ช่วยหน่อยครับกำลังตัดสินใจจะเปลี่ยนลิ้นหน้าอยู่

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย td3d, 21 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. td3d

td3d New Member Member

289
    5
    0
    ตอนนี้ใส่ลิ้น SIR อยู่แล้วอยากเปลี่ยนเป็น ลิ้นมูเก้น แต่อยากรู้ว่ามันจะทำให้ลิ้นหน้าเตี้ยลงเยอะกว่า ลิ้น SIR มากน้อยแค่ไหนครับ EK96 ช่วยหน่อยครับกำลังจะตัดสินใจเปลี่ยนแต่อยากรู้ว่ามันเตี้ยกว่ากันเยอะมั้ย เพราะผมว่าตอนนี้มันก็เตี้ยอยู่แล้วไม่อยากให้มันเตี้ยกว่านี้อีก แล้วถ้าเทียบกับ ไทอา ล่ะครับ ขอบคุณ ล่วง หน้าครับ

2. domeek

domeek New Member Member

669
    8
    0
    555 แล้วแต่ชอบครับแต่ผมชอบ Type r ครับ มันเรียบๆสวยมากครับ 555

.................ที่ผมมีลิ้น Type r แท้ๆๆอยู่นะครับไม่แพงครับ....555(ขายของด้วยเลย)

3. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    เตี้ยเท่าๆกันครับดูดีๆนะลิ้น SIR มันจะเหมือนต่อด้านล่างกันชน
    ส่วนลิ้น MUGEN มันดูหนากว่าแต่จริงๆมันมาทับบริเวณกันชนด้วยนะ
    ถ้าดูจากส่วนที่ยื่นต่ำกว่ากันชนเดิมอ่ะมันพอๆกันครับ

4. td3d

td3d New Member Member

289
    5
    0
    ขอบคุณครับ

ผมตัดสินใจได้เลยเดี๋ยวหาซื้อในเว็ปนี้เลย

5. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ผมแนะให้ใส่ Type R 96 คับสวยๆคับ เพราะว่าถ้าใส่ Mugen ตรงรุ่น96 มันต้องเหมือนในรูปคับ ดูแล้วใส่ Type R สวยกว่าคับ

6. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ลิ้นมูเก้น ต่ำกว่า Sir นิดหน่อยครับ ขับลำบากหน่อยแต่ สวย ดุ :D

7. Tonkun

Tonkun New Member Member

227
    5
    0
    ถอดลิ้น SiR เมื่อไหร่ ผมขอซื้อต่อนะครับ กำลังหาอยู่พอดี ... อิอิอิ

8. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0

โอย... มาไม่ทัน ซะงั๊น อิๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้