อันตรายสายพานไทม์มิ่ง

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย naaaaa, 23 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. naaaaa

naaaaa New Member Member

6
    0
    0
    พรีเซีย r11 มีสายพานไทม์มิ่งหรือเปล่าครับ ถ้ามีแล้วไม่เปลี่ยนจะอันตรายไหมครับหรือต้องเปลี่ยนที่กี่กิโล และพอจะมีร้านที่แนะนำหรือราคาอยู่ประมาณเท่าไรครับ

2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ไม่มีครับ เป็นโซ่ราวลิ้นครบ

3. R11_PM

R11_PM New Member Member

8
    0
    0
    :sad:ตามนั้นครับ แต่อาจจะมีหย่อนเสียงดังบ้างตามอายุการใช้งานครับ;)

4. U.D.

U.D. New Member Member

39
    0
    0
    อุดม

ใช้โซ่ครับ ใช้จนกว่ารถพัง แต่อาจลำคาญเสียงโซ่ดังบ้างหากคิดจะเปลี่นนเคยถาม 0 มา โซ่+รางประคองโซ่ ชุดละประมาณ 5,500 บาท ยังขาดตัวดันโซ่อีกอย่างยังไม่ได้ถาม คาดว่าทั้งชุดน่าจะประมาณ 10,000 ได้ครับ

5. naaaaa

naaaaa New Member Member

6
    0
    0
    ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ

6. โตโต้

โตโต้ New Member Member

158
    0
    0
    โซเส้นนี้แหละครับที่ผมภาคภูมิใจ เพราะว่าไม่เคยมีปัญหาหรือว่าต้องเปลี่ยนเลย แบบนี้แหละครับ ที่เค้าเรียกว่าแกร่ง....

7. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    ข้อดีคือ...ไม่ต้องเปลี่ยนทุกแสนกิโล...
    ข้อเสียคือ...เวลาใช้งานไปนาน ๆ หลาย ๆ ปี แล้วมันจะมีเสียงดัง...

ข้อดีอีกอย่างก็คือ...ไม่ต้องมากังวลว่าน้ำมันมันจะรั่วไปโดนไทม์มิ่ง...แล้วทำให้มันขาด...
    เพราะถ้าขาดมาทีนะพี่น้องครับ...จากราคาสายพานเส้นละพันกว่าบาท...ไปจนสองพันกว่า - สามพันแล้วแต่รุ่นรถ...
    ก็จะเป็นค่าซ่อมเครื่องร่วม 3 หมื่นบาทล่ะครับ พี่น้องครับ...

8. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    เรื่องความทนทานของ SR18DE ต้องถามน้องตูนครับ อิอิ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้