สอบถามเกี่ยวกับหม้อนําพักสำรองครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ApoumEk, 24 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ApoumEk

ApoumEk New Member Member

68
    10
    0
    เพื่อนๆพี่ เติมนําในหม้อพักสำรองนานแค่ไหน ถึงจะเติมอีก ของผม 3วัน มันก็แห้งแล้ว ไม่รู้เครื่องผิดปรกติหรือ ป่าว เช็คตามท่อบางแล้วไม่มีรอยรั่ว ใครรู้หรือเคยเป็นตอบทีนะครับ ขอบคุณครับ

ปล. พิมพ์ไม้โทไม่ติด

2. lak trang

lak trang New Member Member

124
    13
    0
    ของผมไม่แน่นอนบางที่อาทิตย์หนึ่งถ้าวิ่งทางไกลมา รอคำตอบเหมือนกันครับ ของผมก็ไม่มีรอยรั่วครับ

3. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ถ้าถึงขนาดแห้งนี่ มันผิดปกติแล้วครับ ต้องตรวจดูนะครับ ว่ามันหายหรือรั่วตรงไหนหรือเปล่า
    มันต้องมีแน่ๆ

4. itkuji

itkuji New Member Member

267
    40
    0
    หายไวไปไหมคับ ปกติถ้าไม่มีรอยรั่วน้ำจะแถบไม่หายเลยนะ
    ลองเช็คที่บริเวณข้อต่อดู ตอนเครื่องเย็น ว่ามีรอยซึมๆเปียกๆไหม
    ถ้าใช้น้ำยาหม้อน้ำด้วย จะเห็นชัดว่าออกจากไหน
    บางทีเครื่องร้อนจะไม่เห็น

5. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    มันน่าจะมีที่ซึมออกครับลองหาดู

6. beer_beer

beer_beer New Member Member

225
    56
    0
    ลองดูที่ปั๊มน้ำด้วยนะครับปาล์ม

7. พี่ระวังนะคับผมเครื่องฮีตมาแล้ว มันมีที่รั่วแน่ๆคับ แต่มันอาจจะเป็นแค่หยดติ๋งๆ และวันซวยมันอาจจะมาโดยไม่รู้ตัวคับ
    พอดีความซวยผมมันอยู่ตรงที่สายยางเส้นเล็กที่ไปเข้าใต้ปีกผีเสื้อสายยางมันแตกนะคับคือมันจะไม่แตกทีเดียวมันจะค่อยๆซึมแต่พอถึงคราวที่มันซึมเย๊อะจนหม้อน้ำแห้งนี้สิคับดีว่ามันไม่น๊อคลองเช็คดีๆนะคับถ้าเครื่องพี่ปห้งไม่มีน้ำมันรั่วเวลาจอดทิ้งไว้ลองเปิดห้องเครื่องดูว่ามันมีรอยสนิมตรงใหนบ้าง ลองดูนะคับ..เป็นห่วงไม่อยากให้เครื่องน๊อคอ่ะคับ...

8. ApoumEk

ApoumEk New Member Member

68
    10
    0
    ขอบคุณครับที่มาตอบให้ยังไงจะลองไล่ดูอีกที2วันนําหาย งง

9. lak trang

lak trang New Member Member

124
    13
    0
    ขอบคุณคำตอบทุกท่านเลยครับ

10. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ผมอาทิตย์สองอาทิตย์เติมทีครับอาจจะมีรั่วนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้