สอบถามเรื่องระบบไฟ นิดนึงครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Tonkun, 19 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tonkun

Tonkun New Member Member

227
    5
    0
    พอดีซื้อไฟ LED มาคู่นึง กะว่าจะเอามาใส่แทน ไฟแก้มข้างของเดิม แต่พอใส่ของใหม่ไปแล้ว
    ไฟแก้มข้าง จะติดก็เฉพาะตอน เปิดไฟกะพริบ หรือไฟเลี้ยว ขณะที่ยังไม่ได้เปิดไฟหรี่ หรือไฟหน้า เท่านั้น
    หากเปิดไฟหรี่ หรือไฟหน้า ขึ้นมาด้วย ไฟแก้มข้าง ก็จะดับลงไปทันที
    แต่พอเอาไฟเดิมใส่กลับเข้าไปใหม่ ไฟแก้มข้าง ก็ติดตามปกติในทุกๆ สถานการณ์ คับ
    อาการแบบนี้ น่าจะเกิดจากอะไรครับ แล้วจะแก้ได้อย่างไรบ้างครับ

ขอบคุณครับ

2. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ต่อไฟแก้มข้างเป็นไฟหรี่ด้วยหรือเปล่าครับ ถ้าด้วยไฟแก้มข้างใช้เป็น LED ไม่ได้ครับ

3. Tonkun

Tonkun New Member Member

227
    5
    0
    ใช่ครับ ... ต่อเป็นไฟหรี่ด้วย
    แล้วถ้าจะใช้ LED ต้องแก้ไขยังไงครับ

ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้