~~ถามนิดนึงครับเรื่องช่วงล่าง~~

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย W@S@Bi, 21 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. W@S@Bi

W@S@Bi New Member Member

34
    0
    0
    ตอนนี้รถผมเปนไรม่ายรุครับช่วงล่างด้านหน้าซ้ายมันดังกึกๆๆ เวลาออกตัว เวลาลงหลุม ไรประมาณนี้ครับ
    สงสัยโช้คจะพังรึเปล่าครับ ช่าบตอบหน่อยครับ

2. Win...

Win... New Member Member

794
    10
    0
    ผมเคยให้ที่ศูนย์ดูคับ เค้าบอกว่าเป็นที่ลูกหมากกันโคลงคับ

เบิกศูนย์อยู่ข้างล่ะ 1544 มั้งคับถ้าจำไม่ผิด

ทางที่ดีลองไปเช็คก่อนดีกว่าคับ อาจจะดังที่จุดอื่นก็ได้คับ

3. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ก็ลองไปเข้าร้านช่วงล่างดูครับ
    อันไหน เสียซ่อมได้ก็ซ่อม อันไหนเปลี่ยนได้ก็ควรเปลี่ยนเลยครับ

แต่แนะนำ ถ้ารถใช้มานาน แล้วไม่เคยทำช่วงล่าง
    ผมแนะว่า ทำทีเดียว หมดเลยจะดีกว่า (ค่าแรงจะได้เสียทีเดียว)
    เปลี่ยน บูช ยาง ลูกหมาก ต่างๆน่าจะอยู่ 9000 (ไม่แน่ใจเท่าไหร่)

แต่ถ้าเปลี่ยนทั้งชุดเนียรับรอง ว่าจะรู้สึกอย่างกับรถใหม่ๆเลย เงียบมาก :D

4. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    ช่ายเลยงับ ผมเปลี่ยนมาใหม่หมดเลยๆๆ จาได้ดูว่า รถเรา สมรรถนะดีกว่าเดิมงับๆๆๆๆๆ

5. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    ลุกหมาก น่าจะแตก ต้องยก รถเช็ค ดูง่ะครับ

6. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    ลองดูสิครับถ้าเป็นโชครั่วมันก็จะดังกึกๆเหมือนกัน หรือถ้าเป็นลูกหมากลองเช็คเองก็ได้นะครับเอาแม่แรงยกล้อข้างซ้ายให้ลอย ลองขยับซ้ายขวา บนล่างดูครับว่ามันแน่นหรือเปล่าถ้าแน่น ก็เป็นที่โช๊ค บางคนโชตรั่วมานานน้ำมันก็จะซึมจนหมดอ่ะครับ อาจไม่รู้ทางที่ดีลองให้ร้านช่วงล่างเช็คอีกทีเพื่อความแน่ใจครับ

7. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0
    ผมก็เป็นมาแล้วคับอาการนี้เลยจุดเดี่ยวกันคับโช้ครั่วแน่เลยคับผมไปทำมาก็หายคับ
    (แต่ลองไปเช็คอย่างอื่นดูก่อนดีกว่าคับแต่ผมว่าน้าจะใช้เพราะอาการเดี่ยวกันเลยคับผม)

8. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    แนะนำเปลี่ยนบูสไปเลยทุกตัวครับ เริ่มเป็นตัวแรกก็จะมีตัวถัดๆ ไปเรื่อยๆ เสียค่าแรงครับเดียวคุ้มกว่าครับ ใช้ของ Energy ก็ได้ 7500 ทุกตัว (ไม่แน่ใจว่ามีกันโคลงหรือเปล่านะ) ค่าแรงก็ประมาณ 2500 ลองดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้