ตัวยึดป้ายทะเบียน

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Macgyver, 17 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Macgyver

Macgyver New Member Member

50
    1
    0
    เห็นหลายคันที่ป้ายทะเบียนหลังไม่ใช้กรอบป้ายทะเบียนยึดแต่ มีลักษณะยึด ด้วยกาวสองหน้า ทำให้ป้ายไม่มีรอยยึดหรือเจาะ อยากถามว่าเขาใช้อะไรยึดกันหรือครับ สวยดี ดูเรียบ

2. VoLkSuBaGeN

VoLkSuBaGeN New Member VIP

107
    3
    0
    ผมใช้เทป 2 หน้าของ 3M ครับ

ไม่ใช่เทปโฟม 2 หน้าทั่วไปนะ มันจะเป็นเทป 2 หน้าสำหรับงานภายนอก หรืองานหนักโดยเฉพาะครับ ม้วนละประมาณ 60 - 80 ผมไม่แน่ใจ

ติดมา 2 ปีแล้วครับ ล้างรถบ่อยมากๆ เมื่อก่อน 3 วันครั้งเลย เดี๋ยวนี้อาทิตย์ละครั้ง มันก็ยังไม่หลุด ใช้ได้ดีครับ

:)

3. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    บางคนอาจจะแปะตรงๆหรือบางคนทำแผ่นสแตนเลสหรือแผ่นอครีลิคขึ้นมาครับ ขนาดพอๆกับทะเบียนหรือเล็กกว่านิดหน่อย แล้วเจาะรูยึดน็อตหัวแบนเข้าไปกับรูสำหรับยึดป้ายของรถ แล้วเอาเทป 2 หน้า 3M แปะลงไปบนแผ่นสแตนเลสหรืออครีลิคอีกทีเพื่อยึดทะเบียน ส่วนตัวผมใช้วิธีนี้เพราะบางทีถ้าแปะลงไปกับสีรถตรงๆแล้วเกิดต้องดึงป้ายออกมากลัวสีรถมันจะหลุดออกมาด้วยน่ะครับ:p

4. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    รถพี่ชายผมใช้ป้ายลอย ครับเคยเห็นขายๆกันเมื่อก่อนอะ ครับ มันแผ่นอูลมิเนียมแบนๆ หลบหัวน็อตและก็ใช้สองหน้า แต่ถ้าหาไม่ได้ ก็ใช้สองหน้าแปะกับทะเบียนเลยก็ได้ครับ

5. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ตามที่ท่านข้างบนเค้าตอบกันมาเลยครับ :D

6. ขอเน้นว่า"3M"เท่านั้น

7. za_la_go

za_la_go New Member Member

55
    4
    0
    ผมก็ใช้กาว2หน้า 3เอ็ม 5ปีแล้วครับ แน่นเหมือนเดิม

8. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    เทปกาวสองหน้า...3M แน่นมากๆ

9. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    3Mครับ..จำได้ตอนซื้อมาใส่ใหม่ๆแปะเบี้ยวไปนิด..เลยลอกออก..เล่นซะป้ายงอเลยเหนียวไม่เหนียวล่ะ..:D:D:D

10. ACCORD 2000

ACCORD 2000 New Member Member

109
    3
    0
    3 M แปะคับ...แปะแค่ 4 แถวแนวนอนพอนะคับ....มากกว่านั้นตอนแกะออกจะแกะยากคับ
    ปล.ผมแกะบ่อย

11. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
  12. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    3 M อีกเสียง คับ

ที่เป็น เนื้อ สีดำๆ ขดมัน จะเป็น สีแดง อ่า

13. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    3M คับ เนื้อสีเทาคับ เทปสีแดงคับ ทนๆเลยคับ ติดมา2ปีแล้วคับ

14. POM CiViC EG

POM CiViC EG Well-Known Member Moderator VIP

1,125
    27
    48
    กาวสองหน้าครับผม

15. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    พี่บอกว่า 2 หน้า 3M มากันเยอะ เลยกลัวเข้าใจผิด

เพราะเจิ้นเองก็พลาดมาแล้ว 555+ นั่งแกะให้มือหงิกเลยล่ะ ไอ้ฟองน้ำขาวๆๆเนี่ย

พอดีมีติดห้องอยู่ เลยถ่ายมาให้ดูครับ

เอิ๊กๆๆๆๆๆ

16. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    แนะนำให้ กาวช้างเลย ติดแน่นมากเลย ไม่หลุดครับ ใช้งานตลอดเลย อิอิอิ

17. pooTurbo

pooTurbo Member Member

370
    9
    18
    3M เช่นกันครับ ตอนแปะ กลัวจะไม่ติด แต่ตอนแกะ จิงๆ มันไม่ยอมจะออกให้นี่สิค้าบบบบบบ

18. Aof_Car selection shop

Aof_Car selection shop New Member Member

941
    14
    0
    ผมใช้วิธีเดียวกับน้องแก๊บเลยครับผม

เพราะเคยใส่ป้ายยาวร้านเขาติดกาวสองหน้า 3M กับตัวรถเลย

พอเปลี่ยนแนว ก็เลยไปทำเรื่องขอป้ายทะเบียนใหม่ที่ขนส่ง

ได้ป้ายใหม่มาปุ๊บ มานั่งแกะของเก่าแม่เจ้า กว่าจะออก

เล่นซะอะคิลิคที่อัดป้ายทะเบียนยาวแตกหมดอ่ะครับ 3M ของเขาดีจริงๆ

คำเตือน : ก่อนแปะกาว 3M ควรเล็งดีๆก่อนคิดจะแปะนะครับ ไม่งั้น "งานเข้า" อิอิ

19. CITY_SX8

CITY_SX8 New Member Member

36
    2
    0
    เทป 3M ครับ ติดแน่ มาก วิ่งไม่มีหลุด นอกจากจะมีพวกมือบอนอยากรู้ว่าติดได้อยากไร มาแกะ ดูนะครับ

20. Napp

Napp New Member Member

334
    11
    0
    3M ก๊าบ.......... ต้องม้วนที่เป็นสีแดงๆ แบบที่คุณเจิ้นโพสอ่ะครับ ตัวกาวจะเป็นสีเขียวๆ ดำๆ อ่ะครับ เหนียวหนึบแน่นอนงับ :D

21. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    3M แท้ๆ ติดทนแน่นอน เล่งให้ดีก่อนนะครับมิเช่นนั้นดึงออกยากมาก ถ้ารถไม่จอดตากแดดนานๆทุกวันคงอยู่ได้นานหลายปีละครับกว่าจะหลุด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้