ทุกคนต้องอ่าน เพราะนี้จะเป็นกระทู้แห่งปี (งาน souped up & All Thailand)

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย pongsak_99, 30 กันยายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pongsak_99

pongsak_99 New Member Member

14
    5
    0
    เห็นประกาศ souped up เลื่อนการแข่งขัน แล้วผมเดือดแทน ทำไมอีกสนามต้องเลื่อนมาจัดแข่งวันเดียวกัน ทั้งๆที่ปีก่อนก็จัดกันคนละวัน เอาเงินรางวัลทุ่มเข้าไป เพื่อจะดึงดูดนักแข่งหรือ ดึงไปเพื่อไม่ให้อีกสนามเกิดหรือไง ทำอย่างนี้ เมื่อไร motorsport เมืองไทยจะได้เจริญทัดเทียมกับหลายๆประเทศละ
    ผมเข้าใจว่าธุรกิจก็คือธุรกิจ ทุกคนก็ไม่มีใครอยากสูญเสียรายได้ แต่การทำแบบนี้มันทำให้วงการไม่พัฒนา
    มีอีกหลายวิธีที่คุณจะทำได้แต่คุณไม่เลือก กลับมาอัดคู่แข่งทางการค้าแทน อัดกันไปอัดกันมาผลมันตกอยู่ที่ใคร ก็คนดู คนแข่งรถ วงการมอเตอร์สปอร์ หากแข่งวันเดียวกัน คนก็ต้องเลือกดูรถก็ต้องเลือกไปว่าจะเอาเงินหรือ เอาเกียรติ มันเหมือนกับว่าคุณเอาเงินฟาดหน้าคนขับ คนที่เป็นนักแข่งยอมได้หรอครับเอาเงินม50000 มาล่อก็ไปแล้ว ศักดิศรีอยุ่ตรงไหนหรือว่าอยู่ที่เงิน

หากเป็นผมเป็น All Thailand ผมจะหารถเจ๋งๆเข้ามา ปรับปรุงสนามให้ดีขี้น ปรับเงินค่าเข้า อะไรประมาณนี้ ผลที่ได้ก็คือ อะไร ก็เห็นอยู่ คนดูก็ได้ดูของดี วงการรถ dragพัฒนาขี้นมีรถแรงขึ้น สนามดีขี้น
    อยากให้พิจารณาตัวเองด้วยครับ

ปล ลำปางไม่หนาว ก็เรื่องของมันแต่กรุงเทพ กับ มหาชัย กะลังร้อนระอุ

2. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ทางXOเค้าก็ย้ายไปคนละวันแล้วนี่คับ เรื่องข้างในเปนยังไงเราคงไม่ทราบกัน

อย่าไปเดือดดาลเลยครับ เรื่องของผู้จัดก็ให้ผู้จัดเค้าคุยกันไป มารอดูดีกว่าครับ

ว่าสนามจะเสร็จจริงรึว่าจะเจอ"โรคเลื่อน" แต่ถ้าเจอ"โรคเลื่อน"แล้ว สุดท้ายยังจะเลื่อนไปทับกันทางXOอีกรึเปล่า หุหุหุ

อีก2เดือน จากดินรุกรังจะเปนพื้นแทรคพร้อมสแตนด์สวยหรูรึเปล่า

3. JZGE

JZGE New Member VIP

855
    57
    0
    ในฐานะที่ตอนนี้ผมเป็น....ผู้ดู......ผมก็จะเป็น...ผู้ดู....อย่างเดียว

เพราะกระทู้ประเภทนี้ต้องใช้การพิจาณาอย่างมากในการแสดงความคิดเห็น

ส่วนตัวแล้วคิดว่าตัวผมเอง วุฒิภาวะ ไม่ถึงครับ เลยไม่ขอแสดงความคิดเห็นใดๆครับ

ขอบคุณครับ

4. LizbonD

LizbonD New Member Member

133
    2
    0
    เค้าก้เลื่อนวันแล้วไม่ใช่หรอคับ

????????????
    ????????????

5. PRO_FWD

PRO_FWD New Member Member

163
    14
    0
    แล้วย้ายไปจัดตรงกับงานของอาจารย์เต้ยที่เค้าจัดมาทั้งปีล่ะ...เค้าเรียกว่าอะไร...ตัวเองมาจัดแค่ปีละครั้ง...ไปจัดมกราคมตอนที่คลองห้าปิดปรับปรุงไม่ดีกว่าเหรอ...น่าจะดีทั้ง2ฝ่าย....มั้งอีกล่ะ....ปล.ดูเหรียญต้องดูทั้ง2ด้าน....

6. meeza_nr

meeza_nr New Member Privilege

156
    1
    0
    ดูด้วยดิลุง

7. ขอเสนอว่า พวกเราควรจะเป็นผู้ชมที่ดีจะดีกว่า
    เรื่องแบบนี้มันต้องมีเหตุและมีผล ซึ่งพวกเราอาจจะไม่รู้ตื้นลึกหนาบางดีเท่าไหร่
    การออกความเห็นหรือวิจารณ์ไป อาจจะไม่ถูกไม่ควรหรืออาจจะไม่เข้าใจในปมของปัญหาที่เกิดขึ้นอย่างดีพอ
    โดยรวมแล้ว ผมเข้าใจทั้ง2ฝ่าย ว่าต้องทำเพื่ออะไร เหตุใดต้องทำอย่างนี้
    ขอให้ทุกคนใช้วิจารณญาณในการตอบกระทู้นี้อย่างละเอียดและรอบคอบอย่างที่สุด
    บางครั้งสิ่งที่พวกท่านทำไปอาจจะก่อให้เกิดความขัดแย้งมากขึ้นก็ได้
    ทั้งๆที่ความจริงผมเชื่อว่าทั้ง2ฝ่ายเองก็ยังมีความสัมพันธ์อันดี หลังจากจบการแข่งขันไป
    ฝ่ายนึงก็ผลิตหนังสือดีๆให้เราอ่าน
    อีกฝ่ายก็ยังคงจัดการแข่งขันให้พวกเราแข่งต่อไปทุกๆเดือน
    ขอร้องล่ะครับ กรุณาอย่าใช้คีย์บอร์ดเป็นเครื่องมือสร้างความแตกแยกอีกต่อไปเลย
    เหตุการณ์ข้างหน้าจะเกิดอะไรขึ้นก็เป็นเรื่องของทางคลอง5กับทางXO
    แค่2ฝ่ายเท่านั้น

8. Dios

Dios New Member Member

3
    18
    0
    งง...

9. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    งั้นมันก็ชนทุกงานอะคับ งานเล็กงานน้อยชนหมด
    แบบนี้ต้องย้าย Souped Up ไปจัดต้นปี ของทุกปีเลยเหรอคับ
    Souped Up เขาจัดมาตั้งหลายปีตั้งแต่คลอง 5 ยังไม่เกิด
    จะให้เขาหลบให้ขนาดนั้นเลยเหรอคับ

10. PRO_FWD

163
    14
    0
    ก็แค่สงสารคนที่โดนเท่านั้นเอง....แต่งานอาจารย์เต้ยเค้าก็ใหญ่นะ....คนเค้าสู้มาทั้งปี....มางานเข้างานสุดท้าย....มันจบไม่ค่อยสวยไงจ๊ะ...ว่าแต่คุณ Cattyz ไม่ลงแข่งด้วยกันเหรอครับ....ขับหน้าเทอร์โบด้วยกัน...แข่งกันสนุกนะครับ.....

11. ต้นกล้า

ต้นกล้า New Member Moderator VIP

591
    27
    0
    เป็น ผู้ชม อย่างเดียวครับ

12. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    ใจร่มๆ กันหน่อยแล้วกันครับ

13. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    เจอพี่กับพี่ตี้ผมก็ตายแล้ว แล้วยังพี่หมูอีกคน แค่คิดก็มึนแล้วค้าบ

:D:D:D

ส่วนเรื่องงาน อ.เต้ย เห็นว่ากำลังคุยกันอยู่คับ

http://racingweb.net/forums/showthread.php?p=7664986

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 กันยายน 2008
  14. PRO_FWD

163
    14
    0
    ไม่หรอกครับแพ้ชนะเราก็เป็นเพื่อนกัน....แต่ที่ชวนมาแข่งกันนี่เพราะอยากให้ใครหลายๆคนหันมามองรถขับหน้าบ้างน่ะครับ...เดี๋ยวเค้าจะลืมกันหมด

15. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ดูๆๆแล้วปีนี้เหนื่อยจัง ไหนจะเรื่องฟ้าฝน ไหนจะเรื่องทางธุรกิจ ไหนจะเรื่องที่บ้านเมืองทะเลาะกันอยู่

เอาเปนว่า สู้ๆๆแล้วกันนะครับ ไม่ว่าจะงานใหญ่งานเล็ก ขอแค่คนที่ได้ประโยช์มากที่สุด เปนคนดู และ

วงการก็แล้วกัน ไม่อยากให้มาต้องนั่งทะเลาะกัน มาเถียงกัน งานไหนดีกว่า งานไหนใหญ่กว่า

ขอให้งานออกมาสมบูรณ์แบบทั้ง 3 งานแล้วกันครับ

16. อืม ๆ ผมกลับเห็นว่าการแข่งขันของผู้จัดทั้ง 2 งานถึงจะจัดตรงกันกลับเป็นเรื่องดีนะครับ
    เพราะถ้าไม่ทำแบบนี้ วงการแข่งรถบ้านเราก็คงไม่มีการพัฒนา แต่เมื่อมีการแข่งขันขึ้นมา
    ทั้งทางผู้จัด และทางเจ้าของสนามเองคงต้องพิจารณาอะไรให้ถี่ถ้วนขึ้น ต้องเร่งพัฒนา
    ทั้งสนามและรูปแบบการแข่งขันให้คนดู และนักแข่งมาวิ่งที่สนามตัวเอง ไม่งั้นก็คงเหมือน
    ที่ผ่าน ๆ มาแหล่ะครับ ห้องน้ำก็แย่ คุมเวลาก็ไม่ดี กฏ กติกาการแข่งขัน ของรางวัล มันคุ้ม
    กับการที่ต้องเอารถไปวิ่งไหมล่ะ

17. Racing D Project

Racing D Project New Member VIP

283
    8
    0
    อาจจะได้เห็นที่ 1 คันเดียวกันทั้ง 2 สนามนะครับปีนี้ ถ้าจัดวันเดียวกันก็วิ่งไปทำเวลาทิ้งไว้แล้วก็สไลด์มาอีกที่ยังไงก็ที่ 1 รึเปล่าต้องรอดูแชมป์เก่าก่อน อิ๊อิ๊ :D:D:D
    แต่ที่ 1 คือ ....... ตง หมง เหมียว ขื่อ ....... อย่าซีเรียสครับ คนทำรถยังสนุกเลยมีสนามให้วิ่งเพิ่มขึ้น

18. Sadd

Sadd New Member Member

70
    8
    0
    แวะมาดูครับ

19. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    งานใหญ่แห่งปีจิงๆด้วย....

20. teto

teto New Member Super Moderator VIP

77
    7
    0

จิงอ่ะตัวเอง...:p

21. paknams

paknams New Member Member

118
    1
    0
    สงสัยมันวุ่นเพราะเติมโซฮอล์ (ล้อเล่นครับ)

22. GotMan...!!!

GotMan...!!! New Member Member

329
    5
    0
    มันจะเป็นเหมือน เลสฮ้าด กับ MMC เมื่อก่อนป่าวคับ

23. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    เห็นด้วย

24. meowmeowmeow

meowmeowmeow New Member Member

223
    11
    0
    ดีๆ

ที่นี้จะได้หัด พัฒนา สนามกันบ้าง เก็บแต่ตัง ห้องน้ำไม่น่าเข้า

25. torevo3

torevo3 New Member Member

245
    16
    0
    เอาสุขาเคลื่อนที่ไหมครับ จะได้ตัดปัญหา

26. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    ต่อไปนับจากนี้ ทางสนามคงต้องพัฒนาตนเอง ให้ดีขึ้นเรื่อยๆเพราะการแข่งขันที่รุนแรงขึ้นนั้นเอง

27. Taye@YF20

Taye@YF20 New Member Privilege

337
    29
    0

นักแข่งบางท่านอาจอยู่ที่คลองห้าด้วยใจก็มีเยอะไปนะคับ คงไม่เกี่ยวกับเงินเท่าไหร่นักหรอกคับ ลองคิดดูใหม่นะคับ ว่าทำไมหลายท่านวิ่งที่ที่คลองห้าเพราะอะไรนะคับ

28. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    อย่าจัดชนกันเลยจาได้มีงานให้ไปหลายๆงาน นะนะ

29. pop-up

pop-up New Member Member

85
    3
    0
    ในความรู้สึกผมคิดว่าน่ะBangkok drag สร้างอะไรไหม่ๆๆๆกับวงการdrag
    เมืองไทย+สร้างเเรงบรรดารใจไห้อู่ต่างๆๆๆนำรถเข้ามาวิ่ง อย่างเปนสนามที่มี
    รุปแบบอย่างจริงจัง
    >>>ระยะเบครคงต้องมีการเเก้ไขกันต่อไปสนามเค้าคงไม่ปล่อยไห้ระยะยเบครเค่นั้นหรอกครับ
    มันต้องมีทางเเก้ไขครับ
    >>>ส่วนเรื่องราคาผมว่าคุ้มน่ะ60บาทไม่แพงด้วยได้ดูอะไรไหม่ๆๆๆๆส่วนตัวเเล้ว
    ว่างๆๆๆๆหลังจาการทำงานถึงจะไปสักหน่อยไปดูอะไรไหม่ๆๆๆยอมเสียค่านำมันสักน่อย
    +ค่าข้าวอ้วนผอม

>>>อันนี้สำคัญน่ะถ้าเเก้เรื่องการ shut down computer จับเวลาเพราะคิดว่า
    บางรายการอาจจะเกินตี2.00 am ปัญหานี้มันค้างคาใจครับว่าทำไม
    computer shut down อยากไห้ผู้เกี่ยวข้องมาตอบดีกว่า
    >>>ส่วนเรื่องานsouped up กับ all th ไม่ออกความคิดเหน
    ให้คนวงใน+คนที่รู้มาอธิบายกับดีกว่าครับ]เปนกำลังไห้ทุกคนครับที่ร่วมกันพัฒนาวงการรถเมืองไทยครับ
    ไม่มีงานไหนที่ดีไปหมด100%ครับมันต้องมีข้อติ+คำชมครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 ตุลาคม 2008
  30. torevo3

torevo3 New Member Member

245
    16
    0

ก็ไม่สนุกหรอกครับ เเต่ว่าคุณคือใครหรอครับ อยากรู้จัง กล้าพอที่จะบอกไหมครับ ถ้าไม่กล้าจงอย่าเอารูปนี้ขึ้นครับ
    :cool:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้