เจอพี่โอ๋ มะกี้

การสนทนาใน 'Mazda 323&626 Club' เริ่มโดย elmo, 26 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. elmo

elmo New Member Moderator VIP

2,175
    3
    0
    แหม๋ พี่โอ๋ มาหากิ๊กแถวนี้ กะมะบอกกาน ล่วงหน้า เลย อิอิ เห็นจอด รอ อยู่แว้บๆ มารู้ตัวอีกที ก็ ประกบ ข้างซะแล้ว งิงิ :p

2. bank_626

bank_626 New Member Member

921
    2
    0
    อยู่แถวไหนหละ เจ้าเป้ๆๆ

ปล. พีโอ๋ รู้ข่าวยัง เมื่อวานนี้ แถวบ้านผม ไฟไหม้อะ (แถวกล้วยน้ำไท) อะ

3. elmo

2,175
    3
    0
    อ้าว ไหม้ แถว กล้วย้ำไทยเหรอ มะรู้เรอื่ง เลย เหอๆ เห็นแต่รถดับเพลิง เง้อ

Ps. ก็ อยู่ แถวๆ ที่ พี่แบงค์ เจอ เมื่อ ครั้งก่อน อะแหละ เหอๆ

4. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    พรี่โอ๋ ขับผิดเส้นทางป่าว อิอิ

5. bank_626

921
    2
    0
    ไม่ใช่แล้วเจ้าเป้ อีกบ้านนึงของพี่ อยู่แถวๆบ้านกล้วยอะ

6. elmo

2,175
    3
    0
    ผม อยู่ แถว ดมสุข อ่า

7. ao_323

ao_323 New Member Moderator

1,346
    16
    0
    เจ้าเป้มั่วแต่ขับรถใจลอยหาหญิง

จอดรออยู่แท้ๆ แต่มองกันไม่เห็น (ถ้าเป็นสาวๆมานคงเห็นแล้วใช่ปะ)

ก็เลยต้องประกบข้าง มานยังไม่สนใจอีก

ก็เลยจะเคะกระจก พอหันหน้ามาทำเป็นตกใจ เห็นคนหล่อ 5555

แล้วยังทำหน้าเหมือน.......ขี้สงสัยอีก

พอเห็นทะเบียนรถเท่านั้นแหล่ะ พี่โอ๋รูปหล่อนี่หว๋า 55555

โกเพ้ง ผมไม่ได้ขับผิดเส้นทางหรอก กะจะหากิ๊กแถวๆนั้นอะ ไม่เจอเลย

มีไฟใหม้ด้วยหรอแบงค์ พี่ไม่รู้เรื่องเลยอะครับ

ช่วงนี้งานเข้า มะค่อยจะว่างเลย

8. RollriderS

RollriderS New Member Moderator

2,318
    9
    0
    กรุณาอย่าขี้เกียจพิมพ์ดิวะ
    แบบว่าย่อๆแล้วอ่านมันแปลกๆหว่ะ

ดมสุขงี้

บ้านกล้วยงี้

แหง่ะ

9. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    พิมพ์ตกๆหล่นๆจะเป็นแบบนี้ป่าว
    :rolleyes:

' ลูกชายผมสองขวบมีไข่สูงมากให้กินพาราได้ไหม ขอคำตอบด่วนครับ'
    answer***ผู้เชี่ยวชาญเรื่องไข่มาตอบด่วนค่ะ

' แฟนเป็นคนเสียวดังมากครับ ผมอายคนอื่นเค้า ผมจะเตือนเธอยังไงดีครับ'
    answer***แนะนำให้ว่าเวลาจะมีอะไรกันให้หาอะไรให้เธอกัดครับ เวลาเธอเสียวก็จะ
    ไม่ค่อยมีเสียงเล็ดรอดออกมา

' กลุ้มใจจัง แฟนเราเป็นคนเชื่อมั่นในตัวเองสูง ไม่ค่อยจะอม ใครง่าย ๆ'
    answer***ดีแล้วล่ะคะ

' มีพี่ที่ทำงานคนนึงเพิ่งเข้ามาทำงาน เธอเป็นลูกน้องผมแต่อายุแก่กว่าผมมาก
    ผมจะสอยเธอยังไงดี! ครับถึงจะไม่น่าเกลียด'
    answer***ความจริงน่าจะสอยพวกเด็ก ๆ ใหม่ ๆ นะครับ ถ้าอยากสอยเธอจริง ๆ ก็ท่า
    พื้นฐานไปก่อนครับ พอเคย ๆ กันแล้วค่อยเปลี่ยนท่าสอยครับ แค่นั้นก็ไม่น่าเกลียดแล้วครับ

'สามีมีปัญหาในการนอนค่ะเค้าชอบนอนหนุนหมอยนิ่ม ๆ ไม่ทราบว่าเพื่อน ๆ พอจะ
    รู้จักยี่ห้อดี ๆ มั้ยคะ'
    answer***มียี่ห้อด้วยเหรอค่ะของแบบนี้

' ถ้าง่วงก็ลองเคี้ยวหมาฝรั่งดูสิคะเผื่อจะหาย'
    answer***ไม่ไหวค่ะกลัวมันกัดเอา

' เดือนหน้าดิฉันจะมีเพื่อนฝรั่งมาเที่ยวเมืองไทย เค้าชอบช้างมากค่ะ ช่วยแนะนำทัวร์ที่มีโปรแกรมขี้ช้างให้หน่อยได้มั้ยคะ'
    answer***ไม่มีมั้งค่ะโปรแกรมนี้

' เจอรูแฟนเก่าในโทรศัพท์มือถือแฟน หมายความว่ายังงัย'
    answer***ความสามารถในการแยกแยะสูงจริง ๆ เลยค่ะเห็นแค่รูรู้เลยว่ารูใครเป็นรูใคร

' อยากไปเที่ยวท้องฟ้าจำลอง ที่ปิดไฟมืด ๆ แล้วฉายภาพดาวน่ะค่ะไม่ทราบว่าเข้าชมฟรีรึต้อง

เสียตัวด้วยรึป่าวคะ'
    answer***เอ่อ! ไม่อยากมาเที่ยวบ้านผมบ้างเหรอ?? แต่ไม่ได้ชมฟรีนะครับบ้านผม

' ข่าวดีค่ะปลื้มใจอยากบอก ไปขยายรูแต่งงานมาแล้ว ออกมาสวยมาก ๆ
    ขนาดแฟนเป็นคนไม่ค่อยพูด ยังออกปากชม ไม่รู้มาก่อนว่าดีแบบนี้ เพื่อน ๆ ไปขยายที่ไหนกับบ้างคะ'
    answer***เรื่องนี้เก็บไว้ 2 คนก็ได้ครับ ไม่ต้องเอามา post เขิน ๆ ไงไม่รู้
    เอ่อ! ของแฟนใหญ่มากเหรอครับ ถึงต้องไปขยายรูแต่งงานของคุณมา

' พี่ ๆ ครับ ผมจะไปสอบใบขับขี่พรุ่งนี้แต่ผมยังไม่ชำนาญ เรื่องการถอยรถเข้า
    ซ่องเลย ใครพอแนะนำเทคนิคได้บ้างครับ'
    answer***แนะนำให้ดื่มเบียร์เข้าไปสักขวด แล้วไปแท๊กซี่ดีกว่าครับ สถานที่อย่าง
    นั้นใครเห็นรถเราเข้าไปมันไม่น่าดู เสร็จกิจแล้วก็นั่งแท๊กซี่กลับครับ

' ถามเลขาค่ะ พานายฝรั่งไปไหนดี ไม่ชอบซิสเลอร์เลย วันก่อนไปกินกับนายฝรั่งหลายคน

สั่งไส้กรอกรวมกินกันแล้ว ปรากฏว่าบรรยากาศเงี่ยนมาก ๆ'
    answer***บรรยากาศน่ากลัวนะคะ ! ฝรั่งเยอะด้วย

' ผมมีปัญหากับแฟนใหม่ของเธอครับ ไม่น่าคิดมากเลย แค่โทรเรียกเธอมาเจอเพราะอยาก
    เลียร์ ให้มันสบายใจทั้งสองฝ่าย'
    answer***ว่าแต่ว่าเขาจะยอมทั้งสองคนเลยเหรอ?

' ขอถามหน่อยค่ะ ใบพลูเดี๋ยวนี้หาซื้อได้ที่ไหน คุณยายข้างบ้านกินแต่หมาเปล่า ๆ มานานแล้ว

บอกว่าเคี้ยวไม่อร่อย'
    answer***กินหมาแทนพลูเลยเหรอค่ะ

' แถวสี่พระยามีร้านอัดรูดี ๆ มั้ยครับ อ้อ แล้วรูขนาด 4' x 6' นี่จะเล็กไปมั้ย
    ครับ'
    answer***รูขนาดนั้นไม่เล็กแล้วครับ อย่างนั้นเค้าเรียกบานครับ

' จะไปเชียงใหม่ค่ะ หนุ่มคนเมืองที่ไหนพอแนะนำได้บ้างคะ อยากถามว่า
    ขนมจีนน้ำเจี๊ยวที่ไหนอร่อยบ้าง'
    answer***ถ้าเจอที่ไหนอร่อย ๆ อย่าลืมกลับมาแน่ะนำด้วยนะคะ

'ผมตกขาวมากเลยครับ เกือบไม่ได้ไปดูงาน NIKON DAY 2006 '
    answer***นึกว่าเป็นแต่ผู้หญิงผู้ชายก็ตกเหมือนกันเหรอค่ะ

'นศ หญิงสมัยนี้ทำไมชอบใส่เสื้อชายสั้นๆ แล้วปล่อยให้หอยออกมาอยู่นอกกระโปรงกันนะ ไม่น่ารักเลย'
    answer***ขนาดนั้นเลยเหรอค่ะ

'ไม่ได้อ่านหนังสือพิมพฺ์วันเดียว ตกขาวเลยละเธอ'
    answer***โหน่ากลัวเนาะ พรุ่งนี้ต้องรีบหาอ่านแล้วล่ะ

'ถามท่านผู้รู้หน่อยคับ : ทำไงดีคับ เครื่องเสียวผมใช้งานไม่ได้'
    answer***ไม่มีความเห็นค่ะ รอผู้รู้มาตอบละกัน

--------------------------------------------------------------------------------

10. elmo

2,175
    3
    0
    555+ ก็ ตกใจเห็นพี่ โอ๋ อุอุ แค่ใจลอย นิดโหน่ย อย่าน้อยใจ สิ งิงิ

11. RollriderS

RollriderS New Member Moderator

2,318
    9
    0
    อ่านะ

12. elmo

2,175
    3
    0
    โหะๆ มะเหมือน ประธาน เห็นที่ไหน เด่น ตลอด อุอุ ว่าแต่ ยัง จำ วันนั้น ที่ประธาน ขับรถ หนีได้ ติดตา อยู่เลยอะ ปื้ดๆ ฟิ้ว

13. ao_323

1,346
    16
    0
    ใช่สิ รถพี่มันเก่าแล้วนิ เชอะ

14. RollriderS

2,318
    9
    0
    วันไหนวะ

15. bank_626

921
    2
    0
    55 รอรถผมก่อนนะ ผมจะขับทั่วกทม.เลย

อิอิ

16. bank_626

921
    2
    0
    อยากขับจะบ้าตายอยู่แล้ว

17. elmo

2,175
    3
    0
    เหอๆ เก่าแต่แรงอะดิ

18. RollriderS

2,318
    9
    0
    แร๊งงงงงงงงงงงงง

19. elmo

2,175
    3
    0
    โบ ออฟ ขู่ฟ่อๆเลย

20. bank_626

921
    2
    0
    โบอ็อฟ ใครฟู่ๆหละ

21. ao_323

1,346
    16
    0
    นั้นนะสิ

22. elmo

2,175
    3
    0
    เหอะๆ

23. RollriderS

2,318
    9
    0
    โบอ๊อฟหรืองูวะนั่น

24. ao_323

1,346
    16
    0
    เอิ้กๆ น่าจะเป็นอันหลังมากก่า

25. RollriderS

2,318
    9
    0
    ที่อยู่บนหัวด้วยช่ายม๊ะ

26. bank_626

921
    2
    0
    เปิดประเด็น ของใครหละ 55+

ของเป้เยอะหน่อย

27. elmo

2,175
    3
    0
    มะช่าย งู เก็ง กอง นะพี่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้