รอบไม่นิ่งเวลาเปิดแอร์ตอนเครื่องเย็นครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Veerapat, 18 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Veerapat

Veerapat New Member Member

11
    0
    0
    สวัสดีครับ ผมเป็นสมาชิกใหม่ครับ
    ผมมีคำถามจะถามเพื่อนๆหน่อยครับ
    ผมใช้ซันนี่บี14 1,600 cc. ปี 98ครับ
    ปัญหามีอยู่ว่าตอนเครื่องเย็นเช่นตอนเช้า เวลาเปิดแอร์รอบเครื่องจะสวิงขึ้นลงๆซักสี่ถึงห้าครั้งแล้วจึงนิ่งครับ พอแอร์ตัดก็ปกติแต่พอแอร์ต่อก็เป็นอีกครับ เป็นอยู่พักนึงจนเครื่องเริ่มร้อนก็หายครับ

ช่วยแนะนำกันด้วยครับ/ ขอบคุณครับ.:cry:

2. koco_mcdonal

koco_mcdonal New Member Member

320
    26
    0
    รอผู้รู้ สักเคี้ยวหมากแหลกนะครับ

3. Veerapat

11
    0
    0
    กูรูทั้งหลายช่วยด้วยครับ

4. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ชุดควบคุม รอบเดินเบา น่าจะสกปรก :D:D:D:D

5. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ถอดล้างช่ายป่าวปี้ :D

6. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    :D:D:D:D:D

7. Veerapat

11
    0
    0
    พี่ติ่งครับ
    ที่พี่บอกว่า ชุดควบคุม รอบเดินเบา น่าจะสกปรก ผมขอทราบเพิ่มเติมหน่อยครับว่า
    ตัวนี้เรียกว่าอะไร ถอดล้างยากไหมครับ สามารถถอดมาล้างเองได้ไหมครับและอยู่ตรงไหนครับ/ขอบคุณครับ.:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้