หมุนพวงมาลัยขณะจอดแล้วดัง ??

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย thananonn, 31 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    มุมพวงมาลัยดังเรื่อยๆ ขนาดยังหมุนไม่สุด
    ซ้าย หรือ ขวา มันก็ดัง เท้าซ้ายรุ้สึกถึงแรงสะเทือน

อาการ นี้เป็นที่ แลคหรือป่าวครับ
    เวลาขับรถ มันก็ดัง เหมือนมีอะไร ขันไม่แน่น

เวงกำ พึ่งทำช่วงล่างมา :cry:

ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณ

2. bom rb20det

bom rb20det New Member Member

168
    12
    0
    ตรวจดูน้ำมัน เพาว์เวอ ยังอะครับ

3. pra_to2000

pra_to2000 New Member Member

54
    1
    0
    เป็นเหมือนกันเลย++++รอคำตอบจากผู้รู้

4. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ไปแก้มาแล้วครับ

เกิดจาก เพลาขับแล็ค มันเก่าเกินไป มันเลยแข็ง
    เปลี่ยนใหม่ ซ้าย ขวา พันนิดๆ หายเลย

5. Porz-Porz

Porz-Porz New Member Member

10
    0
    0
    ผมก้อเคยเป็นนะ

แต่ไม่แน่ใจว่าตอนจอดแล้วเลี๊ยวมันเป็นหรือป่าว แต่ว่าเป็นแน่ตอนที่จอดแล้วเลี๊ยวธรรมดา เช่นตอนกลับรถ ถอดจอดอ่ะ

แต่ไปแก้มาแล้ว เปลี่ยนเพลาขับมา หายเลย

ถ้าเป็น เอบีเอสจะเเพงหน่อยนะ

ลองสังเกตุดูว่า มีน้ำมันพาวเวอสาดตรงบริเวณล้อหรือป่าว ถ้ามีแสดงว่าซีลมันขาดแล้วด้วย ต้องรีบแก้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้