หาข้อมูลทำรายงานใครมีความรู้ช่วยตอบที

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย kenno, 22 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kenno

kenno New Member Member

1
    0
    0
    คือผมจะทำรายงานเรื่องเกียวกับรถยนต์
    หัวข้อ"เทคโนโลยีการผลิตรถยนต์"
    คือยากได้ชื่อเทคโนโลยีที่ใช้ในอุตสาหกรรมรถยนต์(ที่ทันสมัยล้ำๆหน่อย)
    เช่นเทคโนโลยี ที่ใช้หุ่นยนต์ในการประกอบรถยนต์ของยี้ห้อ.....เรียกเทคโนฯนี้ว่าอะไร......(ต้องการชื่อของเทคโนฯว่างั้นเหอะ)
    ได้เทคโนโลยีที่ทันสมัยสุดๆแบบที่ไม่ค่อยมีใครรู้จักยิ่งดี
    ใครที่พอมีความรู้ด้านนี้หรือทำงานเกียวกับอุตสาหกรรมรถยนต์ก็ช่วยโพสๆชื่อเทคโนโลยีไว้ให้หน่อยนะครับ
    ส่วนข้อมูลรายละเอียดของเทคโนโลยีนั้นๆเดียวผมไปserchหาต่อเอาเองครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    เท่าที่รู้มา ก้อมี โตโยต้า พระประแดง โรงประกอบวีโก้

1 ไลน์สายพาน สามารถผลิตรถได้แบบไม่จำกัดรุ่น ไม่จำกัดเครื่องและอ๊อฟชั่น
    สามารถแบบผสมปนเปกันไปได้ ไม่จำเป็นต้องผลิตยกล๊อตทีละมาก ๆ
    ลองติดต่อแผนก ลูกค้าสัมพันธ์ของโตโยต้าดูคับ
    >> http://www.toyota.co.th/th/about_company_visit.asp

3. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    มะรู้เหมือนกัน ผู้รู้ช่วยตอบหน่อย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้