รถสตาร์ทติดยาก ควันดำด้วย เพราะไรคับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Oat and Amp, 15 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Oat and Amp

Oat and Amp New Member Member

127
    10
    0
    รถสตาร์ทติดยากมาก ทั้งเวลา เครื่องเย็น และเครื่องร้อน ใช้น้ำมัน รถไม่ได้ติดแก๊ส
    เป็นเพราะไรคับ...???
    และควันดำด้วย...รถสีขาวตรงกันชนหลังดำปี๋เลยเลยครับ ทำไงถึงจะหาย
    ผู้รู้ช่วยทีครับ...ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    แอร์โฟล พังครับ :)

3. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ตามคนหล่อไปค้าบ

4. samuyaki

samuyaki New Member Member

470
    26
    0
    ตามพี่ๆไปเลยครับ

5. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ตามหล่วยย :D

6. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    ตามทัน หร๋ออออออออออออออออ :D:D:D:D

7. DaySpeed

8,976
    822
    0
    ช่ายสิ๊

8. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    :D:D:D:D

9. Oat and Amp

127
    10
    0
    เคยเข้าไปที่อู่พี่ติ่งแล้วช่างบอกว่าแอร์โฟร์ไม่เป็นไรนะเป็นที่คอยล์หัวเทียนก็เปลี่ยนไปแล้ว รอบก็ไม่สวิง มีแต่อารการ สตาร์ทติดยากกับควันดำคร๊าบ...
    ถ้าซ่อมราคาซ่อมเท่าไหร่คับถึงจะหาย....

10. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    แหม ไม่เล่าให้หมด อิ....อิ รอบไม่สวิง แต่ว่าสตาร์ทติดยาก

น่าจะเป็นที่ หัวฉีดครับ แต่ควันดำนี่ สงสัยว่าเครื่องคงจะเริ่มหลวม

หรือ ไม่ก้อวาล์ว รั่ว รถวิ่งมากี่โลแล้วครับ :D:D:D:D

11. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    ได้ ยินมาว่า เครื่องจะหลวมแค่ไหน
    เจอ พี่ติ่ง แล้ว ฟิต ทุกคน เอ้ย ฟิตทุกคัน
    ใช่ ไหม ครับ
    อิอิ

12. Oat and Amp

127
    10
    0
    รถผมวิ่งมาประมาณ 200000กว่าโลแล้วคร๊าบ....ถ้าซ่อมที่พี่ว่าให้หายดีต้องใช้งบเท่าไหร่คร๊าบ....:cry:

13. OATKAPOOK

OATKAPOOK New Member Member

14
    0
    0
    สี่แสนโลแล้วครับ ท่อดำปี๋

14. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เดี่ยวพี่จอด ผมก็ตามพี่ทัน :D

15. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    อิ......อิ จอดไม่ได้ ตอนนี้ ตัวแรงเริ่มเยอะ ไปได้ ต้องรีบไปก่อน :D:D:D:D

16. DaySpeed

8,976
    822
    0

:D:D:D:D:D

17. samuyaki

samuyaki New Member Member

470
    26
    0
    เดี๋ยวพกหลอดอันนึง เอาไว้ดูดตูด :D:D:D:D:D:D เผื่อจะตามทัน:D:D:D:D

18. KAIOUUY

KAIOUUY New Member Member

3
    0
    0
    ผมก็เคยเป็น ปัจจุบันหายแล้ว โดยการทำดังนี้
    1. ล้างแอร์โฟร์ โดยการฉีด sonax ลงไปในแอร์โฟร์ เร่งเครื่องให้ลิ้นผีเสื้อเปิด แล้วฉีดไป 2-3 ปืด
    2. เช็กตัววาล์วตรงหัวรางหัวฉีด รางหัว ฉีด และ หัวฉีด รั่วหรือตันหรือไม่ ( ทั้งรางหัวฉีดนั่นแหระ ) ถอดมาเช็กล้างเลยครับ
    3. ควันดำน่าจะเกิดจาก เวลา start ติดยาก ทำให้น้ำมันท่วมหัวฉีด จึงทำให้เกิดควันดำ
    ลองทำดูนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้