ถามอุปกรณอะใหล่ครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Manee B., 17 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Manee B.

Manee B. New Member Member

271
    0
    0
    1. ไม่ทราบว่ามีมีใครทราบว่าที่ไหนมีขายที่บังแดดบ้างไหม ของผมสปริงมันเสียทำให้มันไม่แนบสนิดกับหลังคา ที่ไหนมีขายบอกกันหน่อยนะ อยากเปลี่ยน
    2. บังโคลนหน้าสีบอร์นเงิน พอจะมีกันบ้างไหมครับ
    หากมีใครทราบช่วยกรุณาแจ้งให้ทราบบ้างนะครับ ขอบคุณครับ

2. Manee B.

271
    0
    0
    ลืมบอกไปว่า เป็นของรุ่น R11 นะครับ

3. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ในคลับน่าจะมีน่ะ..ลองไถ่ถามดูครับ

4. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    1. ไม่ทราบว่ามีมีใครทราบว่าที่ไหนมีขายที่บังแดดบ้างไหม ของผมสปริงมันเสียทำให้มันไม่แนบสนิดกับหลังคา ที่ไหนมีขายบอกกันหน่อยนะ อยากเปลี่ยน

อันนี้ไม่ลองซ่อมดูก่อนหรอครับ ผมถอดน็อตสามตัวออกมา แล้วเอาโซแน็กซ์ ใส่ก้านแดงเล็กๆ สอดเข้าไป ฉีดอัดเข้าไปนิดๆ

แล้วโยกๆ ฉีดแล้วโยกๆ สลับไปมา ทำแล้วเหมือนใหม่ขึ้นสุดลงสุดเลยทีนี้ ไม่ต้องเสียเงิน

สาเหตุน่าจะมาจากความฝืดมากกว่าครับ

2. บังโคลนหน้าสีบอร์นเงิน พอจะมีกันบ้างไหมครับ

อันนี้หายากนะ เคยเห็นที่ร้านอะไหล่เชียงกงน้อยๆ ใจกลางตึกคลองถมติดแอร์ (ตรงข้ามวัดพระพิเรนทร์)

ราคาไม่ได้ถามมา ลองไปหาดูแต่ถ้าเชียงกงบรรทัดทองน่าจะหายากมาก

5. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    ที่บังแดดมันเสียข้างซ้ายรึข้างขวาล่ะครับ...ถ้าเป็นข้างซ้ายแล้วอยากเปลี่ยน...
    เปลี่ยนเป็นไอ้ที่มีทีวีด้วยเลยดีมะ...อิอิ...ได้ของใหม่ด้วย...ดูทีวีได้ด้วย...
    เปลี่ยนเครื่องเสียงเป็น DVD โอยยยย...เจ้าลูกชายผมมานเรียกร้องอยู่เนี่ย...

แต่ถ้าเสียข้างขวา...ก็ลองซ่อมดูก่อนแบบเทพเขาว่าอ่ะ...อิอิอิ

6. Manee B.

271
    0
    0
    ขอบคุณนะครับ ทุกคำแนะนำ แล้วจกลับไปทำดู ได้ผลอย่างไรจะแจ้งให้ทราบครับ

7. shooting23

shooting23 New Member Member

167
    0
    0
    โชคดีครับ

8. sia87

sia87 New Member Member

52
    0
    0
    ลองซ่อมดูก่อนนะครับ

9. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ที่ บัง แดด หร๋อ R11 โทร มา หา ผม และ กัน 0867896003 อิๆ ถ้า ยัง ไง คุย กัน หลัง ไมค์ ดี ก่า

บังโคลน ด้วยครับ โหๆ พี่ ผม มี ของ ที่ พี่ อยาก ได้ 2 อย่าง เลย อะ ยัง ไง โทร มา ดี ก่า ครับ

บังโคลนผมมีครบทุกชิ้นเลย

แผ่นบังแดด พึ่งถอดออกอะครับ ยังไงโทรมาดีก่า คุยกันอิๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้