รบกวนถามเรื่องเฟืองท้ายหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย กข-2394, 16 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. กข-2394

กข-2394 New Member Member

497
    0
    0
    พอดีวางเครื่องมาใหม่อ่ะครับ
    1j Bo อ่ะครับ
    ม่ายทราบว่าเฟืองท้ายเดิมๆของหน้าแหลมจาลงตัวกันอ่ะป่าว
    หรือควรใส่ของอารายดีครับ
    อีกนิดครับช่วงล่างควรทำอย่างไรดีครับอัดน้ำมันหรือเปลี่ยนใหม่ดีครับ
    ถ้าเปลี่ยนมีของรุ่นใหนนำมาแปลงใส่กันได้มั่งอ่ะครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกๆคำตอบครับ

2. ton jzt 141

ton jzt 141 Member Member

238
    6
    18
    อัตราทดเฟืองท้ายเดิมๆพอได้ครับ แต่ความทนทานคงจะไม่ไหว ถ้าให้แนะนำคงต้องเป็น cedric ครับ จะเปิดหน้า เปิดหลัง ก็ตามกำลังครับ หาเบอร์เฟืองง่ายดี

3. Kaikook007

Kaikook007 Member Member

616
    4
    18
    จัดไปตามที่นายต้นว่าเลยครับ
    หรือไม่ก็หาเฟืองคราวน์ก็ได้ครับ แต่เห็นนายต้นใช้แล้วว่าทนสู้เซดริคไม่ได้อะนะ

4. OoyNalaemKorat

OoyNalaemKorat New Member Member

670
    4
    0
    เซทดริคสามมารถเอาเฟื่องสกายไลท์มาใส่ได้อ่ะคับ อะไหล่เลยหาง่าย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้