<< อยากให้ motor tracks อธิบายเรื่อง เครื่องเตือนการตรวจจับความเร็ว >>

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย note cefiro, 22 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. note cefiro

note cefiro New Member Member

156
    9
    0
    อยากให้ motor tracks ช่วง MT....(แผ่นต่อไป)
    -อธิบายเรื่อง เครื่องเตือนการตรวจจับความเร็ว Radar detector และการใช้งานในบ้านเรา
    -ผมสับสนไปหมดแล้วครับ ฟังคนโน้น มา คนนี้ มามั่วไปหมดแล้วครับ
    -อยากเอาของนอกมาใช้เองแต่ กลัวมันใช้งานในบ้านเราไม่ได้
    ผม1ในลูกค้า ที่ซื้อDVDแม๊กกาซีน motor tracks ทุกๆเดือนครับ ขอบคุณครับ

2. JZGE

JZGE New Member VIP

855
    57
    0
    จะแจ้งให้ทราบนะครับ

chai import ถูกใจสิ่งนี้
  3. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ

อยากรู้มานานแล้วววววว

4. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ซื้อมาเองเหมือนกันครัาบ

ใช้ได้ผลจริงๆ

5. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    เปิดเกราะแม่เหล็กไฟฟ้า (บาเรีย) แล้วเดินเครื่องเข้าสู่ความเร็วแสง หนีมันไปเลยครับ อิอิอิอิ

รอดูด้วยคนครับ

6. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ดีเลยครับ ผมก็ซื้อดูตลอด ได้ความรู้ดีครับ

7. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    เห็นด้วยครับผม

8. BuGI_GT

BuGI_GT Active Member VIP

3,217
    11
    38
    เห็นดีด้วยครับ มีใช้อยู่เหมือนกัน

เป็นรุ่นเรดาร์ดีเทคเตอร์ ที่ใช้ความถี่สูง
    เข้าใจว่ารุ่นใหม่เป็นเลเซอร์ ซึ่งมันจะใช้กันไม่ได้นี่อ่ะดิ

9. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    อยากรู้เหมือนกัน

10. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    อยากรู้ว่ามันทำงานยังไง

11. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    เคยแต่อ่านในเว็บบอร์ดฝรั่ง

เค้าบอกว่าถ้ามันเตือนว่าโดนยิงอยู่

มีเวลาแค่ 7 วิ ที่จะเบรคให้ทัน

ปล: แต่เครื่องรุ่นไหนไม่ทราบนะ :)

12. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    รอชมครับ

13. ข้อKing

ข้อKing New Member VIP

287
    35
    0
    ผมไม่แน่ใจนะครับ แต่ตอนอยู่เมืองนอกเคยใช้ซักพัก ตำรวจจะเปลี่ยนคลื่นนะครับ เครื่องที่เราซื้อมามันจะใช้กะคลื่นใหม่ไม่ได้อะครับ

อันนี้ผมอ้างอิงจากที่เคยใช้นะครับ

14. 69_CrownZ

69_CrownZ New Member Member

80
    8
    0
    อ่า..อยากรู้เหมือนกันครับ

รู้แต่กล้องถ่ายภาพทะเบียนรถ ดูจากรายการสารคดี Myth Buster มันลองทดสอบกล้องถ่ายภาพป้ายทะเบียน
    โดยทำทุกวิถีทางเพื่อไม่ให้กล้องถ่ายภาพได้ทัน ทั้งติดแผ่นพลาสติกหักเห ทั้งมูสฉีดผม ไอ้นู่นไอ้นี่
    มันก็ยังถ่ายติดแถมชัดแจ๋วอีกด้วย
    สุดท้ายแล้วใช้รถ Drag ที่ติดเครื่อง Jet (ผมก็เรียกม่ะค่อยถูก แหะๆ) มาขับกันหมด Max
    ผลคือ มันถ่ายไม่ติดครับ 55+ ใครจะไปถ่ายได้ฟระความเร็วตั้ง 160 ไมล์ Up

ว่าแต่มันเกี่ยวกับ Laser จับความเร็วมั้ยนั่น เหอๆ

15. 69_CrownZ

69_CrownZ New Member Member

80
    8
    0
    กด Quick Reply ทีไร เบิ้ลโพสต์ทุกที สิน่า
    .
    .
    ขออภัยด้วยครับ ฝากลบที

16. l3oZo

l3oZo New Member Privilege

769
    52
    0
    ก็ดีนะคร๊า.......เหนด้วยคร๊า....

17. Opp

Opp Active Member Member

1,158
    0
    38
    อยากรู่เหมือนกันคับ

แล้วก็สางสัยอีกอย่าง ว่าพวกที่ติดท้ายรถให้ลากกับพื้นอะ เค้าว่ากันว่าเป็นการทำให้ไฟลงกราวกะพื้นถนนทำให้ตัวจับความเร็วจับไม่ได้จริงรึเปล่า

18. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    เห็นด้วยครับ จะได้เป็นข้อมูลที่ชัดเจนด้วย :D

19. SR20<RED>

SR20<RED> New Member Member

260
    8
    0
    อยากรู้เหมือนกันคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้