สีเขียว เต็มคัน หน้าเต็ม1500 ราคานี้ปรอททุกสี
    ดำ ทุก% เต็มคันไม่คาดหน้า 500 คาดหน้านะจะไม่เกิน 800
    ยี่ห้ออะไรไม่แน่ใจ ถ้าจำไม่ผิดแต่ก่อนเคยถามตอนติด ดำ น่าจะ 3M
    อยู่หน้าปากซอยบ้านผมเอง ถูกมาก สนใจโทรหาผมได้นะครับ

4. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ฟิล์มสีดำหรือครับ
    ราคานั้น อาจจะแพงไปหน่อยหาตัวอื่นพวก ลามิน่าก็ได้มั้งครับ

5. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    สีชา ดีกว่าไหมครับ

ใสดี

+++ ความเห็นส่วนตัวนะครับ +++

6. ผมก็ว่างั้นแหละ แต่ร้อนหน่อยนะ :D

7. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    3M ดีครับราคาแพง พอรู้กัน แต่ถ้าจะให้ดีเอากันความร้อนด้วยครับ เน้นแบบใสๆ
    ดำอย่างเดียวแค่กรองแสงครับ ต้องมีป้องกัน UV ครับแอร์จะได้เย็นๆ

8. buscom15

buscom15 New Member Privilege

2,293
    17
    0
    ผมก็ว่าตามนั้นแหละครับ

9. panphorm

panphorm New Member Member

476
    6
    0
    สีชา ดีป่ะครับ

น่าสนอยู่เหมือนกัน

10. มีข้อมูลอีกเป่าคับอยากรู้ด้วยคับ แฮ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

11. max_upgrad

max_upgrad Member Member

471
    7
    18
    ตอนแรกติดมาสีชาแหละครับ แต่รู้สึกว่ามันร้อนและ ดูธรรมดาไป แกะออก หันไปเห็นพวกขับ ฮอนด้าตอนนี้เขา ฮิตสี ชาแต่เป็นสีเขียว
    ก็เลยลองดู ออกมาOK ครับ โลบาสีขาว จะออกเป็นสีเขียวเลย ไม่เหมือนใครด้วย ใสปิ้งแต่สีเขียว ลองดูครับ

12. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    อยากติดอ่ะ แต่กลัวร้อนครับ

13. โอ ไอเดีย

โอ ไอเดีย New Member Member

36
    2
    0
    สนับสนุนค่ะ เอาที่ว่า เอาแบบสวยหล่อ แต่น้ำเกาะหน้าตลอดทางก็ไม่ดีค่ะ

14. at 171

at 171 New Member Member

23
    0
    0
    ผมว่า...แพงไปครับ เพิ่มอีกไม่มากก็ได้ ลามีน่าแล้วนะครับ มีประกันด้วย 5 ปีเลยครับ ประกันทุกกรณีด้วย
    ไม่ก็แพงอีกนิดครับ เป็นไฮคูลไปเลย ประกันตลอดอายุการใช้งานกันเลยครับ
    ไปติดรถพ่อมา BM 316 เป็นไฮคูล 5600 บาท เองทั้งคันนะครับ รถกระบะเราน่าจะถูกกว่ามากนะครับ...
    ที่AUTOBACS ลองโทรไปถามก่อนก็ได้ครับ
    026764360 บริการดีมากครับ ห้องพักลูกค้ามีเน็ตให้เล่นฟรีด้วยอิอิ....

15. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    3 M มีอยู่ตอนนี้ ติดแล้ว มืดตึ๊บเลยครับ....กว่าจะปิดได้เต็มบาน หมดไปหลายม้วนเหมือนกัน...เหนื่อย..!!

16. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    อันนั้นมากาวสองหน้าครับตาป้อม จริงๆเลยเราเนี่ย :rolleyes:

17. khunlamai

1,221
    15
    0
    3M ฟิล์มปรอทครับ หน้าบานเต็ม FXR 35 รอบคัน FXR10 ครับ

18. khunlamai

1,221
    15
    0
    ถ้าคุณ manjz ไม่เฉลย ผมก็คงงงๆอยู่อ่ะ ฟิล์มเป็นม้วน??????

19. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    แล้วเป็นไงบ้างอ่ะคับ ร้อนมั้ย ตอนกลางคืนมืดป่าว
    ขอรายละเอียดหน่อยคับ ตอนนี้ว่าจะติดใหม่อยู่อ่ะ
    ถ้าเป็นไปได้นะ ขอรูปด้วยนะคับ อยากเห็นสีอ่ะ

20. panphorm

476
    6
    0
    รอฟังอยู่ครับ เอามารูปมาโชว์ด้วย

สนใจจะติดอยู่เหมือนกันครับ

21. khunlamai

1,221
    15
    0
    ความรู้สึกผมว่าดีเลยครับ ขับกลางวันไม่ร้อน เปิดพัดลมแอร์ขีดที่สองก็อยู่แล้ว ตอนเค่ำหรือกลางคืนนี่ขีดแรกก็เย็นแล้วครับ ส่วนการมองเห็นเวลากลางคืนมันก็มืดแต่ไม่มากครับ บานหน้านี่มองเห็นชัดเจนผมว่ามันก็ไม่มืดครับ ส่วนบานหลังนี่ถูกใจผมมาก ตัดแสงพวกไฟซีนอนแสบตาดีกว่าฟิล์มเก่ามากเลย ฟิล์มปรอทมองจากข้างนอกมันจะสะท้อนเหมือนส่องกระจกครับ แต่ก็พอมองเห็นข้างในลางๆ มองจากข้างในออกมาตอนกลางคืนดูกระจกข้างมันก็มืดกว่าฟิล์มใสนิดหน่อยแต่ผมว่ามันก็มองเห็นชัดเจนครับ(ฟิล์มเก่าผมเป็นฟิล์มใสครับใช้มา 7 ปีล่ะ) เดี๋ยวไว้ ส-อ.นี้ ผมล้างรถแล้วจะถ่ายรูปมาให้ดูกันครับ :p

22. panphorm

476
    6
    0

รถคุณสีอะไรครับ สรุปแล้วเสียค่าใช้จ่ายไปเท่าไหร่

23. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    รอชมอยู่นะคับ เอาทุกมุมเลยนะ ตอนนี้ร้อนมากอ่ะ

24. khunlamai

1,221
    15
    0
    รถผมรุ่นและสีเดียวกันกะคุณ Moo Tiger Raikhing ครับ แต่เครื่อง 5L เหมือนกันแต่สเตปเขาเทพกว่าผมเยอะ รถผมเครื่อง 5L เดิมๆ ไม่เกินวันอาทิตย์ครับ จะลงรูปให้ดูครับ ราคา 3300 ตามข้างบนครับ

ครับเดี๋ยวจัดให้ตามคำขอครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 กุมภาพันธ์ 2009
  25. Moo Tiger Raikhing

12,412
    29
    0
    เอ ว่าแต่ว่า นี่มันก้อวันอาทิต แล้วนะคับ
    ทำไมยังไม่ได้ดูอีกหล่ะ

26. panphorm

476
    6
    0
    ใจเย็นครับ สงสัยกะลังล้างรถอยู่

27. khunlamai

1,221
    15
    0
    จัดไปจัดไป :p

28. khunlamai

1,221
    15
    0
    อันนี้ แคปขวาใกล้ๆ กับบั้นท้าย

29. panphorm

476
    6
    0
    ฟิล์มแจ่มดีครับ

ส่วนรถ เปลี่ยนแม็กซ์ซักหน่อย หล่อเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้