กระจกมือหมุน อยากใส่เป็นระบบไฟฟ้าบ้างครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย DanGeRousT0y, 14 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DanGeRousT0y

DanGeRousT0y New Member Member

22
    0
    0
    กระจกมือหมุน อยากใส่เป็นระบบไฟฟ้าบ้างครับ

อยากรู้ว่าต้องเปลี่ยนทั้งประตูเลยรึป่าว หรือว่าหาแต่รางไฟฟ้า กับแผงข้างมาแปลงใส่ประตูเดิมได้เลยอ่ะคับ

หมุนเบื่อแล้วอยากเปลี่ยนมั่งแล้วละครับ

:D

2. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ตามที่เข้า ใจหละครับ ..
    เปลี่ยน ยกแผงก็เทห์ เลย.. แต่ หายากหน่อย ..
    เปลี่ยน ราง ..มีสองแบบ ..แต่ถ้าได้แผงจะเป็น สลิง .ติดมากับประตู ..
    อันนี้ ต้องเปลี่ยน ยก ประ ตู .. มั้ง ..มาเป็นคู่ ..

อีกอย่างแผงเดิม ปาตูเดิม .. เปลี่ยนราง ยกแบบเฟือง .. ใส่ สวิทซ์ เข้าไป ..

อ่อ.. แต่ ถ้า สักหลาดขอบกระจกเสื่อม.. ควรเปลี่ยน ซะก่อน เพราะเด๋วมัน ฉืด มอเตอร์ พังๆๆ
    ..

3. mr_janes

mr_janes New Member Member

352
    31
    0
    มีหลายวิธีคับ

1. เปลี่ยนประตูใหม่เป็นของตัวนอกไปเลย (ส่วนมากจะขายที 4 บานเลย เพราะเป็นของแวน)

2. ซื้อเฉพาะราง + มอเตอร์ มาใส่กับกระจกเดิม แล้วต่อสวิทเพิ่มเอา (อันนี้คู่ละ 1800 บ. รวม สวิท)

3. ซื้อราง + มอเตอร์ และ แผงตัวนอกที่มีสวิท มาใส่ (เฉพาะแผงอย่างเดียวหาค่อนข้างยาก ถึงมี ก็จะมาทั้ง 4 บานเลย)

4. DanGeRousT0y

DanGeRousT0y New Member Member

22
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่ๆสำหรับคำตอบ

แต่คงได้ ซื้อเฉพาะราง + มอเตอร์ มาใส่กับกระจกเดิม แล้วต่อสวิทเพิ่มเอา

เพราะอยู่ ตจว. ไม่ได้ไปเดินเซียงกงเลย

ขอบคุณอีกครั้งคับ

5. Kc1.6SLX

Kc1.6SLX New Member Member

520
    2
    0
    ลองไปดูที่ร้านบางใหญ่อะไหลยนต์แถวท่าทองน่าจะมี

6. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    เอาของรุ่นไหนมาใส่ได้บ้างครับพี่ๆ ขอบคุณครับ

7. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    บอกก่อนเลยนะครับเรารางระจกของตัวนอกใส่กับประตูเดิมเราไม่ได้นะครับ
    ถ้าอยากง่ายสุดก็ซื้อยกประตูครับง่ายมาก
    ได้ของครบเลย กระจกมองข้างไฟฟ้า ด้านในประตูมีคานเสริมด้วยครับ

8. DanGeRousT0y

22
    0
    0
    จะถามว่าถ้าซื้อยกประตูนี้ ราคา เท่าไหร่ ซื้อ 2 บานคู่หน้าเค้าจะขายมั้ยครับพี่

:cool:

9. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    พี่ก็ซื้อราง+มอเตอร์+แผง มาทำเอง ยุ่งยากเหมือนกันนะ เจาะ ตัด เจียร์ วุ่นวายไปหมด (รางนอกต้องแปลงเยอะเหมือนกาน รางของไทย(ศุนย์ อันละ2000 ไม่รวมมอเตอร์)
    อีกอย่างก็ไปจ้างร้านทำ 2 บาน เคยถามไม่น่าจะเกิน 4000บ.

พี่แนะนำว่าซื้อทั้งประตูมาเลยดีฟ่า เพราะพี่ทำแล้วรู้สึกงบจะบานปลาย อิอิ
    แต่ถ้าอยากทำเองก็ดี สนุกดีเหมือนกานแต่ต้องใจเย็นๆ ไม่งั้นเจาะประตูเละไปหมด

10. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ตอนนี้ของหมดนะครับ
    แต่ผมแยกขายได้นะคู่ละ 5500 นะครับสวยๆเลย
    เสียเวลาแค่ค่าทำสี + กับเดินไฟ

11. หนุ่มซาตาน

หนุ่มซาตาน New Member Member

142
    2
    0
    ยกประตุเปลี่ยนครับง่ายสุดเลย
    ประตูหมดแล้วรึพี่เบิ้ม เร็วจิงๆ อิอิ....

12. Nowbassist

Nowbassist New Member Member

296
    3
    0
    ทำสีประตู 4 บานนี่ ราคาประมาณเท่าไหร่ ช้เวลากี่วันครับ

ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้