มีใครเปลี่ยนหม้อน้ำเป็นไส้ 2แถวบ้างครับเครื่องเย็นลงมากไหมครับและอื่นๆ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย bootrunner, 16 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bootrunner

bootrunner New Member Member

211
    5
    0
    ว่าจะเปลี่ยนหม้อน้ำใหม่ ของเดิมติดรถไส้หม้อน้ำมีแถวเดียว ว่าจะเปลี่ยนไหม่รับหน้าร้อนเลยมาถามว่ามีใครเปลี่ยนไส้เป็น 2แถวแล้วบ้างครับ ดีไหม ถามมาราคาสองพันกว่าบาท หลอดไส้ห่างกัน8มิล(ยิ่งห่างน้อยหลอดไส้ยิ่งเยอะ)

ฝากระโปรงรถผมมียางกันลมอยู๋ สองเส้น เส้นแรกอยู่ตรงช่วงคานหน้า อีกเส้นอยู่ตรงขอบริมสุดด้านหน้าของฝากระโปรงเลย ของเพื่อนๆมีกี่เส้นครับ ผมไม่แน่ใจว่าปกติเส้นหน้ามันมีหรือเปล่า

แล้ว NV VAN เครื่องเดิม คาบู เกียรธรรมดา มีที่ว้ดน้ำมันเกียรไหมครีบ

2. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    แบบสองแถว เย็นกว่าครับ ..
    น้ำอยู่ในหม้อน้ำ นาน.. ยิ่งเย็นครับ ..
    เค๊าเรียกหม้อน้ำแบบสองแถวครับ ..

3. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    อ่อ่ เกียร ทำมาดาไม่มี ..ก้านวัด น้ำมันเกียร์ นะครับ .. ไม่ว่าจะหัวฉีดหรือธรรมดา ..

4. apichan

apichan New Member Member

405
    4
    0
    ราคาสองพันนี่ วัสดุเป็นอะไรครับ

5. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0
    สองพันเท่าไหร่ครับ .. ถูก มาก เลย ..พร้อมเปลี่ยน ด้วยมั๊ยครับ ..
    มือหนึ่งหรือ มือสอง ..ทองเหลือง หรือ พลาสติกครับ ..

6. bootrunner

211
    5
    0
    ใช้ฝาบนล่างของเดิมเปลี่ยนแต่ไส้กลาง ราคาน่าจะ2พันต้นๆครับ เดี๋ยวพร่งนี้ไปเปลี่ยนแล้วจะมาลงราคาจริงครับ

7. Sam_osk

Sam_osk New Member Member

61
    4
    0
    มีเพื่อนเพิ่งเปลี่ยนหม้อน้ำใหม่เป็นหม้อน้ำทองแดงสองชั้นราคาประมาณสามพัน

เป็นของใหม่แต่ร้านไม่ได้รับติดตั้งให้

ร้านอยู่แถวถนนเอกชัยซอย 76 เบอร์ 02-4156364

ใครสนใจลองติดต่อดูครับ

8. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0
    ใช้ฝาพลาสติกเดิมหรอครับ .. สองพัน กว่าๆ ผม ว่าไม่คุ้ม ครับ .. เข้า ข่ายแพง ..
    พลาสติกนั่น แหละครับที่จะแตก .. ตามตาเข็บ ครับ ...
    เพราะถ้าพลาสติกแตก หรือซึม เดี๋ยวก็ ต้องเปลี่ยน .. ทั้งลูกอีก ..
    นำนำ แบบฝาทองเหลือง .. ลังผึ้ง ทองเหลือง ..
    ใช้ได้ นาน ...นนนนนนนนนนนนนนนนนน นม
    ที่สำคัญ .. ทะลวง ซ่อมได้ .. เชื่อม เปิด ฝา ออกมาล้าง ..ได้ ..

9. Sam_osk

Sam_osk New Member Member

61
    4
    0
    อีกทางเลือกครับ ถ้ามีปัญหาที่ฝาบนหม้อน้ำอลูมิเนียมรั่วซึม (เครดิตจาก Lancer club)

http://www.lancer-club.net/forum/index.php?topic=52171.msg756216

เคยโทรไปคุยถ้าซ่อมฝาบนประมาณพันห้า แต่ไม่รับประกันซ่อมเสร็จทดลองเลย

10. apichan

405
    4
    0
    แล้วแบบอลูมิเนียมทั้งตัวเลยราคาเท่าไหร่ มีใครรู้บ้างครับ

11. Nissan Y10 Thailand

3,584
    146
    0
    ผมมีร้านนึง .. ทองเหลืองทั้งลูก สามพัน .. พร้อมเปลี่ยน (ของเกียร์ธรรมดานะ)
    สามพันสอง ..ของเกียร์ออโต้ .. เพราะตอนถอด .. น้ำมันเกียร์ จะไหล ..
    ไม่รู้ราคาขึ้นหรือยัง .. โทรมาละกัน ไม่ได้ โคซานา ..แต่ ราคา ถูก ดี .. ของก็ ดี ...
    ที่สำคัญได้ของใหม่ .. ท่อสองแถว ..

12. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ผมว่าเปลี่ยนทองเหลืองทั้งใบคุมกว่าครับ พลาสติกชอบรั่วนะครับ
    เกียร์ธรรมดา 3000 รวมค่าแรงแล้วใส่น้ำยาหล่อเย็นอีกก็ เพิ่ม 300 บาทครับ
    ถ้าอนาคตอยากใส่ออโต้ก็ใส่เลยทีเดียวครับราคา 3500 เองครับ
    ร้านที่ผมรู้จักอยู่แถวลาดปลาเค้าครับผม

13. apichan

405
    4
    0
    คุณเบิ้มช่วย pm ชื่อร้านหรือเบอร์ติดต่อมาให้ได้หรือเปล่าครับ

14. bootrunner

211
    5
    0
    ทำเสร็จแล้วครับ ใช้ฝาบนล่างของเดิม(ทองเหลือง) เปลี่ยนไส้เป็น 2ชั้น หลอดห่างกัน 8มิล รวมน้ำยาหม้อน้ำ 2000บาทครับ
    ร้านรู้จักกันเห็นเป็นรถใช้เองเลยคิดมผมแค่ 2000 บาทครับ

ดูไส้ของเดิม ขี้ตะกรันเต็มหลอดไส้หม้อน้ำเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้