ขอบคุณพี่รถ″ปอเต๊กตึ๊ง" รหัส สวนหลวง82

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย NUIBU22, 21 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NUIBU22

NUIBU22 New Member Member

304
    49
    0
    ขอบคุณพี่รถ″ปอเต๊กตึ๊ง" รหัส สวนหลวง82 ที่มาช่วยพ่วงแบตและลากรถกลับบ้านนะครับ
    เรื่องคือ เมื่อวานเช้ารถดับที่แยกพระโขนง ต้องเข็นเข้าข้างทาง ทำรถติดนิดหน่อย
    พอเข้าข้างทางได้แล้ว เปิดดู สายพานไดชาต ขาด ลองติดเครื่องดูโอเคไปต่อได้
    พอตกเย็น ไปหาร้านเปลี่ยน ร้านไม่ว่างซะแล้ว เลยจะกลับบ้านก่อน เราไปจอดครงทางที่จะไปทาง ปตท
    คลองเตย ไปถามเค้าทำไม่ได้เย้นแล้วเลยกลับมารถ พอติดรุดุไม่ติดครับ เลยเดินไปถามร้านตรงข้ามดูเป้นร้านพวกแบต ไปให้เค้าชาตเค้าบอกว่าไม่ได้ มันหลาย ช.ม. โอเคไม่ว่ากัน เราก็บอกว่างั้นยืมแบตไปพ่วงให้รถมันติดหน่อยครับ ลุงแกบอกว่าไมมี ซึ่งน้ำใจร้านนี้จิงๆๆๆๆๆๆโครตแล้งน้ำใจเลยจิงๆ เราก็เลยไปถามร้านทำแอร์ข้างๆๆเค้าบอกว่ามีอยู่ในรถ เลยยกมาพ่วงให้ ขอบคุณจิงๆครับ เลยขับกลับได้ แต่ขับมาได้ถึงปากซอบสุขุมวิท50 ออกมาได้หน่อยเดียวดับอีก รออยู่พักใหญ่มีพี่คนขับรถมาส่งฝรั่งเข้าที่พัก เค้าเลยพวงให้ ขอบคุณอีกคนครับ ก็เลยขับไปได้ไปกลับรถเข้าซอยอ่อนนุชได้ แต่ๆๆๆๆๆเข้าไปได้50เมตร ดับอีก เลยเป้นต้นเหตุให้รถที้เลี้ยวเข้าอ่อนนุชติดกัยใหญ่เลย ยังไงขอโทษมา ณ.ที่นี้ด้วยนะครับ เราเลยโทรเข้าไปที่"รายการร่วมด้วยช่วยกัน" รอซักพักนึงมีพี่รถปอเต๊กตึ้งโทรเข้ามาหาถามว่าอยู่ไหน พอพี่แกมาถึง ก็พ่วงแบตจนติดแต่ก็ไปได้ไม่ไกล ผลสุดท้ายต้องลากครับ ขอบคุณพี่ปอเต๊กตึ้ง ที่ลากไปส่งถึงที่พักนะครับ
    เช้ามาเลยเอาแบตไปชาต เพื่อที่จะเอารถไปทำ ไปถึงร้านก็เลยเปลี่ยนสายพานที่เครื่อง 2 เส้นไปเลย ไหนๆก็เปลี่ยนแล้วนิ อีกอย่างสภาพเลยไม่มีแหละ รวมแล้วจ่ายไป 950 บาท สบายใจไปเลย

:)ขอบคุณพี่ปอเต๊กตึ้ง รหัส สวนหลวง 82 มากๆนะครับ:thumbs_up:

2. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    สังคมยังมีคนดีๆอีกเยอะครับ คนไทยไม่ทิ้งกัน

3. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    อิ.....อิ สายพานได ชาร์ต ขาด ต้องลากอย่างเดียว นะจ๊ะ เว้นแต่หา

สายพานมาเปลี่ยนได้ :D:D:D:D

4. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    อู้ว อาการนี้ไม่ควรมองข้าม งี้มานมีโอกาสขาดได้ง่ายมั้ยครับ

5. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    เปลี่ยน ก่อน เคย ครับ คุณตูน

6. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ก้มดู ในฝาโปรง ก่อน ก็ได้
    ไม่ร้าว ไม่แตก

มั้ง :D

7. DARUMASEXY

DARUMASEXY New Member Member

282
    3
    0
    ขอยกย่องคนดีศรีสังคม
    ตอนนี้ในรถผมเลยซื้อเก็บทั้งสายชาร์จ+สายลากไว้เลย
    เผื่อฉุกเฉิน

8. NUIBU22

304
    49
    0
    เนี้ยแหละครับพี่ ความรู้ที่มันได้มากับ ความเป็นจิงที่เจอ ถึงตอนนี้ได้รู้ว่า ปัญหาแบบนี้ต้องแก้แบบไหน ต้องทำอย่างไร ได้ค่าประสบการณ์ครับ ลืมโทรถามพี่ติ่ง อิๆๆ

9. NUIBU22

304
    49
    0
    ผมก็มีสายชาร์จนะครับ แต่เห็นเค้าบอกว่ามันเล็กเกินไป แงๆๆๆๆๆซื้อใหม่เลย 555

10. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ความช่วยเหลือรอบตัวเรา ดีจัง

11. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    เยี่ยมครับ

12. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    คนดี มีน้ำใจ ยังมีครับ ในสังคม แหล่มมากกกกกก ขอชื่นชม คร๊าบ

13. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    เยี่ยมค้าบคนดีมีน้ำใจ

14. นัทb14

นัทb14 New Member Member

456
    117
    0
    ยกย่องคนดีมีน้ำใจครับ

15. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    คนไทยอะครับมีทั้งคนมีนำ้ใจและไม่มี เจอคนไม่มีนำ้ใจก็อโหสิให้เขาเถอะครับเรามายกย้องคนมีนำ้ใจกันเถอะครับ

16. อาบัง

อาบัง New Member Member

699
    448
    0
    รักเธอ...ประเทศไทย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้