ถามพี่ๆเรื่อง เซ็นทรัล ล็อค ครับผม

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย darkway, 12 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. darkway

darkway New Member Member

7
    0
    0
    :cry::cry::cry: ของผมไปติดตั้ง(ราคาแบบธรมดาๆ)ที่ 0 ฮอนด้าครับ อาการคือ กดล็อคแล้วมีเสียง .....แต่ประตูไม่ยอมล็อคอ่ะครับ อาการแบบนี้พอจะแก้เองได้หรือป่าว หากต้องซ่อมราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

ป.ล.ผมเช็คทาง 0 ประมาณ 1000 ครับ ขอบคุณอย่างสูงคร้าบบบบบบบบบ

:):):)

2. SPEC Si

SPEC Si New Member Member

20
    1
    0
    ของผมเสียเหมือนกันคับ..ต้องล็อคเองทีละฝั่ง
    เวลาเปิดก็เหมือนกันต้องเปิดทีละข้าง...น่าจะเป็นที่อะไรคับ:cry:
    รถผมไม่มีสัญญาณกันขโมย ถ้าจะติดต้องซ่อมเซ็นทรัลล็อคก่อนติดกันขโมยรึเปล่าคับ
    ปล.รบกวนผู้รู้ด้วยคับ ขอบคุณคับ :)

3. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    อาการที่ผมเคยเป็นคือตัวเปิดล๊อคประตูมันหักอะครับมันเลยไม่ยอมล๊อคให้

4. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    มอเตอร์ เซนทรัลล๊อค เสีย ข้างละประมาณ 150-400 บาท แล้วแต่ร้าน
    เปลี่ยนได้ตามประดับยนต์ทั่วไป

5. ^YimmY^

^YimmY^ New Member Member

231
    3
    0
    ติดตั้งมานานยังอ่ะครับ ถ้าไม่นานก็ลองไปให้ที่เดิมดูให้ก็ได้ครับฟรีอยู่แล้ว
    แต่ถ้านานแล้วก็ตามที่พี่เบสบอกเลยครับ

6. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    เยี่ยมไปเลย

7. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    ของผมให้น้าเค้าถอด ประตู+ตัวล็อดออกมา ทา จารบีใหม่ หายเลย

8. PSM"21

PSM"21 New Member Member

163
    9
    0
    อาการคล้ายๆแบบนี้เคยเจอกับตัวเอง ยังไงฝากลองพี่ๆที่เจอลองดูน่ะครับผม
    1.เสียแบบไม่หนักหนาเท่าไหร่ ก็ตัวเหล็กข้อที่ยึดกับมอเตอร์มันฝืด ให้ท่านพี่ๆลองรื้อแผงประตู แล้วก็เอาจาระบีแต้มๆ หรือ Sonax พ่นๆ ก็ได้งับ พอช่วยหล่อลื่นได้บ้าง
    2.ต้องดูหากท่านพี่ๆพบว่าเจ้าตัวมอเตอร์มันไหม้ก็เปลี่ยน แล้วตอนติดตั้งมอเตอร์ต้องเช็คตำแหน่งให้ดีน่ะคับพี่ๆ บางทีตอนลองเปิดได้หมุนดี แต่พอใส่แผงประตูประกอบไปแล้วมันไปบีบ-ไปดันตรงตัวมอเตอร์นั้น อาจทำให้ติดขัด แล้วก็ไหม้อีกได้ ต้องลองๆเทสดูว่าตรงไหนโอเคที่สุด

^_____^

9. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    สาระๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้