ขอถามเรื่องท่อคับผม

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย ECU 24, 20 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0
    ผมไปซื่อท่อ5ZIGEN ปากแตรมาคับไส้2.2คับใส่กับน้องเป้ได้ปะคับ
    ขอรบกวนพี่ๆเพื่อนๆหน่อยคับผม
    แล้วผมถามอีกอย่างคับทำมัยมันไม่มีเพดคับ
    ผมถามเค้าแล้วเค้าบอกว่ามันเป็นตัวที่ใช้ในสนามคับแต่ผมดูรอยอ็อกแล้วเนียนคับผม
    ขอบคุณคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 กุมภาพันธ์ 2009
  2. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    เพลทที่บอกว่าไม่มีอ่ะ jasma รึป่าวคับถ้าใช่ปรกติท่อยุ่นอ่ะมีทุกใบนะ

3. ECU 24

510
    7
    0
    ใช้คับBOOKมันไม่มีJasmaและก็ตรา5ZIGENด้วยคับผมซื้อที่รามอินทรากม8คับBOOKว่ายังไงคับว่าแท้หรือเปล่า
    ขอบคุณคับ

4. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    แท้ครับ ที่ไม่มี jusma เพราะมันไม่ผ่านมาตราฐานเรื่องเสียง ครับ
    พวกที่ปากแตร ส่วยใหญ่จะไม่มี jusma ทั้งนั้นครับ เพราะมัน ดังโคตร

5. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    แล้วมันจาดัง แปร้ดดๆๆๆๆ เหมือนกันป่าวเนี่ย
    เคยนั่งรถเพื่อนที่ใส่ท่อแบบเนี้ย..แรกๆมันส์ พอนานๆแล้วหูดับไปเลยอ่ะ

6. bookSI

1,237
    51
    0
    ทำไมของผมดังโคตรยังมี jasma เลยอ่า ?

7. tamako

3,038
    88
    0
    ^
    ^
    ^
    ก็เครื่องแรง นิ๊ มันเรยดังงงง 5555

8. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    555555555+

เครื่องเพ่แก เค้าแรง มานก้ดังไปหมดเส๊ะเพ่ๆๆ

เบสอยากให้ดังบ้าง เครื่อง+ท่อ มานมะอำนวย แต่ใจอะไปแย้ว ฮ่าๆๆๆๆ

9. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ใจมันไปแล้วหรอ ตัวก้ต้องตามไปดิ เบส

10. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    ใส้ หมดละ เลยดัง ฮาฮา

แซวๆ

ว่าแต่ ถ้าไม่มี jasma

ทำมัยถึงไม่มี ตรายี้ห้อด้วยละ :confused:

11. bookSI

1,237
    51
    0
    เออแฮะ อย่างน้อยก็น่าจะมียี่ห้อ ?

12. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

มาซื้อถึงแถวบ้านเราเลยเหรอ แล้วทำไมเราไม่เคยไปหาท่อแถวบ้านใส่เลยนะ

เสียตังค์ไปแล้วอย่าคิดมากเอาไปใส่เลย เดี๋ยวดีไม่ดีก็รู้

13. tamako

3,038
    88
    0
    ถ้าไม่มีตรา ยี่ห้อ ไม่น่าใช่ของนอกนะ
    อย่างน้อย ต้องมีเพลด บอกยี่ห้อที่ชิ้นงานมั่งหละ
    อย่าง RSR ทรงกระบอกใส้ตรง มีแต่ป้ายยี่ห้อ
    ไม่มี Jusma ซักใบ ยกเว้นพวกทรง รีๆ อะ

14. ECU 24

510
    7
    0
    เดี่ยวใส่ไปให้พี่ๆเพื่อนๆดูคับแต่ว่าผมเพื่อนผมมันบอกไปซื้อนาลิตะมาเค้าบอกว่า
    5ZIGENปากแตรแต่ไม่มีเพดเหมือนกันอะคับเค้าบอกให้ดูรอยเชือมคับผมเลยไม่แน่ใจคับ
    เลยมาถามคับขอบคุณคับ

15. ECU 24

510
    7
    0
    ของดีอยู่แถวบ้านวาเยอะจริงๆ

16. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    พี่ชายๆๆๆๆ ตัวอะอยากตามไปที่ซู๊ดๆๆๆ รอท่อ+เครื่องเนี่ย ฮ๋าๆๆ

คายจาไป หล่อแบบพี่ชายในอนาคตอันใกล้ หล๊าๆๆ เอิกๆๆๆ หล่อแย้ว อย่าลืมเบสเน้อออออ

17. joiceSi

joiceSi New Member Member

816
    9
    0
    ^^^^แหมแค่นี้ก้อหล่ออุจจาระแตกแร้วหละเบส ตอนพี่เรียนรุ่นๆเบส พี่ยังขี่ Wave 100 ไปเรียนอยู่เรย 555555555555

Joice++Jum

18. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    5 ZIGEN มันเป็นปากแตรอ่ะไม่มี Jasma หรอกครับ แต่ที่ผมจำได้อ่ะ (ไม่แน่ใจนะแต่คิดว่าใช่ ยี่ห้ออ่ะมันเป็นตัวปั๊มเลยนะไม่ได้เป็นเพลดอ่ะครับ ปั๊มลงไปในเหล็กเหมือนพวกมูเก้นไรประมาณนี้อ่ะครับ

19. OM MUGEN

1,768
    8
    0
    ดูดิครับว่ามันมีรูยึด Silenser ป่ะครับเพราะที่ผมสังเกต ปากแตรยุ่นจะมีเกือบทุกใบ

20. OM MUGEN

1,768
    8
    0
    จ๊อยยังดีนะครับ ตอนผมยังได้แค่ดรีมคุรุสภาเอง (แต่แมร่งโครตทนเลย)

21. bookSI

1,237
    51
    0
    วันมีทติ้งขับมาให้วิจัยหน่อยคับ ^^

22. ECU 24

510
    7
    0

23. ECU 24

510
    7
    0
    ใบนี้เลยคับผม

24. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    แปร๊ดลั่นทุ่งแน่นอน ฮ่าๆ

เวลาอัดๆนี้เสียงหวานน่าดู

25. ECU 24

510
    7
    0
    รบกวนพี่ๆเพื่อนๆน้องๆดูให้หน่อยนะคับขอบคุณคับ

26. tamako

3,038
    88
    0
    ของ 5zigen ที่เคยเห็น เค้าไม่มีเชื่อม ที่ท่อครับ จะใช้เป็นที่รัดท่อ วงกลมๆอ่ะครับ
    ผิดถูก ยังไง ขออภัยด้วยครับ

27. joiceSi

joiceSi New Member Member

816
    9
    0
    จริงคับ ดรีมมันอึดมากๆๆ เรยอ่า

Joice++Jum

28. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    เคยเห็นมันจะมีเพลทเขียนว่า RO ตัวใหญ่ แล้วมี Racing use only ตัวเล็กอยู่ข้างล่างครับ

แต่ไม่รู้ว่าจะมีในปากแตรทุกรุ่นรึเปล่า ลองดูที่รอยเชื่อมกับงานก็พอจะรู้แล้วครับ

29. ECU 24

510
    7
    0
    ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆน้องๆคับ

30. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    ซื้อมาแล้วอย่าคิดมากครับ เราพอใจก็พอแล้ว แต่เสียดายที่ไม่ใช่แสตนเสลทั้งเส้นครับ (เห็นท่อหลังดำๆ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้