มาใหม่ครับ มีแต่เสียง ปรึกษาหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Dognation, 16 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Dognation

Dognation New Member Member

20
    0
    0
    R11 ช่วยแนะนำแก้ปัญหาหน่อยครับ
    - เสียงโซ่ดัง เฉพาะตอนเพิ่งติดเครื่อง ทิ้งไว้ซัก10นาทีก็หายไป
    - เสียงแอร์ดังมาจากห้องเครื่อง
    - เสียงดังแต็กๆ ถี่ๆ ใจจังหวะเหยียบคันเร่ง และผ่อนคันเร่งครับ
    เสริม.......คิ้วขอบประตูหาซื้อได้ที่ไหนครับ
    มือใหม่ครับ.อยู่ระยองกำลังจะย้ายไปจันทบุรี สิ้นมีนานี้ครับ........ขอบคุณทุกความเห็น

2. Dognation

20
    0
    0
    ถ้ายังไงทิ้งเมลล์ ไว้ได้ไหมคับ เอาไว้ปรึกษา เมลล์ผม [email protected]

3. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    เสียงโซ่ดังเพราะเครื่องยังไม่ร้อนเต็มที่ครับ...อันนี้ P11 ของผมเป็น...
    เสียงอแรดังเพราะคอมแอร์ทำงาน...แต่ถ้าดังมากคอมแอร์อาจจะมีปัญหา...
    อาจต้องให้ช่างแอร์ดูอีกทีครับ...รึอาจเป็นเสียงพัดลมก็ได้...ลองฟังดูอีกทีครับ...
    ส่วนเสียงดังแต๊ก ๆ ๆ ๆ น่าจะเป็นเสียงหัวฉีดครับ...

เทพท่านอื่นว่ายังไงมั่งครับ...

4. Dognation

20
    0
    0
    ถามเพิ่มคับ ไม่อยากตั้งใหม่ รหัสเครื่องยนต์ ของR11 คืออะไรคัล

5. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
  6. shooting23

shooting23 New Member Member

167
    0
    0
    เสียงดังแต็กๆๆ เนี่ยอาจจะเป็นตั้งไฟแก่ไปนะครับเวลาเหยียบหรือถอนคันเร่งมันจะมีเสียง
    เค้าเรียกว่ามันเขก

7. theeagleone

theeagleone New Member Member

113
    0
    0
    พอดีเข้ามาอ่านเห็นมีอาการคล้ายกันเลยขอถามเพิ่มหน่อยครับ ใช้ R11
    เวลาติดเครื่องขึ้นมาตอนแรกจะมีเสียงดังบริเวณแถวๆคอมแอร์ (ยังไม่ได้เปิดแอร์) เสียงมันดังแล้วประมาณ 1นาทีหรือน้อยนั้นหรือ
    เครื่องยนต์เดินเรียบ เสียงที่ดังมันก็หายไป แล้วติดเครื่องตอนเครื่องเย็นๆ จะแถบทุกครั้ง
    ช่วยตอบหน่อย อยากรู้มากมาย ขอบคุณ

8. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    เสียงที่ว่าดังอ่ะ มันดังยังไง แครกกกกก ๆ หรือ อิ๊ด ๆ หรือ เมี๊ยวๆ อู้ดๆ อ่ะครับ

9. TheCrow

TheCrow New Member Member

177
    1
    0
    แครกๆๆ ครับ ของผมก็เป็น

10. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    เสียงที่ดัง แครกกกกกก ตอนที่สตาร์ทเครื่อง เป็นเสียงโซ่หย่อน ครับ

แต่เห็นบอกเป็นกันเกือบทุกคัน เป็นแล้วซักแปบก็หายไปเอง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้