ขำขันยามเช้า

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย G Type R, 24 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ในงานแต่งงานงานหนึ่ง ในขณะที่ดื่มกินกันไปได้สักพักใหญ่
    พิธีกรในงานก็เชิญคู่บ่าวสาวขึ้นเวทีเพื่อกล่าวอะไรเล็กๆน้อยๆ
    เป็นการขอบคุณแขกที่ให้เกียรติมาร่วมงานแต่ง
    เจ้าบ่าวที่เริ่มจะได้ที่ก็ขึ้นกล่าวทันที ว่ากันเป็นกลอนเลย
    " วันนี้ดีใจจะได้เมีย
    หลังจากที่ได้เสียกันหลายหน
    วันนี้จะมีเมียเป็นตัวตน
    ขอบใจแขกทุกคนที่มางาน "
    พอกล่าวจบเท่านั้น พวกเพื่อนๆเจ้าบ่าวปรบมือกันเกรียวกราว
    ต่างก็พูดกันขรมว่า " มันแน่จริงๆว่ะ...เพื่อนกู "

ฝ่ายเจ้าสาวก็รู้สึกอับอายและเสียหน้าเป็นอย่างยิ่ง จึงกล่าวขอบคุณ
    บรรดาแขกที่มาร่วมงานด้วยเสียงหวานๆน่ารักว่า..." เช่นกันค่ะ "
    " วันนี้ดีใจจะได้ผัว
    หลังจากที่เสียตัวมาหลายหน
    ในวันนี้จะมีผัวเป็นตัวตน
    แต่เป็นคนที่เท่าไหร่...ไม่ได้จำ "

2. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    :D 555 ขำดีครับ แล้ว เจ้าบ่าว ทำหน้า ยังไงต่อ อิอิ :D

3. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
  4. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    นีมันคำขวัญของพี่กอฟ จิงๆหรอเนีย :D

5. tamako

3,038
    88
    0
    สงสัยเพ่ก๊อฟ ยึด อันสุดท้ายเป็นหลัก แหง๋ๆ

6. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    5555555555555

ฮาจิงๆๆพี่กอฟฟฟฟฟฟฟฟ

แต่รุ้สึก คำคมอันหลังสุด

พี่กอฟเคยบอกเบส ว่า พี่เปนแบบนั้น แต่เบสอย่าไปบอกคายนะ เด่วฟามจิงถูกเปิดเผยๆๆ

แล้วเด่วพี่ จะ กะเตืองใจ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

7. aekky

aekky New Member Member

234
    13
    0
    ฮาหวะ งานเข้าเลยเจ้าบ่าว

8. BRIDE_O

BRIDE_O New Member Member

217
    5
    0
    555 แล้วตกลงมีเมียมันดีไหม พี่:D

9. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
  10. G Type R

3,607
    99
    0
    ถามอย่างนี้........... นอกรอบดีกว่ามั้ง:D:D

11. mengsi

mengsi New Member Member

227
    14
    0
    จัดเลยดีกว่าครับแบบนี้ :D:D

12. tle-si

tle-si New Member Member

171
    7
    0
    :D:Dอยากรู้เหมือนกานอ่ะคับว่าเมียเจ้าบ่าวมันดีอ๊ะป่าว จัดไปเลยคร๊าบนอกรอบ

13. G Type R

3,607
    99
    0
    ณ โรงพยาบาลจิตเวช
    หมอเอกรินทร์ทำการทดสอบคนบ้า 3 คนด้วยการพาไปที่บ่อน้ำข้างตึกผู้ป่วยของโรงพยาบาล แล้วทำการทดสอบคนบ้าทั้ง 3
    หมอเอกรินทร์:ผมจะเริ่มทำการทดสอบพวกคุณนะ (หันมาถามคนบ้าคนที่ 1) บ่อน้ำที่อยู่ตรงหน้าคุณ คุณจะเอาไว้ทำอะไร
    คนบ้า 1: ผมจะเอาไว้ทำอู่ต่อเรือครับ
    หมอเอกรินทร์ถามคนที่ 2
    หมอเอกรินทร์:คุณจะใช้ประโยชน์จากบ่อน้ำที่อยู่ตรงหน้าคุณอย่างไร
    คนบ้า 2: ผมเอาไว้ฝึกว่ายน้ำไปแข่งโอลิมปิกครับ
    หมอเอกรินทร์:หันมาถามคนที่ 3 คุณจะใช้ประโยชน์จากบ่อน้ำที่อยู่ตรงหน้าอย่างไร
    คนบ้า 3: ผมจะเอาไว้เลี้ยงปลาครับ
    หมอเอกรินทร์:ดีนี่ งั้นพรุ่งนี้เตรียมกลับบ้านได้ เออเดี๋ยว คุณจะเลี้ยงปลาอะไรล่ะ
    คนบ้า 3:อ๋อ ผมจะเอาไว้เลี้ยงปลาวาฬครับ

14. Mc6885

Mc6885 New Member Member

91
    6
    0
  15. tamako

3,038
    88
    0
    ช่างสรรหา จิง จิ้ง...

16. joiceSi

joiceSi New Member Member

816
    9
    0
    55 ตกลงแล้วพี่กอล์ฟ<b>มีเมียหลายคน</b> จริงๆๆเหรอคับ งงๆ

Joice++Jum

17. G Type R

3,607
    99
    0
    มีคนเดียวครับ มีหลายคนอาจเจ็บหนักได้:D:D

18. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    มะเชื่อหรอก พี่กอฟอะเมียคนเดียว แต่กิ๊กหลายคน เบสรุ้ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้